Jump to content

Recommended Posts

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

5555 ของพี่ณัฐเค้าเป็นเบี้ยต่ออายุจร้าาาา ของพี่ปานเด๋วพรุ่งนี้เน๊ตส่งให้ใหม่อยากได้สินทรัพย์ใช่ปะ นู๋จัดให้ อิอิ

ใช่เลยครับ 5 ปีรวด

เล็งของพี่เม้งไว้นานแระ

เพราะดูแลลูกค้าดีมากๆเลยอ่ะครับ

โสดจริงเหรรรรรออออ

ครับ ป่มใช้วิธีการผ่อนดาวน์

งดส่งมาเป็นปีแระครับ

รอมายึดอยู่น่ะครับท่าน

แต่ท่าทาง ป๋มจะโดนยึดบ้านแทนแน่ๆครับ

(เพราะทรัพสินย์ อื่นๆ โดนยึดหมดแว้วอ่ะ)

สินทรัพย์เป็นเบี้ยซ่อมอู่นะคะ ในประเทศไทยจะสามารถเข้าซ่อมศูนย์ได้ 3 ที่ คือ ตลิ่งชัน ปิ่นเกล้า พระราม 9 

ส่วนเบี้ย 19,000 สำหรับสินทรัพย์สูงเกินไปค่ะ จริงๆ รถเข้าปีที่ 8 มีไม่กี่บริษัทที่รับนะ รายละเอียดเน๊ต pm ไปหานะคะ  :0046:  :0046:  :0046:

ขอบคุณครับน้องเน๊ต มีที่ดี ๆ ถูก ๆ ติดต่อพี่ 0891435705 ครับผม

เดินทางปลอดภัยครับ

ขับไปกันชิลๆ น่าจะราว 9-10 ชม.

แนะนำไปทางชุมพร สุราษ เขื่อนรัชประภา(บ้านตาขุน) ทับปุด พังงา ภูเก็ต จะสะดวกที่สุดครับ ผมใช้เส้นนี้ประจำ ทางขับง่าย รถกระบะบรรทุกของชอบวิ่งขวาไม่ค่อยหลบเพราะรถมันหนัก ออกซ้ายได้เลยครับ ถ้าไปกลาวคืนจะเจอกองทัพรถบรรทุกอาจจะเหนื่อยหน่อยเวลาเจอขบวนแล้วแซงกัน

ร้านอาหารในภูเก็ต

-ระย้า อาหารพื้นเมือง อร่อย แต่ราคาแอบแพง เมนูขึ้นชื่อ เส้นหมี่แกงปู(เป็นแกงใต้ใส่เนื้อปูแกะเน้นๆ ทานกับเส้นหมี่อร่อยมาก เผ็ดหน่อยนะครับ) โอ้วเอ๋(ขนมพื้นเมือง)

-หมี่สะปำ/หมี่ต้นโพธิ์ เป็นหมี่ฮกเกี้ยน รสเข้มข้น หมี่ต้นโพธิ์อยู่ในเมือง วงเวียนสุรินทร์ ที่นี่แนะนำห่อหมกอีกอย่างครับอร่อย ไม่เผ็ดมาก หมี่สะปำอยู่นอกเมืองถ้ามาจากในเมืองจะอยู่ซ้ายมือก่อนถึงบายพาส (ผมชอบต้นโพธิ์มากกว่า)

-แหลมหินซีฟู้ด อาหารทะเลอร่อยครับบรรยากาศริมทะเล คนเยอะหน่อย ช่วงหัวค่ำมียุงบ้าง แต่ถ้าเปลี่ยนบรรยากาศเจ้ามาแล้วเลยไปอีกนิดจะมีนั่งเรือไปทานบนโป๊ะ รสชาติดีครับ ทั้งสองที่ดีทั้งคู่แต่บนโป๊ะแพงกว่าเท่านั้นเอง ^^"

-กันเอง1 ห้าแยกฉลอง อร่อยแน่นอน บรรยากาศดีแบบหรูนิดๆ ราคากลางไปสูง

-หมอมูดง แถวป่าหล่าย ร้านนี้หายากนิดนึง ตั้งต้นให้หาสวนสัตว์ภูเก็ตให้เจอก่อน จากสวนสัตว์(ให้สวนสัตว์อยู่ขวามือ) ขับตามทางหลักมาจนสุดทางจะชนคลองร้านอยู่ริมคลองเลย (ถ้าดูจากแผนที่จะเห็นมีถนนเส้นนึงที่วิ่งไปชนคลองคือเส้นนี้แหละครับ) เมนูแนะนำห่อหมกปลาทู แต่ประหลาดยังไงลองไปทานดูครับ แล้วกลับมารีวิวด้วยนะครับ ^^"

ร้านเหล่านี้เป็นร้านที่ผมจะพาผู้ใหญ่และลูกค้าไปทานเสมอ ยังไงก็ขอให้เดินทางปลอดภัย แฮปปี้ๆๆ ตลอดทริปครับ

ขอบคุณครับตูน วันนี้ผมมาพลาดไปนิด วิ่งสาย 44 แล้วตัดเข้า 1002 ทางเล็กมากๆ ไว้ขากลับหาใหม่

ใช่แล้วครับ พี่เปี้ยก

ยินดีด้วยครับน้องตูน

ทักใครไม่มีใครตอบเลย ง่วงนอนจัง ฝันดีทุกคนครับ

เย้ อ่านครบแล้ว

ไปดตรียมงานต่อ พรุ่งนี้จะไม่โสด(โฉด)แว้ว ^^

ยินดีด้วยครับ ว่าที่เจ้าบ่าวมือใหม่  :lol:

ทักใครไม่มีใครตอบเลย ง่วงนอนจัง ฝันดีทุกคนครับ

ฝันดีครับกัปตัน เดี๋ยวดูบอลเสร็จก็เข้านอนเช่นกันครับ  :)

ขอบคุณครับตูน วันนี้ผมมาพลาดไปนิด วิ่งสาย 44 แล้วตัดเข้า 1002 ทางเล็กมากๆ ไว้ขากลับหาใหม่
ไปเข้าเส้น southern (44) จริงๆเว้นนี้ก็ขับสบายครับ ไปสุดทางแล้วค่อยเลี้ยวขวาไปทางพังงาก็ได้ครับ แต่จะไกลกว่าเส้นที่ผมวิ่งประมาณ 40โล

ขากลับก็วิ่งถนนเพชรเกษมมาทางพังงา สามแยกก่อนถึงเมืองให้เลี้ยวขวาเข้าเส้น 415 แล้วขับตามทางจนชนสามแยกทับปุดให้เลี้ยวขวาเข้าเพชรเกษม ตรงมาอีกประมาณ 5กม เจอ4แยกไฟแดง ตรงมุมจะมีปตท ให้เลี้ยวซ้ายเข้าเส้น 415 มุ่งหน้าบ้านตาขุน ขับตามทางจนชนสามแยก(อีกแล้ว)ให้เลี้ยวขวาเข้า 401 ผ่านอำเภอบ้านตาขุน ตรงยาวจนถึงเส้น 41 ก็เลี้ยวซ้ายขึ้นกทม ได้เลยครับ