Jump to content

Recommended Posts

สวัสดีครับ มีตติ้งเมื่อวานดูท่าสนุก และอร่อยน่าดู ^^

ใช่ครับพี่เม้งน่ารักมากเลยแต่นู๋เน๊ตพลาดเพราะไม่ได้เลี้ยงเพราะฉนั้นครั้งหน้านัดกันอีกครับหมอนู๋เน๊ตบอกว่าจะแก้ตัวใหม่

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

Blitz.กะ speed wipe ค่าเสียหายเท่าไรจ๊ะ โิอนเข้าบ้านใคร

รวมให้หน่อยจ้าท่านหมี

แวะมาขอบคุณ เหมือนสมาชิกทุกท่าน

ขอบคุณพี่เม้ง สำหรับการต้อนรับชาวเรืออันอบอุ่น พร้อมทั้งอาหารมื้อกลางวันอันแสนอร่อย

ขอบคุณท่านหมี สำหรับกาแฟ และสบู่ :)

ขอบคุณ อ.มาตรสำหรับขนมอร่อยๆ

ขอบคุณพี่อู๊ดที่ให้ชมกล้องที่ติดกับสามมา พร้อมทั้งประวัติเก่าที่พวกเราไม่เคยรู้

ขอบคุณต้น ที่ไม่รู้จักใครก็อุตส่ามา ได้ใจหลายๆ คนไปเลย

ขอบคุณนู๋เน็ตน้องสาวที่น่ารัก ดูแลพวกพี่เป็นอย่างดี คราวหน้าถ้าเจอกัน จะเอาขนมไปให้กินให้กลมกิ๊กกว่านี้เลย 5 5 5

ผมยังกินม่ายหมดเลย รวมของ อ.มาตร ด้วย

สวัสดีครับ...แอบมาลงเรือ

ภาพนี้ต้องเก็บไว้ในความทรงจำเลย

ทำไมน้องเนตดูไม่กลมเท่าไหร่

วันนี้เคสเยอะหรือเปล่าครับ...หมอ

กลับมาจากพักผ่อนก็ลุยงานต่อเลย

เยอะครับเคสสะสมมา 3 วัน เปิดวันแรกเลยมากันตรึม - -"

ใช่ครับพี่เม้งน่ารักมากเลยแต่นู๋เน๊ตพลาดเพราะไม่ได้เลี้ยงเพราะฉนั้นครั้งหน้านัดกันอีกครับหมอนู๋เน๊ตบอกว่าจะแก้ตัวใหม่

งั้นให้เน็ตเลี้ยงที่งานบวชนกเลยครับ มากันเยอะคราวนี้เน็ตไม่พลาดล่ะ 555

อั้ยยะ คราวหน้าทักเป็นชื่ออะไรดีน้า " นก น้อย แนน นิด น้อง นา นี นุช นิ น้ำ ฯลฯ " อิอิ ^_^

เฉี่ยวแระคับ 555

จิงดิ่....ก็เฮียพูดจนไม่รู้อันไหนจิงอันไหนหลอกอ่ะ สรุป...นู๋ไม่ผิด55555

ผิดไปชื่อต่ายน่ะยังพออภัย ถ้าชื่ออื่นน๊า หุหุ

ผิดไปชื่อต่ายน่ะยังพออภัย ถ้าชื่ออื่นน๊า หุหุ

ซักซ้อมกันให้ดีเลยนะครับ...อ.มาตร  

เจอกันจะได้ทักกันถูกต้อง  ไม่งั้นพลาด

ซักซ้อมกันให้ดีเลยนะครับ...อ.มาตร  

เจอกันจะได้ทักกันถูกต้อง  ไม่งั้นพลาด

ช่ายคับพี่ปาน 555

สอบถาม กัปตัน และพี่ ๆ ชาวเรือทุกท่านค่ะ

เรื่องทำบุญงานครบรอบ 1 ปี ที่เห็นมีกำหนดการณ์ว่าจะไปทำบุญที่วัดวันงานบวชน้องเบิร์ด ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนแปลงใหม่

เป็น ไปเลี้ยงอาหารเด็กกำพร้า ได้หรือไม่ เนื่องจาก เน๊ตและพี่ยา ติดปัญหาเรื่องศาสนา จึงไม่สะดวกในการเข้าร่วมกิจกรรม

และงานบวชน้องเบิร์ดอาจมีสมาชิกบางท่านไม่สะดวกไป ยังไงขอความเห็นจากพี่ ๆ ด้วยน๊าาาา เพื่อจะได้คุยและเตรียมการณ์

ล่วงหน้าค่ะ  ขอบคุณคัฟฟฟฟฟ

(วันนี้นู๋เน๊ตจริงจัง อิอิ)

เรื่องวันงานบวชเบริ์ด ผมว่าอย่างนี้ดีไหม ถ้าจะฉลองครบรอบของเรือเรา ใจผมอยากให้มากันครบๆ ทุกท่านหรืออย่างน้อยก็มาให้มากที่สุด แต่จากที่ดู ยังลงชื่อกันไม่เยอะ ดังนั้น ถ้าเรามาฉลองแล้วสมาชิกมาไม่เยอะ ก็จะไม่สนุกกัน แล้วอีกอย่างเรื่องงาน บางท่านไม่สะดวกร่วมงาน ผมเลยคิดว่า เราน่าจะจัดทำบุญครบรอบปีกับเด็ก คนชรา อะไรอย่างนี้ดีไหม เพราะสมาชิกน่าจะร่วมกันได้ทุกคน

กลับมาเรื่องงานบวชเบิร์ดต่อ ผมคิดว่าแผนที่ตั้งไว้สำหรับวันอาทิตย์เปลี่ยนเป็น ช่วงเช้า อยู่กับงานเบิร์ด พอเสร็จงานเบิร์ด เราไปหาอะไรทานกัน ระหว่างทานก็อาจจะมีการคุยงานครบรอบปี พอเสร็จ เราก็แยกย้ายกันกลับ ดีไหมครับ

เรื่องวันงานบวชเบริ์ด ผมว่าอย่างนี้ดีไหม ถ้าจะฉลองครบรอบของเรือเรา ใจผมอยากให้มากันครบๆ ทุกท่านหรืออย่างน้อยก็มาให้มากที่สุด แต่จากที่ดู ยังลงชื่อกันไม่เยอะ ดังนั้น ถ้าเรามาฉลองแล้วสมาชิกมาไม่เยอะ ก็จะไม่สนุกกัน แล้วอีกอย่างเรื่องงาน บางท่านไม่สะดวกร่วมงาน ผมเลยคิดว่า เราน่าจะจัดทำบุญครบรอบปีกับเด็ก คนชรา อะไรอย่างนี้ดีไหม เพราะสมาชิกน่าจะร่วมกันได้ทุกคน

กลับมาเรื่องงานบวชเบิร์ดต่อ ผมคิดว่าแผนที่ตั้งไว้สำหรับวันอาทิตย์เปลี่ยนเป็น ช่วงเช้า อยู่กับงานเบิร์ด พอเสร็จงานเบิร์ด เราไปหาอะไรทานกัน ระหว่างทานก็อาจจะมีการคุยงานครบรอบปี พอเสร็จ เราก็แยกย้ายกันกลับ ดีไหมครับ

เสริมพี่เปี๊ยกนะครับ เสร็จงานผมก็ไปที่ร้านผมก็ได้นะครับ ยินดีต้อนรับ

:D  :D  :D

เสริมพี่เปี๊ยกนะครับ เสร็จงานผมก็ไปที่ร้านผมก็ได้นะครับ ยินดีต้อนรับ

:D  :D  :D

อันนี้ไม่พลาด

เข้ามาสนับสนุนงานและกิจกรรมดี ๆ

พอดีเมื่อวาน ถูกหิ้วขึ้นรถตู้ไปดูค่ายที่อ.อู่ทอง จ.สุพรรณ

เพื่อเซอร์เวย สถานที่ในการเตรียมการ ปฐมนิเทศก์ นักศึกษาใหม่ปีนี้

เลยทำให้พลาด มื้อนอกรอบเมื่อวานกับน้องเน็ต ส่วนงานบวช กับทำบุญครบรอบื 1 ปี ว่าไงว่าตามกัน อิ อิ

สอบถาม กัปตัน และพี่ ๆ ชาวเรือทุกท่านค่ะ

เรื่องทำบุญงานครบรอบ 1 ปี ที่เห็นมีกำหนดการณ์ว่าจะไปทำบุญที่วัดวันงานบวชน้องเบิร์ด ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนแปลงใหม่

เป็น ไปเลี้ยงอาหารเด็กกำพร้า ได้หรือไม่ เนื่องจาก เน๊ตและพี่ยา ติดปัญหาเรื่องศาสนา จึงไม่สะดวกในการเข้าร่วมกิจกรรม

และงานบวชน้องเบิร์ดอาจมีสมาชิกบางท่านไม่สะดวกไป ยังไงขอความเห็นจากพี่ ๆ ด้วยน๊าาาา เพื่อจะได้คุยและเตรียมการณ์

ล่วงหน้าค่ะ ขอบคุณคัฟฟฟฟฟ

(วันนี้นู๋เน๊ตจริงจัง อิอิ)

ขอบคุณเนตครับที่เป็นห่วง อย่างไรก็ฟังเสียงส่วนใหญ่ละกันครับ