Jump to content

Recommended Posts

รถใครเป็นบ้างอ่ะครับ...เวลาวิ่งเกิน 185 แล้วรู้สึกเหมือนในห้องโดยสารมันอื้อๆๆ ยังไงก็ไม่รู้อิอิ

มีใครเป็นเหมือนผมบ้างอ่ะครับ อยากรู้จัง

ก็ลดความเร็วลงมันก็น่าจะหายครับ อิอิอิ แซวเล่นอ่ะ

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

คุณต้นไม่ต้องทนอ่านหรอกนะ ไปนอนพักเถอะ เป็นห่วงเด๋วจะไม่สบายไปอีก (ดูเป็นดีปะ อิอิ)

กลัวโดนอ่ะดิ หุ หุ หุ

ของผมปี 2009 ผมคิดว่ารถผมเป็นอ่ะ ..แต่ไม่ชัวอ่ะ 50/50 ลองเอาเข้าศูนย์ไปเช็คแล้วสูนย์บอกปกติอ่า..มันก็ดังแค่ตอนเข้าเกียอะครับ

ตกลงนี้ใช่xxxตอนเข้าเกีย P มาN มา D ป่าวต้องให้พี่ป๊อปกะพี่หมี อธิบายละครับ

ไม่น่าใช่ตอนเข้าเกียร์ครับ

ไม่มีครับ มันจะเป็นตอนแอร์ทำงานครับ ได้ยินชัดเลย ต๊อกๆๆๆๆๆ

น่าแปลกนะครับพี่ ปกติเขาเป็นที่เครื่องกัน

น่าแปลกนะครับพี่ ปกติเขาเป็นที่เครื่องกัน

ใช่ของพี่แปลก

เห็นอาจารย์บอลแว๊ปปปปปป

เน็ตที่ทำงานใช้ได้แล้วหรือครับอาจารย์บอล

คุณต้นไม่ต้องทนอ่านหรอกนะ ไปนอนพักเถอะ เป็นห่วงเด๋วจะไม่สบายไปอีก (ดูเป็นดีปะ อิอิ)

โห...คุณเน๊ตหน้าตาดี แถมน้ำใจงามยิ่งนัก แม่นางแห่งกรุงศรี....

คาร์ฟอร์แคช...อิือิอิ

ของผมปี 2009 ผมคิดว่ารถผมเป็นอ่ะ ..แต่ไม่ชัวอ่ะ 50/50 ลองเอาเข้าศูนย์ไปเช็คแล้วสูนย์บอกปกติอ่า..มันก็ดังแค่ตอนเข้าเกียอะครับ

ตกลงนี้ใช่xxxตอนเข้าเกีย P มาN มา D ป่าวต้องให้พี่ป๊อปกะพี่หมี อธิบายละครับ

เดี๋ยวค้นข้อมุล ใน HDD ให้ครับ แต่มี File ทดสอบอะครับ 2.5 MB ผม Up ม่ายเป้น(ขออภัยนะครับ) แจ้ง Mail มาครับเดี๋ยวส่งไปให้

สวัสดีครับผม ขอยืมยูสเซอร์ กับ พาสเวิร์ด ของ อาจารย์ โต๊ะข้าง ๆ เข้ามาทักทาย ครับ

รอของตัวเองนาน มากมาย เลย ใจกล้า ขอยืมเข้าเข้ามาใช้ อิ อิ

ก็ลดความเร็วลงมันก็น่าจะหายครับ อิอิอิ แซวเล่นอ่ะ

ตอนนี้ รถผมจอดไว้ครับ..อิอิ

สเกิร์ตหน้าแตก 55++

ขอตัวก่อนนุ่ะครับทุกๆท่าน เด๋วจะไปฉีดยาหมอ เอ้ยไปให้หมอฉีดยาครับ..อิอิอิ

ค้นเจอวิธีทดสอบแล้วครับ

วิธีทดสอบที่ช่างเทคนิคเค้าใช้ฟังเสียง ต๊อก ๆ เอามาฝากถ้ามีเสียงเค้ารับเคลมแน่ๆ

1. ติดเครื่องทิ้งไว้ 30 วินาที หรือ 30 นาที อันนี้ไม่แน่ใจครับ น่าจะให้อุณหภูมิทุกอย่างเข้าที่ก็ 5-10 นาทีก็น่าจะพอ

2. ดึงเบรกมือให้ตึง

3. เข้า D หรือ R เพื่อทำให้เครื่องมีโหลด ไปที่เพลาข้อเหวี่ยง

4. เหยียบคันเร่งเลี้ยงไว้ที่ 1,200-1,500 รอบ ไว้ประมาณ 10-15 วินาที ถ้ามีเสียง ต๊อก ๆ ก็งานเข้า

ขอตัวก่อนนุ่ะครับทุกๆท่าน เด๋วจะไปฉีดยาหมอ เอ้ยไปให้หมอฉีดยาครับ..อิอิอิ

หายไวไว(ไม่ใช่ยำยำ)นะคร๊าบบบบบบบบบบ

เดินทางปลอดภัยครับน้องต้น

ค้นเจอวิธีทดสอบแล้วครับ

วิธีทดสอบที่ช่างเทคนิคเค้าใช้ฟังเสียง ต๊อก ๆ เอามาฝากถ้ามีเสียงเค้ารับเคลมแน่ๆ

1. ติดเครื่องทิ้งไว้ 30 วินาที หรือ 30 นาที อันนี้ไม่แน่ใจครับ น่าจะให้อุณหภูมิทุกอย่างเข้าที่ก็ 5-10 นาทีก็น่าจะพอ

2. ดึงเบรกมือให้ตึง

3. เข้า D หรือ R เพื่อทำให้เครื่องมีโหลด ไปที่เพลาข้อเหวี่ยง

4. เหยียบคันเร่งเลี้ยงไว้ที่ 1,200-1,500 รอบ ไว้ประมาณ 10-15 วินาที ถ้ามีเสียง ต๊อก ๆ ก็งานเข้า

รับทราบครับน้องหมี

พักผ่อนเยอะๆ หายไว้นะครับ

ไม่น่าใช่ตอนเข้าเกียร์ครับ

ไม่ใช่ตอนเข้าเกียร์ครับ เข้าเกียร์ผมก็ดัง เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ก็จะหายครับ(ของผมนะ) เป็นปกติของเกียร์ที่เป็นเฟืองอะครับ แต่จะทนทานกว่า CVT มาก

ไม่ใช่ตอนเข้าเกียร์ครับ เข้าเกียร์ผมก็ดัง เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ก็จะหายครับ(ของผมนะ) เป็นปกติของเกียร์ที่เป็นเฟืองอะครับ แต่จะทนทานกว่า CVT มาก

รู้สึกว่าเข้าเกียร์จะดัง ไปถามเจ้าหน้าที่เขาบอกว่า "มันเป็นเรื่องปรกติ"

รู้สึกว่าเข้าเกียร์จะดัง ไปถามเจ้าหน้าที่เขาบอกว่า "มันเป็นเรื่องปรกติ"

ใช่ครับ บางทีเจ้าหน้าที่ก็ออกจะมั่วครับ แต่จากผมเคยสอบถามพี่ในบ้านเก่าสมัยนั้นนะครับ โดยเฉพาะพี่วัชร ครับ

รถใครเป็นบ้างอ่ะครับ...เวลาวิ่งเกิน 185 แล้วรู้สึกเหมือนในห้องโดยสารมันอื้อๆๆ ยังไงก็ไม่รู้อิอิ

มีใครเป็นเหมือนผมบ้างอ่ะครับ อยากรู้จัง

แว๊ก!! จะรีบบินไปไหนค่ะ5555

งั้นก็ชืนใจล่ะ อิอิ...เหลือ test ที่พี่หมีพูดลองจะหาโอกาสสักวัน...

งั้นก็ชืนใจล่ะ อิอิ...เหลือ test ที่พี่หมีพูดลองจะหาโอกาสสักวัน...

บนถนนทางเรียบ ไม่มีสิ่งแปลกปลอมบนถนนระหว่างทดสอบนะครับ