Jump to content

[ Hom mali ] VanZ stylE Type-R จากเด็กบ้านนอก

Recommended Posts

• Replies 1.3k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

สวัสดีปีใหม่ 2013 นะครับ (ขอย้อนหลังหน่อยนะ)

ขอให้มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน ดังที่ปรารถนานะ น้องชาย

ขอบคุณครับพี่ x เช่นกันครับ

ถ้าพูดถึง WAX ที่มีชื่ิอเสียงระดับโลก หลายคนคงนึกถึง Swissvax

ในเมื่อ Swissvax ทำ Wax สำหรับรถสีขาวออกมาโดยเฉพาะ
คนที่ใช้รถสีขาวอย่างผมก็คงต้องไปหามาครอบครองไว้ให้จงได้

วันนี้ทำให้ Nissan March ของน้องชายนะครับ คงเบื่อหน้ารถผมเต็มทนกันแล้ว
รถคันนี้ออกมาได้เกือบครึ่งปีแล้วครับ ไม่เคยโดน Wax สักครั้ง
ผมมีโอกาสเข้า กทม ไปหาน้องชาย เลยจัดให้สักหน่อย

Shampoo : CG Citrus Wash & Gloss
Clay : CG Clay Block + Luber
Pre-wax : Poor boy White Diamond
Wax : Swissvax Glacier

OyES69.JPGR4lPoc.JPGB9s3Jq.JPGCnay5o.JPG6t7rBI.JPG45yCmm.JPGRy8XMS.JPGgdE1EX.JPGhWnx20.JPG

Pre-wax : Poor boy White Diamond ปั่น Glaze หรอครับ เปิดรอบประมาณเท่าไหร่อ่าครับ แล้วปั่นกี่ Part

Pre-wax : Poor boy White Diamond ปั่น Glaze หรอครับ เปิดรอบประมาณเท่าไหร่อ่าครับ แล้วปั่นกี่ Part

:D :D

น้องหอมมะลิแปลงร่างมานิดหน่อยครับ

ตอนแรกว่าจะเอาเป็นลิ้นขาว แต่ที่อู่ทำให้ผิดเลยเปนสีดำ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ หล่อไปอีกแบบ

น้องหอมมะลิแปลงร่างมานิดหน่อยครับ

ตอนแรกว่าจะเอาเป็นลิ้นขาว แต่ที่อู่ทำให้ผิดเลยเปนสีดำ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ หล่อไปอีกแบบ

YN7LO6.JPG haRH0a.JPG jwGIym.JPG CDuozF.JPG

หล่อมาอีกแ้ว้วววว เปลี่ยน เวอ

YN7LO6.JPG haRH0a.JPG jwGIym.JPG CDuozF.JPG

อย่างหล่อเลยค๊าบบบ มาเมื่อไหร่ไม่โทรหาเฮียอีกแหละ :angry:

ปล.ตูดโด่งไปหน่อยนะน้อง

อย่างหล่อเลยค๊าบบบ มาเมื่อไหร่ไม่โทรหาเฮียอีกแหละ :angry:

ปล.ตูดโด่งไปหน่อยนะน้อง

อ้าว !! ..... ขอโทษครับพี่ป้อง เห็นพี่ป้องไม่ตอบ Line นึกว่า พี่ป้องยุ่งๆอ่ะครับ

พอดีตรงกะวันเด็กด้วยกลัวพี่จะพาตัวน้อยไปเที่ยวอ่ะครับ

รอบนี้ผมไปคนเดียวด้วยอ่ะ ความจริงอยากพาแฟนไปด้วยจะได้ไปอุดหนุนเฮียหน่อย แฟนผมเรียกร้องมาก

ตูดมันโด่งเพราะที่จอดมันไม่ค่อยเรียบครับ อีกด้านมันเอียงจนเกือบถึงซุ้มเลยอ่ะ

เพราะผมปรับ หน้าหลัง เท่าๆกัน สอดได้แค่นิ้วเดียว

อ้าว !! ..... ขอโทษครับพี่ป้อง เห็นพี่ป้องไม่ตอบ Line นึกว่า พี่ป้องยุ่งๆอ่ะครับ

พอดีตรงกะวันเด็กด้วยกลัวพี่จะพาตัวน้อยไปเที่ยวอ่ะครับ

รอบนี้ผมไปคนเดียวด้วยอ่ะ ความจริงอยากพาแฟนไปด้วยจะได้ไปอุดหนุนเฮียหน่อย แฟนผมเรียกร้องมาก

ตูดมันโด่งเพราะที่จอดมันไม่ค่อยเรียบครับ อีกด้านมันเอียงจนเกือบถึงซุ้มเลยอ่ะ

เพราะผมปรับ หน้าหลัง เท่าๆกัน สอดได้แค่นิ้วเดียว

วันเด็กหรอ พาลูกไปเที่ยวจิงๆ แหละ

สอดได้แค่นิ้วเดียว แสดงว่าฟิตมากๆ

วันเด็กหรอ พาลูกไปเที่ยวจิงๆ แหละ

สอดได้แค่นิ้วเดียว แสดงว่าฟิตมากๆ

555+ ตัวน้อยคงสนุกใหญ่

ฟิตมากครับพี่ป้อง ตอนนี้ยางติดทั้งหน้าทั้งหลังเลยอ่ะ

555+ ตัวน้อยคงสนุกใหญ่

ฟิตมากครับพี่ป้อง ตอนนี้ยางติดทั้งหน้าทั้งหลังเลยอ่ะ

ปรับแคมเบอร์ลบด่วน เดียวยางหายหมด

หล่อโคตรๆเหลือฝาหลัง ^^