Jump to content

FD ปี2009ราคา 475000แพงไหม

Recommended Posts

สวัสดีครับก่อนต้องต้องขออภัยก่อนน่ะครับถ้ามาเขียนกระทู้ผิดห้อง  คือว่าผมกำลังจะไปเอารถคันนึง ปี2009ปลายปี  สีขาว 475000  ตอนแรกเค้าบอกราคามา489000 ต่อแล้วได้แค่นี้ รถวิ่งมาแค่65000กิโล เป็นรถคุณหมอ ไปดูรถมาแล้วเพราะเป็นรถคนที่ทำงานเดียวกัน  ที่ขายเพราะมีรถที่บ้าน4คันไม่รวมคันนี้ ไปดูมาถึงบ้านแล้ว ราคานี้แพงไหม ครับ แต่รถยิ่งกริ๊บเลย

ขอบคุณครับ คือที่บ้านคนที่ขายรถให้เค้าอยู่กันแค่สามคน พ่อแม่ลูก มีรถ4คันพอดีลูกสาวเค้าไปถอย FB มา  ตอนนี้เลยมีรถเกินความจำเป็น ถอยFBมาก้อไปเปลี่ยนแม็กมาชุดนึง  เค้าเลยเอาล้อชุดของFB มาใ่ส่คันนี้แทน รถไม่เคยชนเลย ลักยิ้มก้อไม่มี ถ้าได้รถมาวันไหนจะลงรูปให้เพื่อนช่วยติชมด้วยครับ

รถรู้ประวัติ รู้ถึงการบำรุงรักษา รู้จักเจ้าของรถเดิมที่แท้จริง  ชื่อเจ้าของตรงเล่ม (ไม่ได้ย้อมแมวมา หรือ รถเต้นท์ฝากบ้านจอดขาย ทำเนียนเป็นรถบ้าน)

รถสภาพเรียบร้อย สวย วิ่งไม่มาก

ราคาจะถูกหรือแพงไปมากน้อยบ้าง ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ อย่าไปซีเรียดมาก 

ได้รถที่ดูแลรักษาดี ได้มาก็ไม่ต้องเอามาเสียเงินซ่อมมาก  ได้รถราคาถูกมา  ได้มาอาจต้องซ่อมแพงกว่าเยอะ นะ

สำหรับผม แพงครับ สำหรับ 1.8S AT(AS) กับราคา 475000 บาท  ผมให้เต็มที่ 4 แสนครับ หรือคุณเพิ่มเงินอีก ประมาณ 1 แสน +/- นิดหน่อย ได้ FD 2.0 แล้วครับ 

ผมอาจจะคิดต่างกับหลายๆ ท่านข้างบน ลองเช็คดูราคาหลายๆ แหล่งครับ

รถรู้ประวัติ รู้ถึงการบำรุงรักษา รู้จักเจ้าของรถเดิมที่แท้จริง  ชื่อเจ้าของตรงเล่ม (ไม่ได้ย้อมแมวมา หรือ รถเต้นท์ฝากบ้านจอดขาย ทำเนียนเป็นรถบ้าน)

รถสภาพเรียบร้อย สวย วิ่งไม่มาก

ราคาจะถูกหรือแพงไปมากน้อยบ้าง ไม่ใช่ประเด็นสำคัญ อย่าไปซีเรียดมาก 

ได้รถที่ดูแลรักษาดี ได้มาก็ไม่ต้องเอามาเสียเงินซ่อมมาก  ได้รถราคาถูกมา  ได้มาอาจต้องซ่อมแพงกว่าเยอะ นะ

เห็นด้วยครับ :)