Jump to content

พบซากกระดูกไก่ในตู้แอร์ !!!! บระเจ้าช่วยลูกด้วย

Recommended Posts

สวัสดีครับ พอดีเมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมเปิดลิ้นชักแล้วเอาแผงกรองแอร์มาปัดๆ เปิดไปที่แผงกรองมีขี้หนูดำๆ และเศษไม้เล็กๆครับ ผมก็เอามาปัดๆเป่าๆออก แล้วเอามือล้วงๆไปในช่องที่ข้างล่างเป็นใบพัดกลมๆดู 

ผมได้เจอกับอะไรบางอย่าง แข็งๆเป็นชิ้นๆแปลกๆ เลยหยิบมา ปรากฏว่าเป็นกระดูกไก่  เป็นกระดูกปีกชิ้นตามรูปครับ (กระดูกด้านขวานะ)

แล้วผมก็งมๆล้วงๆต่อไป บระ !! เจออีกชิ้นแล้ว  T-T

ผมจะทำอย่างไรดีครับ มันเข้ามาช่องทางไหน และแก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ

(วันนั้นวันอาทิตย์ที่ 13 ผมแวะไปโลตัสรามอินทรามาด้วย

เข้าได้แล้วชิมิคับ พี่รันแสตทเวบอยู่น่ะ มันเลยหน่วงนิด 

เข้าคำตอบเลย แสดงว่าแผ่นปิดอากาศเข้า รถนายเสร็จไปแล้วน้อง  :D

เข้าได้แล้วชิมิคับ พี่รันแสตทเวบอยู่น่ะ มันเลยหน่วงนิด 

เข้าคำตอบเลย แสดงว่าแผ่นปิดอากาศเข้า รถนายเสร็จไปแล้วน้อง  :D

แผ่นปิดอากาศเสร็จไปแล้ว รึว่าเพราะบางทีผมกดเปิดให้ลมเข้ามามันเลยเข้ามาได้ เกี่ยวไหมครับ แล้วแก้ไขยังไงได้บ้าง T-T

เมื่อวานไปนั่งส่องนอนส่องดู ลองเปิดลมออกมา ฟองน้ำบินออกมาอีกเพียบ T-T

สงสัยต้องไปเข้าศูนย์ให้ศูนย์ดูแล

ของพี่ฟองน้ำ หมดไปนานละคับ ไม่ได้แก้อะไร ก้อปิดไว้แบบนั้น 

กระดูกไก่น่าจะกองอยู่ที่แผ่นปิดพอดีคับ ตรงนั้นมันเป็นช่องๆ ถ้าหนูมายืนกิน มันจะยืนในช่องนั้นน่ะ

พอเปิดรับลม กระดูกแห้งๆ มันเลยน่าจะปลิวหลุดเข้ามาได้คับ  :D

ของพี่ตอนนี้ ถ้าเปิดตอนวิ่งๆอยู่นี่ ขี้หนูเข้ามาบานเลย ต้องเปิดก่อนเข้าบ้าน แล้วเปิดกระจกไล่ลมออกไว้ 

พี่จะเปิดรับลม เวลาจะเปลี่ยนกรองน่ะคับ นานๆเปิดที ล้างมัน

ของพี่ฟองน้ำ หมดไปนานละคับ ไม่ได้แก้อะไร ก้อปิดไว้แบบนั้น 

กระดูกไก่น่าจะกองอยู่ที่แผ่นปิดพอดีคับ ตรงนั้นมันเป็นช่องๆ ถ้าหนูมายืนกิน มันจะยืนในช่องนั้นน่ะ

พอเปิดรับลม กระดูกแห้งๆ มันเลยน่าจะปลิวหลุดเข้ามาได้คับ  :D

ของพี่ตอนนี้ ถ้าเปิดตอนวิ่งๆอยู่นี่ ขี้หนูเข้ามาบานเลย ต้องเปิดก่อนเข้าบ้าน แล้วเปิดกระจกไล่ลมออกไว้ 

พี่จะเปิดรับลม เวลาจะเปลี่ยนกรองน่ะคับ นานๆเปิดที ล้างมัน

ขอบคุณคร้าบพี่ทอม ไม่ซ่อมไม่ใส่ฟองน้ำใหม่ กลิ่นไม่เข้าหรอครับ

แสดงว่ารุ่นนี้มันล่อหนู ส่วนคันปาเจโร่ผมเอาตาข่ายปิดไว้ตั้งแต่วันแรกที่มาบ้านเลย ^_^