Jump to content

Recommended Posts

ไม่จำเป็นนะคับ พี่ว่าวิธีการทำได้หลายอย่าง ถ้าเราเลือกเบี้ยซ่อมห้าง เวลาจะเปลี่ยน parts เป็นของแต่ง เราอาจจะต้องคุมการสั่งของ(หรือถึงขั้นสำรองจ่ายไปก่อน)เอง ใน้ร้านที่เราเลือก อันนี้ต้องใช้ความสนิทกับช่างศูนย์หรือเลือกช่างศุนย์ที่คุยง่าย ๆ ด้วยครับ

เคยมีเคสแบบนี้มาแล้วอย่างเก๋ อยุธยา ที่รถซ่อมห้างแต่เปลี่ยนชุดแต่งเป็นของพี่หนุ่ย เก๋สั่งอะไหล่งานพี่หนุ่ยมาให้ศูนย์ (ไม่แน่ใจว่างานดิบ - รองพื้น - หรือทำสี) แว่ว ๆ ว่างานดิบ มาให้ศูนย์ทำสี ศูนย์โอเคก็จบคับ

......อีกอย่างชุดแต่งที่ผมใส่อยู่นี้ ศูนย์ไม่มีแน่ๆอยู่แล้ว.....ถ้าซ่อมอู่กรณีชุดแต่งเราสามารถเลือกร้านที่เราไปทำมาให้แก้รึซ่อมแทนได้ไหม.....

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

ลงเรือเตรียมส่งเด็กไปต่างประเทศเย็นนี้

มีเวลาก็เอาใบเคลมไป 0 เลย รถไม่ต้องถอดกันชน ไม่ต้องจอดทิ้งซ่อม (ถ้าแค่กันชน ตัวถังรถไม่โดน)

ให้ 0 เค้าตั้งเรื่องเสนอกับประกัน ใช้เวลาทำเรื่องราวๆ 1 อาทิตย์

เทียบสี พ่นสีกันชนใช้เวลา ราวๆ 3-4 วันแล้ว หรือนานกว่านั้นนิดหน่อยก็ไม่เป็นไร แล้วเรานัดใส่กันชนให้ตรงซะวันเสาร์ จะได้ไม่เสียเวลางาน รถเราก้ได้ใช้งานอยู่

ตามคำแนะนำของพี่ป๊อปครับ

ของผม 3 วัน เปลี่ยนกันชนหน้า ซ่อมกันชนภายใน เปลี่ยนฝาครอบไฟตัดหมอก

เเจ้งโอนเงินร่วมทำบุญ

โอนเข้า Kbank 500.00 เวลา 15.00 น.

**ต้องขอโทษพี่ๆนะครับ ที่ก่อนหน้านี้ผมบอกว่าจะรับบริจาคเงินจากทางโรงงานด้วย เเต่มีปัญหานิดหน่อยครับ

....เอาได้เท่าที่ได้ครับเบิร์ดไม่ต้องซีเรียส ได้เท่าไหร่เราก็ทำบุญแค่นั้น....สบายใจดี ไม่ต้องคิดว่าจะต้องได้เยอะได้น้อย ได้เท่าไหร่ให้เท่านั้น

......อีกอย่างชุดแต่งที่ผมใส่อยู่นี้ ศูนย์ไม่มีแน่ๆอยู่แล้ว.....ถ้าซ่อมอู่กรณีชุดแต่งเราสามารถเลือกร้านที่เราไปทำมาให้แก้รึซ่อมแทนได้ไหม.....

คุยกับอู่เลยครับ (หมายถึงอู่ในประกันอะนะ) ต้องเอาอู่ที่ใจกว้างนิดนึงที่เขาจะยอมสั่งงานดิบในร้านที่เราต้องการมาทำสี (กรณีซ่อมไม่แน่ใจแฮะ) 

....เอาได้เท่าที่ได้ครับเบิร์ดไม่ต้องซีเรียส ได้เท่าไหร่เราก็ทำบุญแค่นั้น....สบายใจดี ไม่ต้องคิดว่าจะต้องได้เยอะได้น้อย ได้เท่าไหร่ให้เท่านั้น

ตามนี้

คุยกับอู่เลยครับ (หมายถึงอู่ในประกันอะนะ) ต้องเอาอู่ที่ใจกว้างนิดนึงที่เขาจะยอมสั่งงานดิบในร้านที่เราต้องการมาทำสี (กรณีซ่อมไม่แน่ใจแฮะ) 

ถ้างั้นผมว่าคงอยากแล้วล่ะ...อิอิ พอเห็นภาพรางๆแล้ว ซ่อมห้างดีกว่า...กรณีที่ซ่อมไม่ได้ต้องเปลี่ยนชุดแต่งคิดว่าเขาคงให้เราสั่งชุดแต่งที่เราทำมาจากร้านนั้น มาทำสี คล้ายๆเคสของพี่เก๋ กะมั่ง...น่าจะง่ายกว่า ไงวันที่ 5 ถามมู๋เน๊ตอีกทีดีกว่า

ได้ครับผม

อ.บานนา จ.นครนายก ใครผ่านแถวนั้นมีน้ำท่วมบางไหม .....พฤหัส-ศุก นี้ ไปสัมมนาที่ ชลพฤกษ์ รีสอร์ท

บ่ายวันนี้ไปสำรวจที่รีสอร์ทมาน้ำแห้งแล้วครับ

บ่ายวันนี้ไปสำรวจที่รีสอร์ทมาน้ำแห้งแล้วครับ

...........ขอบคุณครับ พรุ่งนี้ไปสัมนาที่นั้นครับ....

ลงเรือป่านนี้จะเป็นไรมั้ยครับ วันนี้หยุดเช้าเลยมีเวลาออกกำลังเยอะหน่อย อิ อิ

ลงเรือป่านนี้จะเป็นไรมั้ยครับ วันนี้หยุดเช้าเลยมีเวลาออกกำลังเยอะหน่อย อิ อิ

......ออกกำลัง...ส่วนไหนรึท่าน เอวรึก้น...555+