Jump to content

จะถ่ายของเหลวทั้งคันรบกวนแนะนำหน่อยครับ

Recommended Posts

ของเหลวไม่สามารถเคลมได้นะครับ เค้าถือว่าเป็นวัสดุสิ้นเปลือง ไม่อยู่ในเงื่อนไขรับประกัน ต้องเสียเงินเปลี่ยนเท่านั้นครับผม

พอดีเพิ่งได้รถมา ไมล์69xxx ต้องถ่ายอะไรบ้างครับ เช่นน้ำมันเครื่อง และมีน้ำมันอะไรที่ต้องถ่ายมั้ยครับ

หกหมื่น เอาน้ำมันเครื่องบวกเกียร์ไปก่อนคับ

ดูคู่มือติดรถมาว่าเค้าเข้าศูนย์ปกติมาตลอดละป่าว ถ้าเข้าก้อสบายใจได้คับ

ผมวิ่งมาแสนสอง ก่อเปลี่ยนแค่นี้แหละ นอกนั้นของเหลวเดิมๆตั้งแต่ 06 คับ

แนะนำว่าเปลี่ยนที่ที่เราสามารถเห็นการทำงานได้ค่ะ เคยแจ้งให้ศูนย์เปลี่ยนน้ำมันเบรคตอนหกหมื่น สรุปศูนย์ไม่เปลี่ยนให้มารู้ตอนไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่เชลล์ ปรี๊ดมาก

ขอถามเพิ่มหน่อยนะครับ แล้วพวกน้ำมันเบรคกับน้ำมันพาวเวอร์นี้ต้องเปลี่ยนตอนไหนหรอครับ

2 รายการนี้ ส่วนตัวผมเปลี่ยนทุก 4 หมื่นโลครับ อาจจะไม่ตรงตามคู่มือรถ ในมุมของผมนะครับ ผมว่ามันมีความร้อนตลอดที่เราใช้รถ และอีกอย่างราคามันก็ไม่ได้หนักมากครับ เปลี่ยนเพื่อความสบายใจ และทุกครั้งที่เปลี่ยนก็จะรู้สึกได้ถึงความเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นนะครับ เช่นน้ำมันเพาเวอร์ เวลาหมุนพวงมาลัยจะสมูทขึ้นอาการฉุดรอบเครื่องจะน้อยลงครับ

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ :)

ถูกคับ ยิ่งน้ำมัน Power นี่เดือดกันเลยนะเอ้อ

ผมลืมทุกที ศูนย์ก้อไม่มีกำหนดเปลี่ยนตายตัวด้วย ต้องสั่ง

พอลืมสั่ง ก้อลืมอยู่ยังงั้น ผลัดคราวหน้า คราวหน้า คราวหน้า เรื่อยเปื่อย :0026:

กำเลย ช่างแนะนำให้เปลี่ยน น้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรก น้ำมันเกียร์ แต่ไม่บอกให้เปลี่ยนน้ำมันพาวเวอร์เลยครับ

รบกวนอันนี้ต่อเลยครับ

พอดีว่าผมเอารถไปเข้าศูนย์มาที่แรกก้อทีเสียงก๊อกทางหน้าขวา ปรากฎว่าช่างเจอน็อตล้อหายไปสองตัวแล้วบอกว่าไม่ต้องเปิดจ๊อบงาน เราก้อเลยเกรงใจ เลยให้เปลี่ยนน้ำมันเครื่องน้ำมันเบรกน้ำเกียร์ 3รายการ ตอนรับรถมาก้อประมาณเกือบทุ่มเลยไม่ได้ดูรายละเอียดอะไร และมีการเปลี่ยนไฟรี่ที่กรอบป้ายทะเบียนหลัง เราคิดในใจเออดีเนอะใส่ใจดี แต่พอมาตอนเช้าพบว่าไฟทับทิมขวามีรอยยอดกาวตราช้างและเจอรายร้าวอีก ต่อมาวันนี้เจอเบาะหลังไมาเข้าล็อคและเหมือนสีมันแปลกๆเลยสงสัยว่า เขาจะสับเปลี่ยนเบาะเราหรือเปล่าครับ

และอีกอย่างครับพลาสติกที่ปิดทับไฟรี่ก้อดูสีถลอกๆเก่าแล้วก้ออ่าออกมาด้วยครับ รบกวนท่านผู้มีวิธีแนะนำในการจัดการเรื่องมั้ยครับ

ปล.กิ๊ปที่ติดใต้เบาะมันเหมือนล็อคไม่ค่อยอยู่อ่ะครับเป็นกันหรือปล่าวครับ ผมเปนเอฟดีปี2010ครับ

อาจจะไม่ได้สับนะคับ เหมือนเจ้าของเก่าเค้า เอาไปหุ้มใหม่ละป่าว 

รูปเทียบ หาเอาง่ายๆ ทีเวบขายรถยนต์เลยคับ  taladrod one2car