Jump to content

สอบถามเรื่องสตรัท หน่อยครับ

Recommended Posts

ระหว่าง H-Drive กับ Silver Neomax R

เลือกตัวไหนดีครับ ฟิลลิ่งในการขับขี่ต่างกันยังไงครับ รถผมติดแก๊ส ท้ายเลยห้อย แต่ตอนนี้ใส่สปริงแดงพี่ทศอยู่ครับ มันก้เลยไม่ห้อย แต่ว่าพอดี โช้คเดิมๆมันเริ่มจะอวสานแล้วครับ ก้เลยอยากเปลี่ยนเป็นสตรัทเลย

ถ้าเปลี่ยนสตรัท ท้ายจะห้อยไหมครับ แล้วเลือกตัวไหนดีครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับผม  :)

โช๊คสตรัท ผมว่าฟิลลิ่งอยู่ที่การปรับส่วนใหญ่คับ ควรจะให้น้ำหนักกับ บริการ และ service มากกว่า

ถ้าให้เลือกผมเลือก Hdrive N1 เพราะ

1 service แถวบ้านมี รับประกัน 1 ปี มาปรับตั้งใหม่ฟรีทุกครั้งภายใน 1 ปี หมดประกันเสียเปลี่ยนต้นใหม่ ต้นละ 3500 หรือ 4500 แล้วไม่แน่ใจ

2  Hdrive N1 สปริง 8 K

3 อยากลอง เพราะมันคือ Hdrive อันนี้ อ่านรีวิวมาเยอะเลยเอนใจไปให้มัน

รถติดแก๊ส ลองเพิ่มค่า K สปริงดู น่าจะช่วยได้คับ 

ผมก็ยังลังเลอยู่ว่าจะเอา Hdrive หรือ type R ก็ลองหาอ่านดูรีวิวเก่าๆในเว็บอ่ะคับ ผมก็อ่านจากที่นี่ ถึงเวลาอยากเปลี่ยนโช๊คแล้วเหมือนกัน กำลังตัดสินใจ ..,

ผมใช้อยู่คับ H-Drive N1  ขับดี ไม่กระด้างนะคับ 

ส่วนตัวใส่ล้อ 17" 8.5+30 / แก๊ส ด้วยคับ ผ่านสบาย

* ถอดอันเก่าจาก Type R มาใส่ตัวนี้รู้สึกขับดีกว่าเยอะเลยคับ ไม่เด้ง

ผมใช้อยู่คับ H-Drive N1  ขับดี ไม่กระด้างนะคับ 

ส่วนตัวใส่ล้อ 17" 8.5+30 / แก๊ส ด้วยคับ ผ่านสบาย

* ถอดอันเก่าจาก Type R มาใส่ตัวนี้รู้สึกขับดีกว่าเยอะเลยคับ ไม่เด้ง

หามานานแล้วคนใส่ n1 หารีวิวไม่มีอ่านเลย ผมกำลังจะใส่พอดีคับ ไม่ทราบว่าปรับเท่าไหร่คับ

สรุปผมจบที่ silver neo max r ละครับ ขอคุณทุกความแนะนำครับผม แต่ไม่รุ้ว่า H-drive กับ silver ต่างกันยังไง เพราะที่อ่านๆมา บางคนก้ว่าH - drive ดีกว่า บางคนบอก silver ดีกว่า แต่ก้ตกลงปลงใจที่ silver neo max R  เพราะว่าดูสีสันมันโดน ฮ่าๆ 555

หามานานแล้วคนใส่ n1 หารีวิวไม่มีอ่านเลย ผมกำลังจะใส่พอดีคับ ไม่ทราบว่าปรับเท่าไหร่คับ

พอดี จำไม่ได้ว่าปรับไว้เท่าไหร่คับ พอดีปรับมา 2 รอบแล้ว

ผมติดตั้งที่ร้าน auto addict คับ ลองโทรถามรายละเอียดได้เลยคับ

https://www.facebook.com/pages/Auto-Addict-Thailand/132763290218229?fref=ts

วันนี้ ได้ไปเปลี่ยนสตรัท Silver neomax r มา ไม่ทราบว่า ควรปรับค่าความหนืดไว้ที่เท่าไรดีครับ ตอนนี้ช่าง ปรับ ให้ หน้า 20 หลัง 20 รึสึกว่าท้ายเหวี่ยงๆ เวลาขับเร็วๆ รถผมติดแก๊สด้วยครับ แต่ว่าสปริงใช้ของเดิม ที่มากับสตรัท เห็นบางคนที่ติดแก๊ส เพิ่มค่า K สปริงให้แข็งขึ้น ตรงนี้ผมควรปรับตรงส่วนไหนครับ ให้ท้ายไม่เหวี่ยง ระหว่างเปลี่ยนสปริงให้แข็งขึ้น กับ ปรับให้สตรัทแข็ง ขึ้นครับ ขอบคุณครับ