Jump to content

Recommended Posts

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

พี่ไม่ผิดครับ

งานนี้ผมคงแจ๊คพ๊อต แค่มาบ่นเฉยๆ อิอิอิ

เปลี่ยนเป็นรุ่น Top เลยลูกเพ่ มีอะป่าว

มีเรื่องมาบ่นให้ฟัง

กล้องที่ซื้อมาติดหน้ารถ สั่งซื้อมา 5 ตัว มีปัญหา 2 ตัว คือของผมกับพี่ปาน มีปัญหาที่ อินฟราเรดไม่ทำงาน ก็จัดการส่งไปให้ผู้ขายจัดการจนกลับมาใช้ได้

หลังจากนั้น สักพัก ของผมมีปัญหาอีก คือกล้องหน้า สีเพี้ยน หน้าจอซ้อน ภาพออกมามีแค่สีเขียวกับชมพู ก็ส่งไป หายไปเกือบเดือน เพิ่งได้คืนมาเมื่อวันศุกร์

เช้าวันเสาร์ด้วยความตื่นเต้นเลยจัดการใส่แล้วก็ออกไปข้างนอก

สักพัก หน้าจอเพี้ยนอีกแล้ว เป็นเหมือนเดิมเลย คุยกับคนขาย เขาบอกเปลี่ยนสายแพให้เรียบร้อย ตอนลองก็ไม่เป็น ผมบอกก็ไม่รู้ ผมก็ถ่ายรูปส่งให้ดู เขาก็งงเหมือนกัน สรุปส่งไปให้อีกรอบ คราวนี้จะกลับมาเป็นยังไงก็ไม่รู้

ซื้อกล้องมา ไม่ได้ใช้จริงๆ จังๆ กับเขาเลย เซ็งมากกกกกกก

:0081: :0081: :0081: :0081: :0081:

ของผมมีปัญหาที่สายชาร์ตไฟครับ รื้อซ่อมเองเลย ใช้งานได้ตามปกติแล้วครับ

ของผมมีปัญหาที่สายชาร์ตไฟครับ รื้อซ่อมเองเลย ใช้งานได้ตามปกติแล้วครับ

อาการเป็นไงครับ

ไฟที่จ่ายเข้ากล้องจะติดๆดับๆครับพี่ ประมาณเหมือนขั้วต่อหลวม ให้คุณสามรื้อดูจึงรู้ว่าสายชาร์ตไฟมีปัญหา เลยมารื้อเองที่บ้านจัดการมันซะเลยครับ

ไฟที่จ่ายเข้ากล้องจะติดๆดับๆครับพี่ ประมาณเหมือนขั้วต่อหลวม ให้คุณสามรื้อดูจึงรู้ว่าสายชาร์ตไฟมีปัญหา เลยมารื้อเองที่บ้านจัดการมันซะเลยครับ

อืมม์

ลงเรือครับ ยังประสบปัญหากับความไม่เป็นธรรมในการเบิกเงินลาศึกษาต่อ

สู้ ๆ น้อง พรุ่งนี้พี่จะไปสมัครเรียนมั่ง ไม่รุเค้าจะรับไหม 55

สู้ ๆ น้อง พรุ่งนี้พี่จะไปสมัครเรียนมั่ง ไม่รุเค้าจะรับไหม 55

ต่อไปต้องเรียก ดร. มาต

ต่อไปต้องเรียก ดร. มาต

ก่อนนั้นด้วย

รศ.ดร.สามารถ ครับ

เยอะเกิ้นคับ ...ให้เค้ารับเรียนก่อนฉลองเลย 55

เยอะเกิ้นคับ ...ให้เค้ารับเรียนก่อนฉลองเลย 55

หรือจะเอายศทหาร/ตำรวจ นำหน้าชื่อด้วยอะครับ

หรือจะเอายศทหาร/ตำรวจ นำหน้าชื่อด้วยอะครับ

มีอาจารย์ รร นายเรืออากาศคนนึง รศ.นอ.ดร. (รองศาสตราจารย์ นาวาอากาศโท ด๊อกเตอร์) 

มีอาจารย์ รร นายเรืออากาศคนนึง รศ.นอ.ดร. (รองศาสตราจารย์ นาวาอากาศโท ด๊อกเตอร์) 

ดีน๊ะ ไม่เป็นหมอ ไม่งั้นมี นพ. ตามมาด้วย

แบบหมอเนศดีกว่าคับ ยาวดี

คนปักชื่อร้องจ๊ากแน่เลย หากเป็นสมัยนักเรียน

ฝนตกหยิมๆ ชวนยายเก็บเห็ดดีกว่า

แล้วผมจะสยองวันที่ 31 ไหมครับ....ผมกลัวเหลือเกิน

แบบหมอเนศดีกว่าคับ ยาวดี

น.สพ. = นายสัตวแพทย์

แต่มักโดนแซวว่า "หนังสือพิมพ์" เหอๆ -_-''

ฝนตกครับเสี่ยหมี อดใจไว้ ย้ายร้านแล้ว ฝนตดจะปิดร้านนอนกลางวันครับ

แด่ท่านที่สะสมสแตมป์ 7-11

http://www.arjin.com/2013/10/7-eleven-stamp-promotion-november-2013.htm

ตอนแรกก้ไม่ได้ตั้งใจเก็บ ได้มาก็รวมๆไว้ พอมาแปะลงเล่ม โอโห ได้เกือบ200ดวงแระ  จัดร่มมาอันและที่เหลือใช้ซื้อของ7-11ต่อ

ฝนตกครับเสี่ยหมี อดใจไว้ ย้ายร้านแล้ว ฝนตดจะปิดร้านนอนกลางวันครับ

ติดป้ายบอกลูกค้าด้วยนะครับ ว่า............

ฝนตกปิดร้านนอนกลางวัน

ลูกค้าจะได้ไปร้านอื่น ไม่อยากรบกวนปลุกพ่อค้ายา

ตอนแรกก้ไม่ได้ตั้งใจเก็บ ได้มาก็รวมๆไว้ พอมาแปะลงเล่ม โอโห ได้เกือบ200ดวงแระ  จัดร่มมาอันและที่เหลือใช้ซื้อของ7-11ต่อ

ของพี่เจ้าแพนด้าแลกลังใบใหญ่มาได้ 1 ใบ ยังเหลืออีก เห็นว่าจะแลกเสื่ออะครับ  แต่ก็เคยโดนหลอกเหมือนกันครับ จับได้เพราะชาเขียวขนาด 1 ลิตร หักลบสแตมปืแล้วแพงกว่าห้างดอกบัว 1 บาท............อิอิอิ หายเซ่อไปเลย