Jump to content

สอบถามเส้นทางครับ

Recommended Posts

แนะนำเส้นทางจากสระบุรีไปพระปะแดงทีครับต้องวิ่งเส้นไหน ไม่ค่อยได้ขับรถเข้ากรุงเทพด้วยครับ

กลัวหลงทางพอดีต้องไปธุระแถวนั้นครับ

มาได้หลายทางครับ ถ้ามาฝั่งธนก็ยิงยาวเลยครับ

เริ่มจากออกจากสระบุรี มุ่งหน้าเข้ากรุงเทพ ให้วิ่งเส้นวงแหวนฝั่งตะวันตก มุ่งหน้า บางบัวทอง บางใหญ่ เข้าเส้นกาญจนาภิเษก ผ่านบางแค เลยจากแยกบางแค ซัก 7กิโล จะผ่านถนนพระราม 2 ซึ่งไปพระประแดงเข้าได้ 2ทางครับ 

1. มาจากกาญจนาภิเษก เลี้ยวเข้าดาวคะนอง ผ่านเซ็นทรัลพระราม 2 มีป้ายบอกไป ดาวคะนอง เข้าพระประแดงได้

2. มาจากกาญจนาภิเษก วิ่งยิงยาว รับบัตรค่าผ่านทาง วงแหวน บางพลี สุขสวัดติ์ ลงที่ด่านสุขสวัดติ์ ก็ลงพระประแดงเลยครับ

มาได้หลายทางครับ ถ้ามาฝั่งธนก็ยิงยาวเลยครับ

เริ่มจากออกจากสระบุรี มุ่งหน้าเข้ากรุงเทพ ให้วิ่งเส้นวงแหวนฝั่งตะวันตก มุ่งหน้า บางบัวทอง บางใหญ่ เข้าเส้นกาญจนาภิเษก ผ่านบางแค เลยจากแยกบางแค ซัก 7กิโล จะผ่านถนนพระราม 2 ซึ่งไปพระประแดงเข้าได้ 2ทางครับ 

1. มาจากกาญจนาภิเษก เลี้ยวเข้าดาวคะนอง ผ่านเซ็นทรัลพระราม 2 มีป้ายบอกไป ดาวคะนอง เข้าพระประแดงได้

2. มาจากกาญจนาภิเษก วิ่งยิงยาว รับบัตรค่าผ่านทาง วงแหวน บางพลี สุขสวัดติ์ ลงที่ด่านสุขสวัดติ์ ก็ลงพระประแดงเลยครับ

ข้อ2 วิ่งอ้อมกว่านะครับแต่รถไม่ค่อยติด(รึติดแต่ไม่มากคับ)

วิ่งเส้นพหลโยธินมา มาเข้าวิภาวดีรังสิต จะขึ้นโทรเวย์เอาก็ได้ง่ายๆ สุดทางลงดินแดง

ตามป้ายดาวคะนองมาเลย ข้ามสะพานแขวน พอลงสะพานชิดซ้ายตามป้ายสุขสวัสดิ์

ก็จะมาเข้าถนนสุขสวัสดิ์ตรงตามถนนไปเรื่อยๆ ไฟแดงแรกตรง

ลอดสะพานภูมิพลตรงๆ ก็จะเจอสามแยกพระประแดง เลี้ยวซ้ายเข้าตัวพระประแดงครับ 

อัพเดทให้ครับ ว่าตอนนี้บนสะพานแขวนกำลังปรับปรุงผิวถนนอยู่ (ตอนนี้ทำฝั่งขาออกที่จะลงสุขสวัสดิ์ 24/3/2557)

ถ้าเลี่ยงจุดนี้ได้เลี่ยงนะครับ เพราะเสียเวลาจุดนี้พอสมควรเลย

เส้นทางที่ผมแนะนำคือ วิ่งขึ้นเส้นกาญจนา แถวๆแยกบางปะอิน ยิงยาวมาลงสุขสวัสดิ์ดีที่สุดครับ อ้อมหน่อย แต่รถติดน้อยสุดครับ