Jump to content

ศูนย์บริการ ตรง กม.8

Recommended Posts

สอบถามหน่อยครับเพื่อนๆๆสมาชิกครับผม ใครเคยเข้าใช้บริการศูนย์ กม.8 รามอินทราบ้างครับ บริการเป็นยังไงบ้างครับ  เสาร์นี้ว่าจะเอาราไปตรวจเช็ค  แร็ค   หน่อยครับ

ใช้ได้ครับ ดูแลดีตามปรกติ ถ้าอยู่แถวรามอินทรา แนะนำอีกที่ครับพึ่งเปิดใหม่ ตรง กม.2 ผมใช้อยู่ทั้งสองที่ แต่ตอนนี้ติดใจที่กม2มากกว่า

ผมอยู่หลักสี่ แจ้งวัฒนะ6 ถ้างั้น กม.2 OK กว่าใช่ไหมครับ  ใกล้ๆๆบ้านดี บริการใช้ได้น่ะครับ

เป็นศุนย์เปิดใหม่ครับ เท่าที่ใช้บริการดูแลดีครับ พนักงานโอเค สถานที่กว้างไม่อึดอัด มองเห็นรถเรา ที่สำคัญของกินเยอะครับ 

ถ้าจะนำรถเข้าตรวจเช็คอาการอื่นๆ ที่ไม่ใช้การเช็คระยะเปลี่ยนถ่ายของเหลวตามระยะทางปกติ ถ้าจะเข้าวันเสาร์ยังไงลองโทรไปนัดหมายให้ลงตัวก่อนนะครับ ถ้า จนท.รับปากว่าทำให้ได้ ก็ให้ถามชื่อคนรับปากมาด้วยก็ดีครับ เดี๋ยวเวลาเอาข้าไปจริงๆจะบอกว่าไม่มีคนรับปากว่าทำได้ เพราะ 0 วันหยุดรถจะเยอะ เขาจะเลือกทำเฉพาะการเช็คระยะปกติ (ทำยอด)  ถ้าเป็นตรวจเช็คหรืองานวิเคราะห์ปัญหาอย่างอื่นส่วนมากจะต้องนัดล่วงหน้าและให้เข้าวันธรรมดาครับ จากที่ผมเคยสัมผัสกับ 0 มาจะเป็นแนวๆนี้ จะได้ไม่เสียเวลาครับ :)

ถ้าจะนำรถเข้าตรวจเช็คอาการอื่นๆ ที่ไม่ใช้การเช็คระยะเปลี่ยนถ่ายของเหลวตามระยะทางปกติ ถ้าจะเข้าวันเสาร์ยังไงลองโทรไปนัดหมายให้ลงตัวก่อนนะครับ ถ้า จนท.รับปากว่าทำให้ได้ ก็ให้ถามชื่อคนรับปากมาด้วยก็ดีครับ เดี๋ยวเวลาเอาข้าไปจริงๆจะบอกว่าไม่มีคนรับปากว่าทำได้ เพราะ 0 วันหยุดรถจะเยอะ เขาจะเลือกทำเฉพาะการเช็คระยะปกติ (ทำยอด)  ถ้าเป็นตรวจเช็คหรืองานวิเคราะห์ปัญหาอย่างอื่นส่วนมากจะต้องนัดล่วงหน้าและให้เข้าวันธรรมดาครับ จากที่ผมเคยสัมผัสกับ 0 มาจะเป็นแนวๆนี้ จะได้ไม่เสียเวลาครับ :)

ต้องขอบคุณครับผม  สำหรับคำแนะนำครับผม :) :) :)(((((( ไม่มีใครที่รู้ได้ทุกอย่าง ถ้าไม่รู้จงอย่าอายที่จะถาม)))))  :) :) :) :)