Jump to content

// ไอ้เขี้ยวเงิน โฉมดอกอัญชัน //

Recommended Posts

• Replies 819
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

สนใจ ท่อ  Spoon ของร้าน Prograger  ถามผมได้นะคับผมเพิ่งถอดออกเปลี่ยนไปใส่ Js มาคับ

ขอบคุณครับคุณเต้ แต่ผมมีคิวจัดเบรค ก่อนอ่ะครับ

วันหยุดยาวผ่านไป ม.เกษตรฯ 

ได้โอกาสถ่ายรูปคู่กับ  "รถตะลัย" ในตำนาน 

ชื่อเต็ม ๆ ว่า "รถตะเวนทั่วมหาวิทยาลัย"

วันหยุดยาวผ่านไป ม.เกษตรฯ 

ได้โอกาสถ่ายรูปคู่กับ  "รถตะลัย" ในตำนาน 

ชื่อเต็ม ๆ ว่า "รถตะเวนทั่วมหาวิทยาลัย"

หล่อมาก

หล่อมาก

ขอบคุณครับ  ...ถ้าได้กลับสุรินทร์อยากไปเจอ  น้องบอล หล่อ+โหด ซักครั้ง 555

หล่อเลยครับ.

สีเงินฝาดำแล้วด้วย. แนว. Type-R.

สวยๆเลย

ขอบคุณครับ ...ขอรวมกลุ่มอนุรักษ์สีเงิน ไว้ด้วยคน 555

แต่งภายนอก เท่านี้ก่อน...ขอขยับ step ส่วนอื่นก่อน

ขอบคุณที่มาเยี่ยมชมครับ  

onion_sajai.gif onion_sajai.gif onion_sajai.gif 

ขอบคุณครับคุณเต้ แต่ผมมีคิวจัดเบรค ก่อนอ่ะครับ

ผมก็กำลังรวมงบประมาณจะจัดเบรคคู่หน้าใหม่อยู่เหมือนกันเเต่คงอีกสักพักนึงคับ

อยากได้จานเบรคให้มันเต็มๆมากกว่านี้อีกหน่อย

สีเงินมันก็สวย ในแบบของมันอยู่ครับ

ร่วมกลุ่มอนุรักษ์สีเงินด้วยคน

ปล ฺ ใจแอบไปชอบสีน้ำเงินบ้างแล้ว 555

รวมตัวกันหน่อยใหม๋คับรถสีเงิน  อยากเห็นแนวแต่ง แบบเยอะๆๆบ้าง

ดีเลยครับ

รวมตัวกันหน่อยใหม๋คับรถสีเงิน  อยากเห็นแนวแต่ง แบบเยอะๆๆบ้าง

เห็นด้วยครับ คุณ Deaw

สร้างห้องใหม่ เป็นห้อง Silver Dressing up รวมมิตรสีเงิน ดีมั้ยครับ 555

สีเงินมันก็สวย ในแบบของมันอยู่ครับ

ร่วมกลุ่มอนุรักษ์สีเงินด้วยคน

ปล ฺ ใจแอบไปชอบสีน้ำเงินบ้างแล้ว 555

555 คิดเหมือนกันครับ โอ๊ต ....

ใจผมมี สีเงิน กับ สีขาว Type R , championship white -NH0 :D   

ขอบคุณครับ  ...ถ้าได้กลับสุรินทร์อยากไปเจอ  น้องบอล หล่อ+โหด ซักครั้ง 555

ขอบคุณครับ ...ขอรวมกลุ่มอนุรักษ์สีเงิน ไว้ด้วยคน 555

แต่งภายนอก เท่านี้ก่อน...ขอขยับ step ส่วนอื่นก่อน

onion_oh.gif [/size] 

ขอบคุณที่มาเยี่ยมชมครับ  

onion_sajai.gif [/size]onion_sajai.gif [/size]onion_sajai.gif [/size]

ได้คราฟ ^^

สวยมากๆครับ พอจะบอก สเปคล้อได้ไหมครับ ขอบเท่าไหร่ ผมว่าดูลงตัวมากๆ  :)

ขอบคุณครับ

ล้อผม : 18 x 8.5 off +40

ยาง : 225 40 r18

โช๊คเดิม + สปริงโหลด: Tein- H tech ครับ 

ขอบคุณครับ

ล้อผม : 18 x 8.5 off +40

ยาง : 225 40 r18

โช๊คเดิม + สปริงโหลด: Tein- H tech ครับ 

ขอบคุณครับ  สวยลงตัวสุดๆ

• 2 weeks later...

วันนี้ขอรีวิว ชุด Set E85 นะครับOnion-Handsome.gif

เบื้องต้น รถผมนั้นรองรับ น้ำมัน E20 แล้ว

** ขอความข้างล่างต่อไปนี้เป็นการทดลองส่วนบุคคล โปรดใช้จักรยาน...เอ้ยย!! วิจารณญานในการชม  :D

** ผมเป็นเพียงผู้ใช้แบบลองผิดลองถูก ยังไงก็ขอคำชี้แนะจากเพื่อนๆ ด้วยครับ

เนื่องจาก รถผมได้ ทดลองเติมน้ำมัน E20 + E85 มาแล้วหลายเดือน

= รถไม่เป็นอะไร  ไฟเครื่องยนต์ไม่โชว์   เย้!!
และวิ่งมาแล้ว 80,000 กิโลเมตร

ซึ่งอาจมีอะไหล่ระบบเชื้อเพลิงที่ต้องเปลี่ยนแน่ๆ

เช่น 1) หัวฉีด และ 2) กรองเบนซิน 

(กรองเบนซิน เปลี่ยนตอนเช็คระยะที่ศูนย์บริการเรียบร้อยแล้ว)

และเห็นน้ำมัน E85 ขายแค่ 23-24 บาท/ลิตร และบ้านผมใกล้ปั้ม E85 จึงเป็นที่มาของการ Upgrade ครั้งนี้

เริ่มจาก หาร้านก่อน.....ไม่ใช่ใครที่ไหน....ร้าน Car UP ...by คุณโจ้

เริ่มถอดชิ้นส่วน

ไม่น่าเชื่อ...คนต้วใหญ่ สูง 180 ซม.  สามารถเข้าไปยืนใน Civic FD ได้

(แซวเล่นนะคับ คุณโจ้ 555)
 บรรจุ "ลูกลอย อดทน" สำหรับดื่มด่ำน้ำมัน E85

ชุดหัวฉีดตัวเก่า R18A (6รู) ....ดำปี๋เลยครับ 
ถอดออกแล้วเปลี่ยนตัวใหม่ คือ หัวฉีด R20A (10รู) สำหรับอัตราจ่ายน้ำมันที่เพิ่มขึ้น น่าจะ~20% 

ใส่อุปกรณ์เสร็จแล้ว ก็ขอถ่ายรูปคู่กับเจ้าของร้าน Car UP พุทธบูชา37
พร้อมกับรวมกลุ่มอนุรักษ์ FD สีเงิน 555

แวะเติมน้ำมัน E85 
จะบอกว่า เติมน้ำมันเต็มถัง 1000 บาท มีทอนนะครับ !!
เบื้องต้น เติมแล้วรู้สึก เครื่องนิ่ง สตาร์ทติดง่าย (เพราะเปลี่ยนหัวฉีด)
รถพุ่งแรงขึ้น ขับสนุกขึ้น ไอเสียที่ท่อมีกลิ่นหอมของ แอลกอฮอล์

ปล. ยังไม่ได้จับ อัตราสิ้นเปลืองน้ำมัน และติดตามอุปกรณ์ที่เปลี่ยน (ไว้จะมาแจ้งทีหลัง)

ตอนนี้ขอ เติมE85ก่อน ประหยัดก่อน นะครับ
ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม 

หัวฉีดที่ว่านี่ หัวฉีด K20A หรือป่าวครับ หรือว่าเป็น R20A  

ถูกผิดอย่างไรขออภัย อิอิ

เป็นหัวฉีด R20 10 รูฝอย // ปลั๊กตรงกับเครื่อง R18 เลยครับ

ความรู้สึกตอนเติม E85 

- ก่อนเปลี่ยน (หัวฉีดเดิม) ก็รู้สึกรถพุ่งๆ อยู่นะ...

- หลังเปลี่ยน (R20) พุ่งเร็วขึ้น... 0-100 km/hr ขึ้นไวกว่าเดิมครับ 

ประหยัดขึ้นแบบนี้ 

ของแต่งมาบานแน่ๆ ค๊าบบ : ) 

แม่นแล้วครับ  :0114: 

Step 1 : E85

Step 2 : ค่ายาง 18"  :0027: 

Step 3 : มีไปต่อแน่นอน 555