Jump to content

Recommended Posts

ยินดีต้อนรับสู่เรือโปร่งใสครับ มาออกทะเลกันไหมจร้า น้องแจนนี่

ด้วยความยินดีค่ะพี่จุ๊บ

เดี๋ยวเจนนี่ จะขี่เจ็ทสกี ตามออกไปน๊าคร่าาาา :lol:

เจ้าแม่มาเอง 555+

เจ้าแม่ ใบ้หวยอ่ะจิ 555.. :P

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

พี่จุ๊บผมมีข้อเสนอ แต่บอกช้าไปแล้ว

ภาษาอังกฤษครับ น่าจะใช้คำว่า Sea-Goers Club มากกว่าครับ

ไม่ทันแล้วซิ

พี่ไปนอนก่อนนะครับ น้องรูฟคุยกับน้องหนุ่ยแล้วกันนะครับ ว่าจะเปลี่ยนชื่อภาษาอังกฤษทันหรือเปล่า ฝันดีครับน้องๆๆๆ พี่นอนก่อนเด้อ

พี่ไปนอนก่อนนะครับ น้องรูฟคุยกับน้องหนุ่ยแล้วกันนะครับ ว่าจะเปลี่ยนชื่อภาษาอังกฤษทันหรือเปล่า ฝันดีครับน้องๆๆๆ พี่นอนก่อนเด้อ

ฝันดีครับพี่ชาย

ขอความเห็นพี่น้องหน่อยครับเรื่องสติ๊กเกอร์หน่อยครับ

สติ๊กเกอร์ที่ติดข้างกระจก ออกทรงกลมๆ

ผมขอเสนอ รัศมี 5 cm ครับ เนื่องจากถ้า 7 ตามที่พี่จุ๊บว่า ผมเกรงว่ามันจะใหญ่ไปครับ เส้น ผศก ตั้ง 14 แน่ะ คิดดู มันใหญ่นะ

พอใหญ่ปุ๊บเนี่ย คือเนื่องด้วยของเราเล่นสีเยอะแยะ ซึ่งแตกต่างที่ติดๆกันจะเน้นแค่สีเดียวหรือสองสี นานๆจะเห็น 3 สี ที่ติดกระจกมุมขวา

ผมว่าถ้าใหญ่อาจจะดูเยอะไปหน่อยครับ ควรที่จะเป็นสีเดียว หรืออย่างมากสองสี ทำเป็นลายเส้นพอครับ ไม่ต้องใส่สีทั้งหมด

ส่วนด้านหลังผมโอเคแล้วครับ

ถ้าผมเสนอข้อคิดเห็นผิดประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอความเห็นพี่น้องหน่อยครับเรื่องสติ๊กเกอร์หน่อยครับ

สติ๊กเกอร์ที่ติดข้างกระจก ออกทรงกลมๆ

ผมขอเสนอ รัศมี 5 cm ครับ เนื่องจากถ้า 7 ตามที่พี่จุ๊บว่า ผมเกรงว่ามันจะใหญ่ไปครับ เส้น ผศก ตั้ง 14 แน่ะ คิดดู มันใหญ่นะ

พอใหญ่ปุ๊บเนี่ย คือเนื่องด้วยของเราเล่นสีเยอะแยะ ซึ่งแตกต่างที่ติดๆกันจะเน้นแค่สีเดียวหรือสองสี นานๆจะเห็น 3 สี ที่ติดกระจกมุมขวา

ผมว่าถ้าใหญ่อาจจะดูเยอะไปหน่อยครับ ควรที่จะเป็นสีเดียว หรืออย่างมากสองสี ทำเป็นลายเส้นพอครับ ไม่ต้องใส่สีทั้งหมด

ส่วนด้านหลังผมโอเคแล้วครับ

ถ้าผมเสนอข้อคิดเห็นผิดประการใด ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

กำลังดีเลย มันใหญ่มากจะดูไม่สวย เรื่องสีก็ตามนั้นเลยครับ...

วันนี้ทำไมเงียบจัง อิอิอิ ไปไหนกันหมดอ่ะครับ

สวัสดีครับปู่ ดีครับพี่เปี๋ยก ได้เจอตัวเป็นกันแล้ว 555+++

น้องรูฟครับ 5 cm ครับ พี่ลืมไป อิอิอิ

นั่นอ่ะดิพี่ - - 5 cm นี่มันก็ดูใหญ่นะ เพราะเราเล่นสีเยอะครับ

นั่นอ่ะดิพี่ - - 5 cm นี่มันก็ดูใหญ่นะ เพราะเราเล่นสีเยอะครับ

เป็นวงกลมก็ 10 cm แล้ว

สวัสดีครับทุกท่าน

เรื่องออกแบบให้กัปตันกับอาจารย์รูฟจัดเลยน่ะครับ

ผมขอรวบรวมรายชื่อ กับจำนวนให้น่ะครับ :)

*** ผมเห็นด้วยกับอาจารย์รูฟทีว่า 5 CM ก็พอครับ

สวัสดีครับทุกท่าน

เรื่องออกแบบให้กัปตันกับอาจารย์รูฟจัดเลยน่ะครับ

ผมขอรวบรวมรายชื่อ กับจำนวนให้น่ะครับ :)

*** ผมเห็นด้วยกับอาจารย์รูฟทีว่า 5 CM ก็พอครับ

บอก ณหนุ่ยแล้วครับ

ด้วยความยินดีค่ะพี่จุ๊บ

เดี๋ยวเจนนี่ จะขี่เจ็ทสกี ตามออกไปน๊าคร่าาาา :lol:

สวัสดีครับน้องเจนนี่ ยินดีต้อนรับขึ้นเรือครับผม :)

สวัสดีชาวเรือ ชมรมออกเล ทุกท่าน

ผมกลับมาแล้ว หลังจากติดเกาะอยู้ร่วมสัปดาห์

มีอะไรให้ติดตามบ้างครับ แว๊บบๆ ว่า จะทำสติกเกอร์ใช่มั๊ย

ขอด้วยๆ

ทำทั้ง 2 Version ครับ ทั้งภาษาไทยและภาษาอังกฤษ ท่านใดสนใจแบบไหนโปรดระบุครับ

1.ภาษาไทย

2. ภาษาอังกฤษ

ชอบครับ

สวัสดีชาวเรือ ชมรมออกเล ทุกท่าน

ผมกลับมาแล้ว หลังจากติดเกาะอยู้ร่วมสัปดาห์

มีอะไรให้ติดตามบ้างครับ แว๊บบๆ ว่า จะทำสติกเกอร์ใช่มั๊ย

ขอด้วยๆ

Version ไทย หรืออังกฤษครับ น้องบูม

แล้วค่าใช้จ่ายเท่าไหร่อ่ะครับ....จะได้โอนให้ แล้วต้องโอนไปที่ไหน อิอิอิ ใจร้อน อยากได้อ่ะครับ