Jump to content

Recommended Posts

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

ถูกต้องน่ะคร้าบบบ อย่าไปแคร์ครับ

ว่าแต่เห็นรูปใน Profile เหมือนใส่แว่นเลยครับ หรือจริงๆ ไม่ได้ใส่ครับ

ไม่ได้ใส่ค่ะ พรุ่งนี้คงได้ไปวัดสายตาจริงๆแล้ว

ไม่ได้ใส่ค่ะ พรุ่งนี้คงได้ไปวัดสายตาจริงๆแล้ว

ดีครับ ดูแลสุขภาพด้วย ดวงตาเป็นสิ่งสำคัญ จะอยู่กับเราไปตลอด ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยน่ะครับ

อ่านไม่ไหว ก็เพราๆ ลง อย่าหักโหม :)

สวัสดีครับพี่น้อง

สวัสดีค่ะ พี่รูฟ :wub:

น่าอร่อย ที่บ้านมีแต่หมุ ไก่

ทานผักเยอะ ๆ นะคะ มื้อเย็นควรงดเนื้อสัตย์ค่ะจะได้ย่อยง่าย ๆ เพื่อสุขภาพค่ะ อิ อิ

น่าหร่อย

:0055: :0055:

เพิ่งออกมาจากห้องผ่าตัด วันนี้รวดเดียว 4 ตัว เมื่อยขามากอ่ะ

เดี๋ยวไปหาอะไรทานก่อนนะครับ หิ้วหิว ^_^

พี่หมดสู้ ๆ ค่ะ :0199:

น่าทานมากเลย :)

ช่ายๆๆๆๆๆ แต่ในชีวิตจริง ทานข้าวต้มกับผักกาดกระป๋องค่ะ เหอ ๆๆๆ

อายุเป็นเพียงตังเลข ลั้นลา ลั้นลา ♪(´ε` )

สวัสดีค่ะพี่ยุ้ย :0193:

ผมเคยมีปัญหาทางสายตาเหมือนกัน ไปหาหมอเฉพาะทาง ก็ได้ความว่า ทำงานหน้าจอคอมพิวเตอร์มากเกินไป ทำให้ตาล้า ปรับโฟกัสอะไรต่างๆ ช้าลง เลยทำให้มองชัดบ้าง ไม่ชัดบ้าง ยิ่งกลางคืน จะเหมือนเป็นโรคตาบอดกลางคืนเลยครับ แบบว่ามองไม่ค่อยเห็น จะเห็นเฉพาะแสงจ้าๆ เท่านั้น

ยังงัยขอให้ไม่เป็นแบบผมน่ะครับ

ดีครับ ดูแลสุขภาพด้วย ดวงตาเป็นสิ่งสำคัญ จะอยู่กับเราไปตลอด ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยน่ะครับ

อ่านไม่ไหว ก็เพราๆ ลง อย่าหักโหม :)

แล้วลุง เอ้ย!5555 พี่เปี๊ยกไม่ปวดตาบ้างหรอนี่ มีคำถามค่ะ DRM นี่คือไรค่ะ

สวัสดีค่ะ พี่รูฟ :wub:

ทานผักเยอะ ๆ นะคะ มื้อเย็นควรงดเนื้อสัตย์ค่ะจะได้ย่อยง่าย ๆ เพื่อสุขภาพค่ะ อิ อิ

:0055: :0055:

พี่หมดสู้ ๆ ค่ะ :0199:

ช่ายๆๆๆๆๆ แต่ในชีวิตจริง ทานข้าวต้มกับผักกาดกระป๋องค่ะ เหอ ๆๆๆ

สวัสดีค่ะพี่ยุ้ย :0193:

หาอะไรที่เป็นโปรตีนบ้างน่ะนู๋ เดี๋ยวจะหมดแรงก่อนออกเจ

แล้วลุง เอ้ย!5555 พี่เปี๊ยกไม่ปวดตาบ้างหรอนี่ มีคำถามค่ะ DRM นี่คือไรค่ะ

หุ หุ หุ เรียกเป็นลุงเลย ไม่ว่ากัน

ไม่ปวดตาครับ มีปัญหาแค่มองไม่ค่อยเห็นเบรอๆ โฟกัสวัตถุไม่ค่อยได้ ก็ได้ยาคลายเส้นประสาทมาทานอยู่พักนึง วิธีแก้ไข คือ ทำงานบ้าง พักบ้าง ห้ามจ้องตลอดครับ

ส่วนที่ว่า DRM ไม่แน่ใจว่าหมายถึงกลุ่ม Draruma หรือเปล่า เป็นกลุ่มแต่งรถสวย สวยมากครับ ยังงัย รอให้ผู้รู้มาชี้แจงอีกที เพราะพี่ไม่ค่อยรู้เหมือนกัน :)

อ.มาตร ครับ รู้เปล่า DRM คืออะไร ช่วยชี้แจงให้น้องยุ้ยทีครับ ผมไม่ค่อยสันทัด ที่ตอบไปไม่รู้ถูกผิดอย่างไร รบกวนด้วยครับ :)

หาอะไรที่เป็นโปรตีนบ้างน่ะนู๋ เดี๋ยวจะหมดแรงก่อนออกเจ

จร้าาา พอดีวันนี้แถวบ้านไม่มีอาหารเจขายเลยอ่ะค่ะ ก็เลยต้องพึ่งผักกระป๋องไปพลาง ๆ ก่อน อิอิ

แต่ก็อร่อยนะคะ ชอบๆๆๆๆ :rolleyes:

จร้าาา พอดีวันนี้แถวบ้านไม่มีอาหารเจขายเลยอ่ะค่ะ ก็เลยต้องพึ่งผักกระป๋องไปพลาง ๆ ก่อน อิอิ

แต่ก็อร่อยนะคะ ชอบๆๆๆๆ :rolleyes:

ไม่รู้เป็นเหมือนกันเปล่า เท่าที่สังเกต อาหารเจ ปีนี้ขายน้อยลง หาทานยากขึ้นอ่ะ

หุ หุ หุ เรียกเป็นลุงเลย ไม่ว่ากัน

ไม่ปวดตาครับ มีปัญหาแค่มองไม่ค่อยเห็นเบรอๆ โฟกัสวัตถุไม่ค่อยได้ ก็ได้ยาคลายเส้นประสาทมาทานอยู่พักนึง วิธีแก้ไข คือ ทำงานบ้าง พักบ้าง ห้ามจ้องตลอดครับ

ส่วนที่ว่า DRM ไม่แน่ใจว่าหมายถึงกลุ่ม Draruma หรือเปล่า เป็นกลุ่มแต่งรถสวย สวยมากครับ ยังงัย รอให้ผู้รู้มาชี้แจงอีกที เพราะพี่ไม่ค่อยรู้เหมือนกัน :)

อ่อ เห็นที่เค้าส่งรถไปโชว์ในงาน HONDA DAY LIVE NIGHT กัน ยุ้ยก็พลาดส่งไปกะเค้าด้วย อ้าย อายรถบ้านๆสุดเลย 555

เด๋วเน๊ตขอตัวไปดู the voice ก่อนน๊าาาา ฝากพี่ ๆ ทั้งหนุ่มหล่อและสาวสวย ดูแลเรือด้วยค่ะ :wub: :wub:

อ่อ เห็นที่เค้าส่งรถไปโชว์ในงาน HONDA DAY LIVE NIGHT กัน ยุ้ยก็พลาดส่งไปกะเค้าด้วย อ้าย อายรถบ้านๆสุดเลย 555

ไม่หรอกคับ พี่ไปดู น้องยุ้ยรถสีขาวสวยออก แม๊กก็สวย ของพี่ Standard อยู่เล้ยยย หุ หุ หุ

เด๋วเน๊ตขอตัวไปดู the voice ก่อนน๊าาาา ฝากพี่ ๆ ทั้งหนุ่มหล่อและสาวสวย ดูแลเรือด้วยค่ะ :wub: :wub:

ชอบตรงหนุ่มหล่อ สาวสวยนี่แหละ อิ อิ อิ

ไม่รู้เป็นเหมือนกันเปล่า เท่าที่สังเกต อาหารเจ ปีนี้ขายน้อยลง หาทานยากขึ้นอ่ะ

พี่เปี๊ยกคะ แต่บางที่ขายเยอะมาก แบบว่าเลือกทานไม่ถูกเลยล่ะ

พี่เปี๊ยกคะ แต่บางที่ขายเยอะมาก แบบว่าเลือกทานไม่ถูกเลยล่ะ

พี่ยอมเลือกทานไม่ถูกดีกว่า อิ อิ อิ

ไม่หรอกคับ พี่ไปดู น้องยุ้ยรถสีขาวสวยออก แม๊กก็สวย ของพี่ Standard อยู่เล้ยยย หุ หุ หุ

จริงอะ โม้ละ หุหุ อ่อเรียกยุ้ยเฉยๆก็ได้ค่ะ น้องยุ้ยฟังจั๊กจี้555

จริงอะ โม้ละ หุหุ อ่อเรียกยุ้ยเฉยๆก็ได้ค่ะ น้องยุ้ยฟังจั๊กจี้555

จริงไม่ได้โม้ เพราะเอามาเที่ยบกับรถตัวเอง Standard สุดสุด

ได้ครับ งั้นผมเรียก ยุ้ยเฉยๆ ก็ได้ครับ :)

หวัดดีครับ น้องแจ๊คสแปโร สงสัยกะลังตามอ่านอยู่ :) :) :)

มาแล้ว..จ้าอ่านซะจนตาลาย ชมรม chat มากกว่ามั่งเนี๊ยะ....หวัดดีทุกท่านsk2514, Yui13, abudareen, superpiak, Ruud_eng, Ms_smart, PeesargNet

สวัสดีครับ พี่ปาน พี่เปี๊ยก พี่ยุ้ย น้องเเนต และพี่แจ็ค(อายุมากกว่าผมตั้งหลายเดือน ผมเกิดเดือน 7 :D :D )

มาแล้ว..จ้าอ่านซะจนตาลาย ชมรม chat มากกว่ามั่งเนี๊ยะ....หวัดดีทุกท่านsk2514, Yui13, abudareen, superpiak, Ruud_eng, Ms_smart, PeesargNet

นั่นสิครับ หุ หุ หุ

แล้วตอนนี้มาทำงานแล้วใช่เปล่า :)

นอนเต็มอิ่มแล้วน่ะคับ :)