Jump to content

Recommended Posts

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

แอบมาอาบน้ำลูกชาย

ขอบคุณท่านหมี สำหรับน้ำยาเช็ดล้อ ดำขึ้นมาเหมือนใหม่ทีเดียว

ใช้ glossworkz, blacklight และ clearseal

แอบมาอาบน้ำลูกชาย

ขอบคุณท่านหมี สำหรับน้ำยาเช็ดล้อ ดำขึ้นมาเหมือนใหม่ทีเดียว

ใช้ glossworkz, blacklight และ clearseal

ว๊าววววววว  น่าอิจฉาคนมีโอกาศล้างรถเคลือบ Wax จังเลย.............ที่นครชัยศรีฝนกำลังตกหนักอีกแล้ว

น้ำยาเช็ดล้อคือ Silicone ครับ แรกๆอาจจะเปลืองหน่อย เพราะยังไม่ซึมเข้าฟองน้ำ หลังจากนั้นจะเปลืองน้อยลงครับ

ว๊าววววววว น่าอิจฉาคนมีโอกาศล้างรถเคลือบ Wax จังเลย.............ที่นครชัยศรีฝนกำลังตกหนักอีกแล้ว

น้ำยาเช็ดล้อคือ Silicone ครับ แรกๆอาจจะเปลืองหน่อย เพราะยังไม่ซึมเข้าฟองน้ำ หลังจากนั้นจะเปลืองน้อยลงครับ

อย่าเพิ่งมาแถวนี้น่ะครับ เพิ่งจะเงาแว้ป อิอิอิ

ใช่แล้วทีแรกฟองน้ำแห้งอยู่ ต้องใช้เยอะหน่อย แต่ใช้เสร็จไม่ต้องล้างฟองน้ำใช่ป่ะครับ

ตอนนี้ผมเก็บใส่ถุงพลาสติกไว้เลย

อย่าเพิ่งมาแถวนี้น่ะครับ เพิ่งจะเงาแว้ป อิอิอิ

ใช่แล้วทีแรกฟองน้ำแห้งอยู่ ต้องใช้เยอะหน่อย แต่ใช้เสร็จไม่ต้องล้างฟองน้ำใช่ป่ะครับ

ตอนนี้ผมเก็บใส่ถุงพลาสติกไว้เลย

555  เดี๋ยวสัปดาห์หน้าผมจะอวดบ้างดีกว่าครับ...........อิอิอิ (สถานที่แอบเคลือบคุ้นๆน๊ะ)

ฟองน้ำมิต้องล้างครับ สวมถุงพลาสติกไว้ใช้ในครั้งต่อไปได้เลย (ผมทำแบบนี้น๊ะ รวมถึงฟองน้ำลง Wax ด้วย)

50%แล้วว

รถเทพจอดตรงไหนอะเสี่ยวี ..................... แล้วแมวที่ชอบขึ้นรถเทพละ สร้างห้องให้อยู่อะป่าว

555 เดี๋ยวสัปดาห์หน้าผมจะอวดบ้างดีกว่าครับ...........อิอิอิ (สถานที่แอบเคลือบคุ้นๆน๊ะ)

ฟองน้ำมิต้องล้างครับ สวมถุงพลาสติกไว้ใช้ในครั้งต่อไปได้เลย (ผมทำแบบนี้น๊ะ รวมถึงฟองน้ำลง Wax ด้วย)

บอกแล้ว ไปล้างที่บ้านพ่อ เพราะอยู่คอนโดไม่มีที่บ้างอ่ะ

ถ้าอาทิตย์หน้าท่านล้างมารับรอง คนอื่นหมองหมดเลย 555

ฟองน้ำใช้เสร็จไม่ต้องล้างรึ ผมล้างทุกครั้งเลย กลัวมันจับเป็นก้อน แล้วเดี๋ยวจะเสียอ้ะ

รถเทพจอดตรงไหนอะเสี่ยวี ..................... แล้วแมวที่ชอบขึ้นรถเทพละ สร้างห้องให้อยู่อะป่าว

สู้ๆ ครับวี

เสี่ยหมี ลังเลที่จอดรถเอาตรงไหนดี พี่ ป งบบานปลายสุดๆ ขอบคุณครับบ

บอกแล้ว ไปล้างที่บ้านพ่อ เพราะอยู่คอนโดไม่มีที่บ้างอ่ะ

ถ้าอาทิตย์หน้าท่านล้างมารับรอง คนอื่นหมองหมดเลย 555

ฟองน้ำใช้เสร็จไม่ต้องล้างรึ ผมล้างทุกครั้งเลย กลัวมันจับเป็นก้อน แล้วเดี๋ยวจะเสียอ้ะ

วันที่ 31 หยุดงานครับ เพราะแม่เจ้าแพนด้าเวรดึกคืนวันที่ 30 เลยต้องไปส่งเจ้าแพนด้าครับ

หลังจากนั้นคงจะต้องมีมาตรการอะไรกับรถของผมบ้างครับ.........อิอิอิ

ฟองน้ำ ผมลืมไปว่าผมลงทุกสัปดาห์เลยมิได้ล้าง สวมถุงไว้

แต่หากว่าไม่มีแนวโน้มว่าจะใช้สัปดาห์ถัดไปล้างดีกว่าครับ

หากไม่ล้างจะทิ้งเป็นก้อนแน่นอนครับ...........

เสี่ยหมี ลังเลที่จอดรถเอาตรงไหนดี พี่ ป งบบานปลายสุดๆ ขอบคุณครับบ

ความคิดผมน๊ะ(หากเป็นผม)เอาไปเก็บไว้ในห้องนอน กลางคืนก็เปิดแอร์นอนพร้อมกับเปิดเครื่องเสียงระดับเทพเบาๆ หลับสบาย อ่อ....อย่าลืมห่มผ้าให้ด้วยน๊ะเดี๋ยวหนาวแอร์ เมื่อหิวปลาดุกฟูค่อยเอาออกมาใช้ครับ รับรองไม่ต้องห่วงเรื่อง น้องแมว พี่ยุง และน้องหนูด้วย

ฝนตกหนักมากๆเลย บางทีท่วมแว้ว -.-

ท่วมเกาะยอหรออาจารย์...........เป้นเพราะอาจารย์ไปเปลี่ยนฟิล์มอะป่าว

ท่วมเกาะยอหรออาจารย์...........เป้นเพราะอาจารย์ไปเปลี่ยนฟิล์มอะป่าว

ท่วมหลายจุดครับ แต่เปนจุดที่ท่วมง่ายๆยุ

ท่วมหลายจุดครับ แต่เปนจุดที่ท่วมง่ายๆยุ

สมัยผมเรียน หน้า วค. มศว. ย่านนั้นเลย  แล้ว 5 แยกเกาะยอท่วมไหมครับ

สมัยผมเรียน หน้า วค. มศว. ย่านนั้นเลย  แล้ว 5 แยกเกาะยอท่วมไหมครับ

ท่วมอย่างง่ายเลยครับพี่ชาย