Jump to content

Recommended Posts

ยังนี้นะที่ไม่ใช่สมาชิกสโมสรผึ้งน้อย อันนี้กว่า30ปีเลย

พี่ป๊อป เป็นสมาชิกลำดับเท่าไหร่ของสโมสรผึ้งน้อยครับ ผมเกิดไม่ทัน :D

ที่บริษัท ผมก็โดนบล๊อกครับ FB ,YT , อีกหลายเว็บเลยครับ

บ.เค้าคงกลัวพนักงานไม่ทำงานมัวแต่อัพเดต FB

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

พี่ป๊อป เป็นสมาชิกลำดับเท่าไหร่ของสโมสรผึ้งน้อยครับ ผมเกิดไม่ทัน :D

บ.เค้าคงกลัวพนักงานไม่ทำงานมัวแต่อัพเดต FB

เหมือนกันเลยครับพี่..อิอิ แต่เมื่อวานผมหน้ามึนโทรไปขอสัญญาณจากฝ่าย it บอกว่ารบกวนขอสัญญาณหน่อยครับ

ผมจะเอารูปไปลงขายของ ปล่อยให้เฉยเลย อิอิอิ

ใช่แล้วครับ facebook ก็โดนเหมือนกัน ดีที่เวปนี้ไม่โดน ไม่งั้นคงเซ็งแย่เลย

ที่บริษัท ผมก็โดนบล๊อกครับ FB ,YT , อีกหลายเว็บเลยครับ

ที่บริษัทผมก็บล็อก Facebook เเต่ของผมมีวิธีเเก้ครับ เเล้วใช้ได้ครับ พี่ๆลองดูครับ

ใส่ s ลงไป จากเดิม http://www.facebook.com ให้ใส่ s https://www.facebook.com

เหมือนกันเลยครับพี่..อิอิ แต่เมื่อวานผมหน้ามึนโทรไปขอสัญญาณจากฝ่าย it บอกว่ารบกวนขอสัญญาณหน่อยครับ

ผมจะเอารูปไปลงขายของ ปล่อยให้เฉยเลย อิอิอิ

ของผมต้องใช้รหัสเข้าอินเตอร์เนตของหัวหน้าถึงจะใช้ FB ได้ แต่ยูทูปบล็อกตลอดกาล

ที่บริษัทผมก็บล็อก Facebook เเต่ของผมมีวิธีเเก้ครับ เเล้วใช้ได้ครับ พี่ๆลองดูครับ

ใส่ s ลงไป จากเดิม http://www.facebook.com ให้ใส่ s https://www.facebook.com

ขอบคุณครับลองดูแล้วใช้ไม่ได้สงสัยคงป้องกันไว้ทุกทางแล้ว

ของผมต้องใช้รหัสเข้าอินเตอร์เนตของหัวหน้าถึงจะใช้ FB ได้ แต่ยูทูปบล็อกตลอดกาล

ขอบคุณครับลองดูแล้วใช้ไม่ได้สงสัยคงป้องกันไว้ทุกทางแล้ว

:D :D :D

ดูอย่างเดียว ห้าม Post ใช่ไหมครับ แต่บางครั้งก็คันไม้คันมือ ความเลยแตกครับน้องเบิร์ด

ดูอย่างเดียว ห้าม Post ใช่ไหมครับ แต่บางครั้งก็คันไม้คันมือ ความเลยแตกครับน้องเบิร์ด

โพสได้ครับ เเต่เวลา error ก็ใส่ s ตลอดก็ใช้ได้ครับ ผมเคยลองเว็ปอื่นที่บล็อกเหมือนกัน เเต่ส่วนมากจะไม่ได้ครับ อิอิ

โพสได้ครับ เเต่เวลา error ก็ใส่ s ตลอดก็ใช้ได้ครับ ผมเคยลองเว็ปอื่นที่บล็อกเหมือนกัน เเต่ส่วนมากจะไม่ได้ครับ อิอิ

ที่ผมยังไม่โดนครับ ลูกน้องผมก็เล่นกับมือถือกันหลายคน

ที่ผมยังไม่โดนครับ ลูกน้องผมก็เล่นกับมือถือกันหลายคน

ที่โรงงานผมจะมีบางคนที่เล่นเน็ตได้ครับ เเต่ก็เล่นไม่ได้เป็นส่วนใหญ่ เเต่เขาจะเปิดให้ในเวลาพักครับ

ส่วนผมไม่มีปัญหาครับ :lol: :lol:

ขออีกนิด สักเต้า เอ้ย สัก shot มั๊ยคับ

เข้าห้องกัปตันด่วน

มาบ่อยๆ สินู๋เน๊ต ไม่ค่อยเจอเลย :)

ช่วงนี้ยุ่ง ๆ คะ่ แล้วก็ไม่มีเพื่อนสาวด้วยอ่ะ

ยิ่งเห็นรูป อ.มารถ แล้ว ไม่กล้าเข้ามาสู้เลยอ่ะ :0027:

ช่วงนี้ยุ่ง ๆ คะ่ แล้วก็ไม่มีเพื่อนสาวด้วยอ่ะ

ยิ่งเห็นรูป อ.มารถ แล้ว ไม่กล้าเข้ามาสู้เลยอ่ะ :0027:

ยุ่งๆ ก็ทำงานไป เข้ามาเป็นระยะก็ได้จ้า ส่วนเพื่อนสาว มาเป็นพักๆ มาแล้วก็หาย สงสัยในนี้ไม่มีหนุ่มๆ ให้ดึงดูด 5 5 5

ส่วนสาวอื่น นู๋เน๊ตอย่าไปกลัวเลย เรามาแบบเราเป็นเราอะดีแล้ว

พวกนั้นสีสรร อ.มาตรแค่กลัวลูกเรือห่อเหี่ยวก็เท่านั้นเอง :0080: :0080: :0080:

ว่าแล้วก็หาไรให้กินหน่อยสิจ๊ะ หิวแล้วอ่ะ เอาแบบ Soft Soft ก่อนแล้วกัน หุ หุ หุ

UP ให้อีกครั้งครับ

ถึง ท่านที่ใช้ยางมิชิลีน

รับประกัน 6 ปี นับจากวันที่ซื้อ* หรือ

รับประกันตลอดอายุการใช้งานของดอกยาง** โดยถือเอากรณีที่มาถึงก่อน

* กรณียางที่ซื้อหลัง 3 ปี นับจากวันเดือนปีที่ผลิต จะอยู่ภายใต้การรับประกัน 6 ปีนับจากวันเดือนปีที่ผลิต

** อายุการใช้งานของดอกยาง จะพิจารณาจากความลึกดอกยางเริ่มต้นจนกระทั่งยางสึกถึงจุดวัดความลึกของดอกยางซึ่งอยู่ในร่องของดอกยาง โดยมีความสูงประมาณ 1.6 มม. ถ้าดอกยางสึกไปจนถึงจุดวัดความลึกของดอกยางแล้ว ควรเปลี่ยนยางเส้นใหม่ มิฉะนั้น อาจเกิดอันตรายได้

ทั้งนี้ ท่านสามารถศึกษาคำแนะนำ และข้อควรระวังในการใช้งานยางมิชลิน ได้จากผู้แทนจำหน่ายของมิชลิน หรือที่ มิชลิน Hotline 0-2793-6900

หมายเหตุ:

(ก) การรับประกันข้างต้นจะเกิดขึ้นก็ต่อเมื่อท่านได้กรอกแบบใบรับประกันคุณภาพครบถ้วนและส่งมายังบริษัทฯ ภายใน 7 วันนับจากวันที่ท่านได้ซื้อยางดังกล่าว และการรับประกันดังกล่าวจะสิ้นผลเมื่อครบระยะเวลาการรับประกันที่ระบุไว้ในข้างต้น

(ข) “วันที่ซื้อ” หมายถึง วันที่จดทะเบียนรถยนต์ในกรณีของยางที่มากับรถยนต์ใหม่ หรือวันที่ระบุไว้ในใบเสร็จรับเงินสำหรับการซื้อยางดังกล่าว และในกรณีที่ไม่มีหลักฐานการซื้อขายยางดังกล่าว ให้นับอายุของการรับประกันข้างต้นจากวันที่ผลิตยางดังกล่าว

(ค) ในกรณีที่ยางเกิดความเสียหาย ให้ท่านติดต่อผู้แทนจำหน่ายยางเส้นดังกล่าวโดยทันที

ขอบคุณ http://www.michelin....-Guide/Warranty

รับกาแฟร้อนก่อนนะคะ จะได้มีแรงลุยงาน :wub:

ขอบคุณครับ สำหรับกาแฟ และสาวสวยๆ อิอิอิ :D

อาหารโปรดของสมาชิกท่านไหนบ้างครับ ปากเป็ดทอด

ปลาหมึกทอดกรอบ..กลิ่นหอมมาถึงพระราม3 เลยครับ 55++

อาหารโปรดของสมาชิกท่านไหนบ้างครับ ปากเป็ดทอด

พี่หมีคะ เน๊ตขอถามแบบโง่ ๆ หน่อยนะคะ ปากเป็ดมันมีเนื้อด้วยหรอ??? แล้วกินตรงไหนของมันอ่ะ งง

ขอแบบ Soft soft นู๋เน๊ตให้กาแฟ หอมหวล ชวนชิม

แต่คุณหมีให้แบบหนัก ต้องหาข้าวกินแล้ว ยิ่งหิวๆ อยู่ด้วยอ่ะ

พี่หมีคะ เน๊ตขอถามแบบโง่ ๆ หน่อยนะคะ ปากเป็ดมันมีเนื้อด้วยหรอ??? แล้วกินตรงไหนของมันอ่ะ งง

อย่าว่าตัวเองโง่ซิครับคุณเน๊ต เด๊ยวสมองจะน้อยใจเอานะ แล้วไม่สั่งงานเลยละ..........แล้วจะหาว่าไม่เตือน......อิอิอิอิ

ผมก็เห็นคนกินกันเยอะเลยเอามา Post จริงๆแล้วผมเคยลองกินครั้งเดียวครับ ก็มีเนื้อตรงที่ปากนั่นแหละครับ รอท่านที่ชอบทานมาเสริม D กว่า

ขอแบบ Soft soft นู๋เน๊ตให้กาแฟ หอมหวล ชวนชิม

แต่คุณหมีให้แบบหนัก ต้องหาข้าวกินแล้ว ยิ่งหิวๆ อยู่ด้วยอ่ะ

ยังไม่เที่ยงเลยหิวแล้วหรอครับ

วันนี้ ลืม Up ตัวเลขการจองสติ๊กเกอร์ เด๊ยวค้นหาก่อนนะครับ

ยังไม่เที่ยงเลยหิวแล้วหรอครับ

วันนี้ ลืม Up ตัวเลขการจองสติ๊กเกอร์ เด๊ยวค้นหาก่อนนะครับ

พี่หมีบกพร่องต่อหน้าที่นะเนี่ยะ เด๋วเน๊ตจะฟ้องกัปตัน อิอิ

Update รายชื่อคนสั่งสติ๊กเกอร์ครับ 26 Sep 12 at 11.09 น.

สั่ง จองสติ๊กเกอร์ชมรมออกทะเล (Sea-Goers Club) ทำทั้งสองแบบ ทั้งภาษาไทยและภาษาอังกฤษ พี่ๆ น้องๆ สนใจแบบไหน สั่งจองได้เลย ตั้งแต่บัดนี้ ลงรายละเอียด Login แบบภาษา จำนวนชุดที่สั่ง (ลงสั่งจอง ต่อกันไปเลยครับ)

1. Puthapong ภาษาไทย จำนวน 2 ชุด โอนแล้ว 350.00 บาท เมื่อ 25/9/2555

2. OLDMAN56 ภาษาไทย จำนวน 1 ชุด

3. Superpiak ภาษาไทย จำนวน 1 ชุด ภาษาอังกฤษ 2 ชุด โอนแล้ว 500 บาท เมื่อ 14/09/2552

4. Mie ภาษาอังกฤษ 2 ชุด โอนแล้ว 351 บาท เมื่อ 15/09/2555

5. Tonycotton ภาษาอังกฤษ จำนวน 1 ชุด โอนแล้ว 200.00 บาท เมื่อ 23/09/12

6. Juone ภาษาไทย จำนวน 1 ชุด โอนแล้ว 200.99 บาท เมื่อ 14/09/2555

7. sk2514 ภาษาไทย จำนวน 1 ชุด โอนแล้ว 200.32 บาท เมื่อ 16/09/55 เวลาประมาณ 22:04

8. Kt Lamaiman ภาษาอังกฤษ 1 ชุด ภาษาไทย 1 ชุด โอนแล้ว 350.08 บาท เมื่อ 17/9/2012 เวลา 2:18 PM. ผ่าน SCB

9. NongTon_FD ภาษาไทย 1 ชุด โอนแล้ว 200.99 บาท เมื่อ 14/09/2555

10. PeesargNet ภาษาไทย 1 ชุด จร้าาาาา :wub:โอนเงินแล้ว เมื่อ 17/09/2555 (รวมกับลำดับที่ 11)

11.Mr.prakanpai ภาษาอังกฤษ 1 ชุด จร้าาาา ;)โอนเงินแล้ว 350 บาทเมื่อ 17/09/2555

12. นายตาต่ำ ภาษาไทย 1 ชุด

13. Botun_flower ภาษาไทย 2 ชุด

14. bird_ie8 ภาษาไทย 1 ชุด โอนแล้ว 200.10 บาท 15/09/2555

15.jack1srw ภาษาไทย 1 ชุด โอนแล้ว 200 บาท เมื่อ 14/09/2555

16. Ms_Smart ภาษาไทย 1 ชุด

17. JeamsBall ภาษาไทย 1 ชุด

18. กำแพงแสน ภาษาไทย 2 ชุด โอนแล้ว 400.99 เมื่อ 15/9/2555

19. Endless ภาษาไทย 1 ชุด โอนแล้ว 200.01 บาท เมื่อ 19/09/2555 เวลา 16.30 น. ผ่าน SCB

20. Tommie ภาษาไทย 1 ชุด โอนแล้ว 200.00 บาท เมื่อ 25/9/2555

21. olkeyn ภาษาไทย 1 ชุด โอนแล้ว 200.01 บ. เมื่อ 18/09/2555

22. abudareen ภาษาไทย 1 ชุด โอนเงินแล้ว 200.45 บ. เมื่อ 18/09/2555

ภาษาไทย 22 ชุด

ภาษาอังกฤษ 7 ชุด

รวมเป็น 29 ชุด

ยอดกำลังไปเรื่อยๆ สมาชิกท่านใดสนใจลงชื่อได้เลยครับ

ขอให้ พี่ๆ น้องๆ โอนเงินค่าสติ๊กเกอร = 150 บาท+ ค่าจัดส่ง = 50 บาท จำนวน 200 บาท 1 ชุด ถ้าสั่ง 2 ชุด ขึ้นไป เสียค่า 50 บาท ครับ เข้ามาที่ ธนาคารกสิกรไทย สาขา แยกโพธิ์สามต้น ชื่อบัญชี พุทธพงษ์ สุนทรวิภาต หมายเลขบัญชี 067 - 2 - 85343 - 5 บัญชีออมทรัพย์ ปัจจุบันในบัญชีมีเงินอยู่ 4,347.35 บาท ครับ

ขอความกรุณาจากพี่ๆ น้องๆ โอนเงินให้พี่ ภายใน 30 ก.ย.55 นะครับ ต้นเดือน ต.ค.55 จะได้สั่งตัดสติ๊กเกอร์ครับผม

สวัสดีครับลืมแจ้งไปการทำสติ๊กเกอร์ชมรมออกทะเลได้รับอนุญาตให้ทำจากแอดมินเรียบร้อยแล้วครับ

ลงทะเบียนรถยนต์ชมรมออกทะเลกันหน่อยครับ

แบบฟอร์ม ลงทะเบียน https://docs.google....ZjFiNGQ0Yzk

ลงทะเบียนประวัติส่วนตัวกันหน่อยครับน้องๆๆ

https://docs.google....QaVFQUm5NdWc6MQ

หวัดดีครับ อากาศน่าจะดีนะครับ มีหมอกตอนเช้าๆ

อย่างว่าเบิร์ด อากาศมันน่า......ซะจริง

สวัสดีครับ อากาศสดชื่นดีครับ ไม่เหมือนที่นี่ ตื่นมาก็เจอแต่ควัน ไอเสีย

หวัดดีครับพี่เปี๊ยก อากาศสดชื่นดีครับ แต่ช่วงหน้าร้อนก็ไม่ไหว ควันไฟป่าแย่เลยครับ

ของชอบผมเลยครับพี่หมี ชอบมากเลยปากเป็ดเนี่ย