Jump to content

Overhaul ปั๊มพาวเวอร์

Recommended Posts

เเนะนำ ที่ ซ่อมปั๊มพาวเวอร์ ย่านฝั่งธน ด้วยครับ ขอเเบบเปิดวันอาทิตย์ เนื่องจากสะดวกวันเดียว ขอบคุณครับ

ศูนย์ไหนครับพี่ คชจ เท่าไหรครับ เเถวผมอยู่เค้าปิดวันอาทิตย์ครับ

ชุดนึงจบที่ราคา 1678 บาทครับ. ราคานี้รวมน้ำมันเพาเวอร์ด้วยแล้วครับ.

ศูนย์ไหนคับพี่ ราคานี้ ซ่อม หรือ over haul ครับ

over haul ครับเปลี่ยนลูกยางและตลับลูกปืนทุกอย่างเลยครับ. ผมทำที่ศูนย์Hนครศรีครับ. ราคาน่าจะเท่ากันทุกศูนย์นะครับ

over haul ครับเปลี่ยนลูกยางและตลับลูกปืนทุกอย่างเลยครับ. ผมทำที่ศูนย์Hนครศรีครับ. ราคาน่าจะเท่ากันทุกศูนย์นะครับ

ขอบคุณครับพี่

อาการที่ต้อง overhaul หรือสาเหตุที่ต้องทำคืออะไรครับ ไม่รู้จริงๆ

. น้ำมันเพาเวอร์มันซึมๆครับที่ตัวปั้ม. บางท่านก็ทำก่อนที่จะรั่วครับผม สักแสนกิโลหรือ สองแสนแล้วแต่ครับผม

. น้ำมันเพาเวอร์มันซึมๆครับที่ตัวปั้ม. บางท่านก็ทำก่อนที่จะรั่วครับผม สักแสนกิโลหรือ สองแสนแล้วแต่ครับผม

ผมเข้า 0 ล่าสุดช่างแจ้งว่าปั้มรั่ว ให้เปลี่ยนยกชุดราคาประมาณหกพันยังไม่รวมค่าแรง ผมเลยยังไม่ซ่อม

อย่างนี้ครั้งหน้าเข้า 0 แจ้งว่าเอามาทำ overhaul ก็ได้ใช่มั้ยครับ 

ผมเข้า 0 ล่าสุดช่างแจ้งว่าปั้มรั่ว ให้เปลี่ยนยกชุดราคาประมาณหกพันยังไม่รวมค่าแรง ผมเลยยังไม่ซ่อม

อย่างนี้ครั้งหน้าเข้า 0 แจ้งว่าเอามาทำ overhaul ก็ได้ใช่มั้ยครับ

. โหทำไม่แพงจัง. ของผมน้ำมันรั่วเปลี่ยนชุดซ่อมทุกอย่าง. อะไหล่พวกลูกยางโอริงต่างๆเกิบ20รายการครับ 1678. บาท. ทั้งค่าแรง. ค่าน้ำมันเพาเวอร์. ของท่านรั่วหรือเสียครับ. แต่ส่วนมากแค่เปลี่ยนชุดซ่อมก็จบครับ

เพื่อนผมทำงานที่Hเป็นคนทำให้ครับผมยืนดูจนทำเสร็จเลยครับต้องเสียเวลารื้อครึ่งวันเสร็จครับ

แจ้งเปลี่ยนชุดซ่อมเลยครับ

. โหทำไม่แพงจัง. ของผมน้ำมันรั่วเปลี่ยนชุดซ่อมทุกอย่าง. อะไหล่พวกลูกยางโอริงต่างๆเกิบ20รายการครับ 1678. บาท. ทั้งค่าแรง. ค่าน้ำมันเพาเวอร์. ของท่านรั่วหรือเสียครับ. แต่ส่วนมากแค่เปลี่ยนชุดซ่อมก็จบครับ

เพื่อนผมทำงานที่Hเป็นคนทำให้ครับผมยืนดูจนทำเสร็จเลยครับต้องเสียเวลารื้อครึ่งวันเสร็จครับ

แจ้งเปลี่ยนชุดซ่อมเลยครับ

ผมคิดว่าน่าจะแค่รั่วนะครับ เพราะตอนนี้ก็หมั่นเปิดเช็คระดับน้ำมันอยู่บ่อยๆก็ไม่ได้พร่องหรือลดอะไรมากมายเลย

คิดว่า 0 น่าจะอยากฟันค่าซ่อมมากกว่า ครั้งหน้าจะได้แจ้งให้เค้าทำ overhaul ให้เลย

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

ย่านฝั่งธนมีเเนะนำบ้างไหมครับ

อีกอย่างรถผม พวงมาลัยมันหนักขึ้นมาก บางจังหวะ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับปั้มพาวเวอร์ซึมหรือเปล่า เพราะลมยางก็ปกติครับ หรือจะงานใหญ่เลยคือช่วงล่าง

ย่านฝั่งธนมีเเนะนำบ้างไหมครับ

อีกอย่างรถผม พวงมาลัยมันหนักขึ้นมาก บางจังหวะ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับปั้มพาวเวอร์ซึมหรือเปล่า เพราะลมยางก็ปกติครับ หรือจะงานใหญ่เลยคือช่วงล่าง

มาหาผมเดี๋ยวจัดให้ ครับ

ของผมก็ซึม ศูนย์แจ้งประมาณ 3500 เปลี่ยนท่อยาง ทั้งหมด

แพงไปไหมครับ ราคารวมค่าแรงแล้ว

มาหาผมเดี๋ยวจัดให้ ครับ

เดี๋ยวหลังไมค์ ( line ) ไปหานะครับพี่ตรี อยากซ่อมเเล้วใช้ต่อ พี่ตรีเเนะนำด้วยนะคับ ว่าจะซ่อมเเบบไหน ครับ

* ช่างหนิง ยังอยู่ที่เดิมป่าวครับ

• 6 months later...

จากกระทู้นี้
http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/15116-%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B9%87%E0%B8%84%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%94%E0%B8%B9%E0%B8%9A%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B9%87%E0%B8%94%E0%B8%B5%E0%B8%99%E0%B8%B0%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A/

ผมซ่อม 0 ไป 3 พัน ต้นๆ เมื่อ ม.ค. 14
วันนี้ 6-7-14 ซึมอีกแล้วครับ ( รถใช้งานทุกวัน)

• 8 months later...

ทำไมราคาโอเวอร์ฮอลปั๊มพาวเวอร์แต่ละ 0 ไม่เท่ากันเลยครับ

ของผมที่ 0 บอกประมาณ 6 พัน ลองเช็คอู่นอกแค่ 3 พันครับ

ปกติถ้ารั่วก็เปลี่ยนพวกซิลยาง ชุดซ่อมรวมติดตั้งตามอู่ก้อ 1,500-2,000 หรือถ้าจะซื้อลูกใหม่เปลี่ยนเลยติดต่อมาได้ครับ 086-744-4554 พี

ราคา หกพัน ศูนย์น่าจะประเมินราคาเผื่อกรณีเสียหายหนักครับ น่าจะรวมพวกท่อ Hi ต่างๆด้วยครับ

ขอบคุณต้นคับ 

ผมนี่ยังไม่ได้ทำซักที มุดเข้าไปส่องดูทุกอาทิตย์มันก้อยังซึมๆ ฉ่ำๆ ไม่หยด ตั้งแต่ลองถ่ายน้ำมันเพาเวอร์เก่าทิ้งไปนี่ ยิ่งระดับน้ำมันในกระปุกไม่ตกเลย 

แต่ปล่อยไว้นานไม่ดีแน่ๆ เดี๋ยวลามไปรั่วฝั่งไฮดรอลิคจะเสียเงินมิใช่น้อย  :0006:

• 2 weeks later...

อู่เฮียก่ำนี่ต้องโทรไปจองคิวมั้ยอ่ะครับ ปั๊มพาวเวอร์รั่วเหมือนกัน

ศูนย์ตีราคามาค่าซ่อม+เปลี่ยนท่อทุกจุด 9,000 กว่าๆ ถอยหลังแทบไม่ทัน