Jump to content

3 คืนเป็นไปได้ไหม ? ที่ผมสามารถเที่ยวเชียงรายทั้ง ภูชี้ฟ้า ผาตั้ง และ ดอยแม่สลอง ดอยตุง สา

Recommended Posts

รบกวนพี่ๆๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

พอดีผมจะไปเที่ยว แพร่ นาน พะเยา เชียงราย 5 คืน 6 วัน

แต่ผมจะอยู่เชียงราย 3 คืนเป็นไปได้ไหม ? ที่ผมสามารถเที่ยวเชียงรายทั้ง ภูชี้ฟ้า ผาตั้ง และ ดอยแม่สลอง ดอยตุง สามเหลี่ยมทองคำ 

เพราะผมดูจากเส้นทางแล้ว จากอำเภอเมืองเชียงราย ไปภูชี้ฟ้า ผาตั้ง และ ดอยแม่สลอง ดอยตุง สามเหลี่ยมทองคำ แต่เส้นทางทั้ง 2 เส้นนี้มันคนละทิศเลย แอบเครียดดด !!! 

ตั้งใจจะนอนอำเภอเมืองเชียงราย 2 คืน

และอาจต้องไปนอนคืนสุดท้ายที่ภูชี้ฟ้า (ดีไหม ? )

ใจจริงอยากนอนอำเภอเมืองเชียงรายซัก 3 คืน

ตอนนี้ไม่รู้จะแพลนไงดีครับ 

ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำผมทีครับ คืออยากไปเที่ยวให้ครบๆครับ 

หรือมีที่พักที่ดีๆแนะนำด้วยก็ได้ครับ

ผมยินดีรับทุกคำแนะนำครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ

ปล.ผมขับรถไปนะครับ

• 11 months later...

คืนแรก วิ่งไปภูชี้ฟ้า  แต่เลยไปผาตั้งก่อนครับ  แล้วย้อนนิดนึงขึ้นไปนอนภูชี้ฟ้า  ตื่นเช้าก็ปชมวิวภูชี้ฟ้า แล้ววิ่งลงมา วนไปทางเชียงของ เลาะน้ำโขงไปเรื่อยๆ เพื่อเที่ยวสามเหลี่ยมทองคำช่วงเช้า ช่วงบ่ายขับไปเที่ยวดอยตุง เสร็จแล้วก็ขับขึ้นแม่สลองตอนบ่าย คืนที่ 2 ก็อนอนบนแม่สลองได้ครับ  ตื่นเช้าก็เที่ยวไร่ชา 101  วิ่ลงมามีไร่ชาฉุยฟงอีก ใกล้ๆ เที่ยงก็ลงแม่สลอง อาจจะย้อนกลับขึ้นไปแม่สายก็ได้ครับ ไม่ไกลกันมาก  เย็นๆ กลับมานอนในเมืองเป็นคืนที่ 3  นอนพักผ่อนให้เต็มที่แล้วเดินทางกลับครับ