Jump to content

ช่วยแนะนำ Civic FD 2009 กับ AC SUPER OBD หรือ EUROPEGAS S.A.S OBD ?

Recommended Posts

สวัสดีครับ คือตอนนี้ผมกำลังแผนจะติดแก๊สสำหรับ Civic FD 2009 สำหรับขับในเมือง ดอนเมือง >> สะพานควาย >> รัชดา 

และปีหน้า คงได้ไปต่างจังหวัดบ่อย ๆ ผมเลือกระหว่าง AC SUPER OBD หรือ EUROPEGAS S.A.S OBD 

หม้อต้มเป็น Tomasetto Antarctic หรือ Magic Silver ดี ??  ถังโดนัท ขนาด 52 ลิตร (หรือใหญ่กว่าดีครับ ?) หัวฉีดดูไว้เป็น Hana 

ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าเอาตัวไหนดี ? ระหว่าง AC กับ Europegas เรื่องราคา และ ประสิทธิ์ภาพ ฯลฯ

ขอบคุณมาก ๆ นะครับ ^^ (ขอโทษด้วยครับถามเยอะ)

ตอนก่อนติดหาข้อมูลอยู่นาน

หาตั้งแต่ยังขับไม่ครบหมื่นโล. มาติดตั้งตอน 9หมื่นโล

ตัดสินใจเลือก ac stage 300 premium ที่ URC

ตอนนี้ใช้งานมา 4หมื่นโล ดู แลรถตามคู่มือ ตั้งวาล์ว ล้างลิ้นผีเสื้อ ตรวจหม้อน้ำสม่ำเสมอ

ใช้ 54 lite แบบ donut วิ่งได้ 450-500km.

ใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะห์แท้ และหมั่นตรวจสอบของเหลวต่างๆครับ

ตอนก่อนติดหาข้อมูลอยู่นาน

หาตั้งแต่ยังขับไม่ครบหมื่นโล. มาติดตั้งตอน 9หมื่นโล

ตัดสินใจเลือก ac stage 300 premium ที่ URC

ตอนนี้ใช้งานมา 4หมื่นโล ดู แลรถตามคู่มือ ตั้งวาล์ว ล้างลิ้นผีเสื้อ ตรวจหม้อน้ำสม่ำเสมอ

ใช้ 54 lite แบบ donut วิ่งได้ 450-500km.

ใช้น้ำมันเครื่องสังเคราะห์แท้ และหมั่นตรวจสอบของเหลวต่างๆครับ

ติดมาแล้วครับ ac stage 300 premium ที่ URC หัวฉีด Hana โดนัส 54 ลิตร แหล่มเลย แต่ตอน Kick Down ยังหน่วงนิดนึง เด๊วพ้น Run in จะเข้าไปเช็คอยูครับ โดยรวมพอใจมาก ๆ 

ปล.ชอบสวิตซ์แก๊ซตัวใหม่ของ AC มาก ๆ ครับ ^^

สวยมากครับ ไว้รอบหน้า เช็คระยะอีกรอบ  เปลี่ยนสายท่อแก็สต่างๆ  ว่าจะลองเปลี่ยนหัวฉีดกับ switch ใหม่ดูเหมือนกันครับ

ACจากที่ถามช่างและเพื่อนๆมาหลายคนว่ากันตอนนี้น่าจะดีสุดนะคับโปรแกรมฉลาดกว่ารุ่นอื่นๆนะคับฟังเค้าเล่ามานะคับ

ไฟสวิตซ์แก๊สเหมือนคนหน้ายิ้มเลยฮะ สวยดี

ของเพื่อนผมติดที่URC เหมือนกันแต่ใช้สวิตซ์ACแบบเก่า

แต่ฝังในช่องเนียนมากเลยฮะ อธิบายไม่ถูก

แต่ชอบมากๆ ถ้าผมไม่ใช้รถดีเซลก็คงไปติดที่นี่ล่ะฮะ

ไฟสวิตซ์แก๊สเหมือนคนหน้ายิ้มเลยฮะ สวยดี

ของเพื่อนผมติดที่URC เหมือนกันแต่ใช้สวิตซ์ACแบบเก่า

แต่ฝังในช่องเนียนมากเลยฮะ อธิบายไม่ถูก

แต่ชอบมากๆ ถ้าผมไม่ใช้รถดีเซลก็คงไปติดที่นี่ล่ะฮะ

Diesel ก็จัดได้ครับ ลองปรึกษาพี่เบียร์ดูครับ