Jump to content

Advan rsSPEC:8-17+38.5H114.3 กับสตัสH-driveกับยาง215/50ไหวไหมคับ

Recommended Posts

ถามหน่อยครับadvan rs SPEC:8-17+38.5H114.3 ใส่ยาง215/50 17 ช่วงล่างเปลี่ยนเป็นสตัสH-drive จะติดซุ้มไหมครับ หรือว่าจั๊มจะติดไหมคับ ไม่มีความรู้เรื่องล้อเลยครับ

-ที่ใส่ยางหนา215/50เพราะถนนแถวบ้านทางไม่ดีเลยคับ

-ใครพอมีความรู้ รบกวนแนะนำทีครับว่าควรทำอย่างไร ถ้าติดซุ้มทำอย่างไรหรือว่าใส่ยางเล็กลง215/45จะไม่ติดแนะนำทีครับ

รบกวนด้วยครับ

ผมเปลี่ยนสตัสH-driveแล้วกำลังศึกษาอยู่ว่าถ้าใส่แม็กกว้าง8 ออฟ38+มันจะเปนยังไงติดไม่ติด บางคนก็บอกติดบางคนก็บอกไม่ติด:( สับสนกับข้อมูลพอควรครับ

หล่อเหมือนอย่างที่คิดเลยครับ:)ผมกำลังตัดสินใจอยู่เลย ข้อมูลที่พี่ให้เป็นประโยชน์กับผมมากขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ

- อยากทราบอีกนิดเวลานั่ง4คน พร้อมของเล็กน้อยฝากระโปรงหลัง อาการยังปกติมั้ยพี่

ของผมก็ใส่แบบนี้คับแต่ยาง215-45 ล้อหลังนี้ต้องดูค่าด้วยถ้ายังไม่ใส่แคมเบอร์ก็น่าจะไม่ติด ของผมใส่แคมเบอร์ตั้งค่าไว้-1ผ่านฉิวเฉียดแต่ต้องปรับให้แข็งขึ้น

(ก่อนใส่แคมเบอร์ค่าล้อหลัง-2กินยางแน่นอนถ้าไม่ใส่แคมเบอร์ก็ขยันสลับยางเร็วขึ้นน่ะคับ)

ของผม กว้าง8 ออฟ 30 ยาง 215/45 ขอบ17 โช๊คเดิม ขับปกติ1-2ไม่ติด แต่4-5คนติดกระจายครับ ถ้าใส่สตรัทผมว่าน่าจะไม่ติดนะครับ ตอนนี้กะลังเก็บไปคบกะสตรัทอยู่ :D

ให้ข้อมูลเป็นแนวทางครับ :)

จัดมาแระครับสรุปเลยแระกันครับ215/50 17 แม็กadvan rsพี่จ๋อมกว้าง8 ขอบ17 ออฟ38+ ล้อหน้าเชี่ยวซุ้มนิดเวลาจั๊มแรง ล้อหลังผมใส่ตัวปรับแคมเบอร์ด้วยติดตรงหูยึดกันชนหลังครับเวลาจั๊มแรงๆ แต่กำลังแก้โดยกันล้อหน้าดันซุ้มขึ้นไป ล้อหลังคงต้องดัดหูยึดกันชนเอาครับ :(

ปล.ถ้ายาง215/45 17อาจช่วยไม่ติดอะไรเลยก็ได้ (ความคิดผม)

นี้แหละครับยาง215/50 17 สวมกับแม็กADVAN RS พี่จ๋อม ช่วงล่างH-DRIVEปรับสูงสุดหน้าหลัง  รถผมติดแก๊สNGV ถัง70L รองสเปเซอร์1" อันนี้ติดซุ้มหลังครับแก้โดยทำการเจียร์หูยึดกันชนออก (ประมาณไม่ถึงครึ่งเซ็นครับ หรือเจียร์แค่ถึงหัวน็อตยึดครับตอนนี้ไม่ติดแล้วครับ:)  บอกตรงว่าไม่เหมือนรถติดแก๊สเลยครับไว้เป็นแนวทางครับ