Jump to content

แอบสงสัยว่า รถปี 2011 นี่ ยังเจอปัญหา ศูนย์เอียง ต้องแก้ที่ขยับเฟรมอยู่ไหมครับ / ล๊อคมีเสียง

Recommended Posts

เห็น ก่อนหน้า มีปัญหาเรื่องตั้งศูนย์แล้วเอียง ออกข้างตลอด

ต้องเข้าร้านเทพๆ ขยับเฟรมรถ ให้ถึงหาย

เลยสงสัยว่า รุ่น MC มา เริ่มหายหรือยังครับ

และ ล๊อค มีเสียง ตอนนี้ติดตั้งของตัวไหนดีครับ ต้องตัดต่อสายไฟ ไหมครับ

เห็น ก่อนหน้า มีปัญหาเรื่องตั้งศูนย์แล้วเอียง ออกข้างตลอด

ต้องเข้าร้านเทพๆ ขยับเฟรมรถ ให้ถึงหาย

เลยสงสัยว่า รุ่น MC มา เริ่มหายหรือยังครับ

และ ล๊อค มีเสียง ตอนนี้ติดตั้งของตัวไหนดีครับ ต้องตัดต่อสายไฟ ไหมครับ

รถผม ปี2011 ก.ย  ปรกติดีครับ แต่ ล็อคแล้วมีเสียง เป็น่ยังไงหรอครับ ขอความรู้หน่อย

รถผม ปี2011 ก.ย  ปรกติดีครับ แต่ ล็อคแล้วมีเสียง เป็น่ยังไงหรอครับ ขอความรู้หน่อย

อยากรู้ตามน้องชายเลย  ของผมปกติดีอ่าครับ

ปกติ lock แล้ว ไฟจะกระพริบ 3 ที ปลด 1 ที

อยากให้ ติ๊ดๆ อ่ะครับ จะได้ รู้ว่า lock นะครับ มันเงียบๆ โหวงๆ แล้ว ชอบ นึกตอนหลังว่าลืมล๊อคทุกที

ขนาด ล๊อคแล้วดู แล้วดึงประตู แล้วนะครับ ..

ปกติ lock แล้ว ไฟจะกระพริบ 3 ที ปลด 1 ที

อยากให้ ติ๊ดๆ อ่ะครับ จะได้ รู้ว่า lock นะครับ มันเงียบๆ โหวงๆ แล้ว ชอบ นึกตอนหลังว่าลืมล๊อคทุกที

ขนาด ล๊อคแล้วดู แล้วดึงประตู แล้วนะครับ ..

ลองติดต่อคุณสามดูครับ  งานเนียนและอาจจะได้ออฟชั่นเพิ่มอีกหลายอย่างเลย  :D

i-Beep

เพิ่มเสียงเมื่อ ล็อครถ และ ปลดล็อครถ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/11269-%E2%96%80%E2%96%84%E2%96%80%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%87-%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%97%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B8%A3%E0%B8%B5/

รถผม 2010 ก็ปกติครับ หรือว่ามันเอียงจนชินก็ไม่รู้คับ
ส่วนล็อค ผมเป็นประจำ เดินไปไกลเลย นึกได้ล็อครถยังวะ เดินกลับมากดล็อคให้เห็นไฟ :0026:
เด๋วนี้ล็อคแล้วดึงประตูก่อนเลยครับ เช็ค :0114:

รถปี 2007 ผมก็ยังไม่เอียงน่ะครับ

เรื่องล้อคมีเสียง ถามสามดูครับ อย่าซีเรี้ยสเลยครับเรื่องสายไฟส่วนใหญ่เค้าไม่ตัดหรอกครับใช้วิธีปอกสายแล้วแล้วพ่วงเอา

ส่วนเรื่องอยากรู้ว่ารถล็อคหรือยังผมติดตัวพับกระจกเพิ่ม หันไปดูถ้าเห็นกระจกพับก็มั่นใจได้ว่ารถล้อคแน่ๆครับ