Jump to content

รบกวนช่วยแนะนำร้านซ่อมแอร์ด้วยครับ งานเข้าแอร์ร้อนเฉยเลย

Recommended Posts

รบกวนช่วยแนะนำร้านซ่อมแอร์ด้วยครับ น่าจะเป็นอาการครัชคอมแอร์ไม่จับครับผมลองเช็ครีเลย์แล้วปรกติ อยากได้ร้านย่านฝั่งธนครับ เพราะว่าสะดวกในการเดินทางครับ

อาการเกิดจาการขับแซงในเกียร์ D3 เพื่อแซงฟอร์จูนเนอร์ ครับหลังจากนั้นแอร์เหลือแต่ลม จนกลายเป็นลมร้อนครับ เลยปิดแอร์ขับมาตลอด (นี่ปลอดภัยใช่ไหมครับ) กลับมาเปิดกระทู้เก่าๆ

เช็ครีเลย์ตามโพยทุกอย่างเรียบร้อยครับ แต่ติดตรงที่ผมหาร้านทำย่านฝั่งธนไม่เจอเลย ผมเลยมาขอคำแนะนำครับจากพี่เพื่อนๆครับว่าไปร้านไหนดี โทรไปถามศูนย์ ทางศูนย์บอกว่า

10000 บาท ผมเลยยังไม่ไปครับเพราะเห็นมีขายหน้าครัชคอมแอร์กันราคาไม่ได้แรงมาก อยากถามว่าเปลี่ยนหน้าครัชแล้วต้องเติมน้ำยาแอร์ไหมครับ แล้วต้องล้างตู้แอร์ด้วยไหมครับ รถที่ผม

ใช้ไม่เคยทำเลยครับ 

ขอบคุณครับ

อาการนี้หน้าคลัชไหม้คับ

เสิช คำว่า แอร์ ในห้องซื้อขาย โทรสอบถามเลยคับ เยอะ ไม่แพงคับ 

ตัว FD นี่ร้านแอร์ที่ไหนก้อเปลี่ยนได้แล้วครับ  :D

ไปอู่เฮียก่ำ วัดดงมูลเหล็ก ก็ได้ครับ honda เฉพาะทางครับ

ซ่อมได้ทั้งคัน

หรือจะเป็น  ช่างโก ในเพชรเกษม 48 ที่เชื่อมจรัญ 13 ก็ได้นะครับ เข้าทางเพชรเกษมมา ไม่ไกลอยู่ ซ้ายมือครับ 

รถกี่ปีอะครับบบ   มันเคลมได้ถึง 6ปี นะครับบ

รถผม มิถุนานี้จะ ครบปีที่ 5  รอเค้าไปดูก่อนนครับบบบบ

ถ้าเปลี่ยนคลัชแอร์ไม่หาย  ให้ไปเปลี่ยนดีเลย์ ก่อนเปลี่ยนคอมแอร์นะครับ

กรณีของผม เปลี่ยนครัชแอร์ที่ ศูนย์ อุดมสุข เปลี่ยนพัดลม  ไม่หายย!!!

พอเปลี่ยน ดีเรย์ เย็นสัด!!!!!!!!!! 23 องศา แรงลม 3 ขีด พอครับบ

ปล.ถ้าอยากได้ความน่าเชื่อถือบอกนะครับ ผมจะลงใบเครมครัชแอร์ กับเปลี่ยนพัดลมแอร์แล้วก็ดีเรย์ให้นะครัช ^^
ลองดูครับ  เพราะตอนแรกศูนย์จะให้เปลี่ยนแอร์ทั้งลูก 15000 โดยประมาณ ตอนนั้นโดนค่าซ่อมอย่างอื่นไปรายอย่างเลยพักไว้ก่อน

ร้านในซอยฉิมพลี ตลิ่งชันครับ เข้าซอยไป 50 เมตร อยู่ขวามือครับ บริการดีมากครับ

ร้าน ส.แสงดีครับ อยู่ในซอยตรงข้ามบิีกซี ดาวคะนอง