Jump to content

สอบถามเรื่อง Diff กับกันชน Type R

Recommended Posts

ตอนนี้ผมมี Diff ของ RR อยู่ครับ แต่ใส่กับกันชนเดิม MC

ช่วงนี้มีโปรเจคว่าจะเอากันชน Type R มาเปลี่ยน แล้วจะเอา Diff ของ RR ตัวที่ใส่กับกันชนเดิม MC มาใส่ ไม่รู้จะใส่กันได้หรือป่าวครับ หรือว่าต้องหา Diif ของ RR ที่ใส่เฉพาะรุ่นกับ กันชน Type R เท่านั้น

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

คิดว่าคงไม่ได้ครับ

ผมเคยเห็นนะ ดิฟหลัง RR ที่ใส่กับกันชนเดิมเนี๊ยะ

จริงๆมันก็คืองานดัดแปลงครับ

ถ้าคุณจะไปใส่ Type-R ดิฟอันนั้นจะใส่ไม่ได้ครับ

ต้องหาดิฟ RR สำหรับกันชน Type-R ครับ 

คิดว่าคงไม่ได้ครับ

ผมเคยเห็นนะ ดิฟหลัง RR ที่ใส่กับกันชนเดิมเนี๊ยะ

จริงๆมันก็คืองานดัดแปลงครับ

ถ้าคุณจะไปใส่ Type-R ดิฟอันนั้นจะใส่ไม่ได้ครับ

ต้องหาดิฟ RR สำหรับกันชน Type-R ครับ 

+1  ตามนี้ครับ  ;)

ต้องระวังด้วยนะครับ งานแต่ล่ะร้านถึงจะเป็นทรงเดียวกัน แต่การเข้ารูปจะไม่เหมือนกัน ทางที่ดีควรเอากันชนไปเทียบกันชิ้นงานก่อนจะทำสี ช่างจะได้แต่งให้มันเข้ารูป

ต้องระวังด้วยนะครับ งานแต่ล่ะร้านถึงจะเป็นทรงเดียวกัน แต่การเข้ารูปจะไม่เหมือนกัน ทางที่ดีควรเอากันชนไปเทียบกันชิ้นงานก่อนจะทำสี ช่างจะได้แต่งให้มันเข้ารูป

ขอบคุณมากครับ คิดว่าจะทำแบบนั้นเหมือนกันครับ โมแต่เจ้าก็ไม่รู้เป็นโมแบบไหน ก๊อปแท้หรือก๊อปปี้

กำลังคิดว่าจะเอากันชนหลัง Type R กับ ดิฟ RR ร้านเดียวกัน น่าจะเข้ารูปดี

ขอบคุณมากครับ คิดว่าจะทำแบบนั้นเหมือนกันครับ โมแต่เจ้าก็ไม่รู้เป็นโมแบบไหน ก๊อปแท้หรือก๊อปปี้

กำลังคิดว่าจะเอากันชนหลัง Type R กับ ดิฟ RR ร้านเดียวกัน น่าจะเข้ารูปดี

ทางที่ดีเอารถเราเองไปFittingดีที่สุดครับ ผมเจอมาและFittingรถคนอื่น แต่พอมาประกอบรถเรากับไม่พอดี T_T

ทางที่ดีเอารถเราเองไปFittingดีที่สุดครับ ผมเจอมาและFittingรถคนอื่น แต่พอมาประกอบรถเรากับไม่พอดี T_T

เอ้า เหรอครับ ผมนึกว่า ถ้าเป็นงานพวกก๊อปแท้ มันน่าจะเหมือนกันหมด

ผมว่า ใส่ดิฟ RR กับกันชน Type R ก็ไม่ค่อยแตกต่างจาก ใส่ดิฟ RR กับกันชนเดิมเท่าไหร่นะครับ เพราะว่าดิฟมันคลุมกันชนค่อนข้างเยอะ

ถ้าไม่ซีเรียส ไม่ต้องใ้ส่กับกันชน Type R ก็ได้คับ

สำหรับกันชน Type R ถ้าจะเปลี่ยนดิฟ ผมว่าใส่กับดิฟ Js หรือ MTR  น่าจะดูดีกว่านะครับ

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

dif RR ที่ใส่กับกันชนเดิมจะดูห้อยๆ

เพราะ dif RR นั้น จะเว้ารับกับ กันชน type r

ถ้าเอา dif RR แบบแท้ๆ มายัดใส่กันชนเดิม ก็ไม่เนียน เพราะว่าความโค้งของกันชนเดิม ไม่เหมือนกันชน type r  อีก

และจุดยึด ก็เข้ากันไม่ได้

ใส่สเกิร์ตต่างๆ ให้มองการใช้งานนานๆ ครับ ไม่ต้องมาแก้ ถอดเข้า-ออก บ่อยๆ แม่บ้านจะบ่นนะคับ

กันชน type r  + dif RR
(ภาพ SET นี้ เป็นไฟเบอร์นะคับ)

กันชน type r เปล่าๆ

dif RR

ผมว่า ใส่ดิฟ RR กับกันชน Type R ก็ไม่ค่อยแตกต่างจาก ใส่ดิฟ RR กับกันชนเดิมเท่าไหร่นะครับ เพราะว่าดิฟมันคลุมกันชนค่อนข้างเยอะ

ถ้าไม่ซีเรียส ไม่ต้องใ้ส่กับกันชน Type R ก็ได้คับ

สำหรับกันชน Type R ถ้าจะเปลี่ยนดิฟ ผมว่าใส่กับดิฟ Js หรือ MTR  น่าจะดูดีกว่านะครับ

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ขอบคุณมากครับ น่าคิดเหมือนกันครับ เผื่อเปลี่ยนแนวบั้นท้ายเป็น J's หรือ T R หรือ MTR ในวันข้างหน้า

ไม่จำเป็นต้องใส่แท้ หรือก๊อปแท้ครับ

ไม่ว่าจะงานแบบไหน เอาให้จบ สบายใจกว่าครับ

ขอบคุณมากครับพี่หนุ่ย กำลังมองหาอยู่ ว่าจะเอาทีเดียวให้จบเหมือนกันครับ