Jump to content

แจ้งข่าว FD Club Malaysia จะเดินทางมาหาดใหญ่วันที่ 1-2 พฤษภาคมนี้

Recommended Posts

• Replies 110
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Tommie

ขอเรียนแจ้งเพื่อนๆ ภาคใต้ ทีมที่ต้อนรับ FD Club Malaysia ครั้งที่แล้วครับ    มิสเตอร์ลี ได้แจ้งทาง CCTH ผ่านทางแฟนเพจมาว่าทีมเค้าจะเดินทางมาเที่ยวภาคใต้เราอีกครั้งวันที่ 1-2 พฤษภาคมนี้   เลยอยากรบ

nai1

ยินดีและเป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ได้มีโอกาสเป็นตัวแทน ccth ไปต้อนรับ เพื่อนต่างชาติ มิตรภาพไร้พรมแดนจริงๆครับ คราวที่แล้วพูดจาสื่อสารกันไม่ค่อยเข้าใจแต่ก็พอถูๆไถไปได้ ฝากคุณทอมมี่ ช่วยถามเรื่องเวลาที่จะ

peak or kid

........บ่าวติ่ง....เพื่อนคุณมาไหมนิงานนี้ ...ช่วยติดต่อให้หน่อย..คันที่ไปตรังด้วยกันนะ...กับ Js เต็มลำแถวนาหม่อม....   ........ปล.. Mr. Low Battery ถึงคุณติ่งกับพี่ 1..Ting & first also Hv join

คิสเล้าคิสชาแนล เนคต้า ซูก้าบีช แลมโบกีนี่ หรือส. อันไหนดีอาหารอร่อยๆทั้งนั้น

Kissssssss

ในสวนสาธารณะหาดใหญ่ น่าจะมีที่สวยๆนะผมว่า

......ในสวนสถานที่สวยๆก็เยอะ ค่ำๆอาจจะพาไปเซลทรัลเฟรส ชั้นบนสุดชมเมืองหาดใหญ่พร้อมถ่ายรูป........

เมื่อคืนผมเข้าไปสมิหลาแคมปิ้งถ้าสนใจจะไปถ่ายรูปที่นั่นได้นะครับ เข้าไปขอเค้าไว้แล้ว

ผ่าน

วันอาทิต บ่ายๆว่าจะไปดู สถานที่ ร้านอาหารทะเล วัด สถาบันทัษิณคดี จุดชมวิว ต่างๆ รอบๆเมือง สงขลา ใครพอจะว่างไปกับ ผมพี่เจมส์บ้าง แล้วทานข้าวมื้อเย็นด้วยกัน

วันอาทิต บ่ายๆว่าจะไปดู สถานที่ ร้านอาหารทะเล วัด สถาบันทัษิณคดี จุดชมวิว ต่างๆ รอบๆเมือง สงขลา ใครพอจะว่างไปกับ ผมพี่เจมส์บ้าง แล้วทานข้าวมื้อเย็นด้วยกัน

งานนี้เตรียมการณ์มาดีจริง

ผมตืดไปนคร ถ้ากลับมาค่อยโทรหาละกันครับ

ใครพอจะทราบบ้างว่าเค้าพักโรงแรมไหน ผมได้จองโรงแรมถูก ที่บ้านเป็นห่วงกลัวว่าขับรถเหนื่อยเลยให้พักกับเพื่อนมาเลซะเลย

คุณลีแจ้งว่า ที่ Buri Sriphu boutique hotel hatyai ครับ คุณหนึ่ง

ขอบคุณที่ช่วยประสานงานให้ครับ

พี่ติ่งมาม่าย.. เด๋วจัดกับแกล้มสุดโปรดไปให้

ลาบเลือด แกงอ่อม ผัดเผ็ดเต่า ผัดขี้เมาตะพาบน้ำ แกงคั่วมูสัง จนกระทั่งคั่วกลิ่งแลน

เรื่องร้านอาหารเย็นซีฟู๊ดผมขอเสนอร้าน dolla เพราะช่วงนี้มาแรงนักฟุตบอลระดับไทยแลนด์ฟรีเมียลีคเวลามาเตะที่สงขลามาทานบ่อย ทัวร์มาเลย์ก็ลงเยอะแล้วผมคุยเรื่องที่จอดรถตรงหน้าร้านทั้งหมดให้ใกล้โรงแรมด้วยกินเสดก็ขึ้นไปถ่ายรูปที่เซนทรัลต่อกันเลย เพื่อนๆมีความคิดเห็นเป็นไงบ้างครับ

เรื่องร้านอาหารเย็นซีฟู๊ดผมขอเสนอร้าน dolla เพราะช่วงนี้มาแรงนักฟุตบอลระดับไทยแลนด์ฟรีเมียลีคเวลามาเตะที่สงขลามาทานบ่อย ทัวร์มาเลย์ก็ลงเยอะแล้วผมคุยเรื่องที่จอดรถตรงหน้าร้านทั้งหมดให้ใกล้โรงแรมด้วยกินเสดก็ขึ้นไปถ่ายรูปที่เซนทรัลต่อกันเลย เพื่อนๆมีความคิดเห็นเป็นไงบ้างครับ

งานนี้ป๋าเคลียร์เอง !!!

ก็ดีนะครับผมว่า ได้ข่าวว่าที่นี่ อาหารและบรรยากาศโอเคเลยแต่ไม่เคยไปซะหนที่นิ น้องติ่งช่วยเป็นธุระจองโต็ะไว้เลยนะน้อง

ก็ดีนะครับผมว่า ได้ข่าวว่าที่นี่ อาหารและบรรยากาศโอเคเลยแต่ไม่เคยไปซะหนที่นิ น้องติ่งช่วยเป็นธุระจองโต็ะไว้เลยนะน้อง

ได้เลยครับจะเอาแบบอินดอ นั่งดูรถพลางๆทานอาหารไปพลางหรือแบบห้องแอร์ร้องคาราโอเกะก็มีนะครับ

วันที่ 1 เจอกันที่ปั้ม ptt หน้าโรงเรียน กิตติวิทย์ บ้านพรุ นะครับ กรุณาตรงเวลาด้วยนะครับ

.....มันต้องพันนี้แลบ่าว....ผ่าน.... :)  :)

.....อันนี้ผมเห็นด้วยเลย.....Out door ดีไหม...ร้องเกะน่าจะฟังกันไม่รู้เรื่อง..... :)  :)

.....ขออัพกระทู้นี้หน่อยครับ......  :)   :)

สมาชิกที่มาลงชื่อ เจอกันวันที่ 1-2 

....01..พี่ 1 TOT รถสีฟ้า บลูสกาย

....02..บ่าวติ่ง น้ำเงิน FEEL"S

....03..บ่าวต่อ สีขาว Js"x

....04..บ่าวมิ๊ก สีดำ Mugen 

....05..บ่าวเจมส์ (ตัวอยู่เล..ใจอยู่ฝั่ง)ฝากรถมา สีขาว FEEL"s

....06..กระผม..สีบอร์น..ดาดๆ

....07..น้องบ่าวแบท..สีขาว สายบันเทิง

.........ใครจะไปอีกบ้าง ยกมือขึ้น...มาช่วยๆกัน..... :)  :)

.....ขออัพกระทู้นี้หน่อยครับ......  :)   :)

สมาชิกที่มาลงชื่อ เจอกันวันที่ 1-2 

....01..พี่ 1 TOT รถสีฟ้า บลูสกาย

....02..บ่าวติ่ง น้ำเงิน FEEL"S

....03..บ่าวต่อ สีขาว Js"x

....04..บ่าวมิ๊ก สีดำ Mugen 

....05..บ่าวเจมส์ (ตัวอยู่เล..ใจอยู่ฝั่ง)ฝากรถมา สีขาว FEEL"s

....06..กระผม..สีบอร์น..ดาดๆ

....07..น้องบ่าวแบท..สีขาว สายบันเทิง

.........ใครจะไปอีกบ้าง ยกมือขึ้น...มาช่วยๆกัน..... :)  :)

.....บ่าวต้นๆ...หายไปไหนแล้วนิ...บ่าวฟิวส์ เสียดายจังลงเล มาไม่ได้..... :P  :P

วันที่ 1 เจอกันที่ปั้ม ptt หน้าโรงเรียน กิตติวิทย์ บ้านพรุ นะครับ กรุณาตรงเวลาด้วยนะครับ

กี่โมงค๊าบ คุณติ่ง

แจ้งข่าวครับ มิสเตอร์ลี แจ้งล่าสุดว่า

เค้าจะมาถึง ด่านนอก วันที่ 1  เวลา 9 โมงตรงนะครับ  :D