Jump to content

Recommended Posts

ทำตามที่พี่ ๆ น้อง ๆ แนะนำ  ทุกท่านแล้วครับ เอาเครื่องไปล้างที่ร้าน 

เปิดเครื่องติด แต่ไม่มีเสียงอะไร โทรเข้าออกไม่มีเสียง  เวลามีสายเข้า จอจะลายมาก

ตามจังหวะสั่่นของเครื่อง  เครื่องร้อนมาก น่าจะพังแล้ว S4 ผม 

เล่น Line ได้อย่างเดียว 

อุปกรณ์อื่นๆยังใช้ได้บ้างเปล่าครับ ผมรู้จักกับพี่คนหนึ่งเเถวที่ผมอยู่นี้เเหละครับ เป็นช่างซ่อมโทรศัพท์อยู่ครับ เผื่อจะเอาอะไหล่เครื่องอื่นๆมาเปลี่ยนได้บ้างอะครับ

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

ซื้อ Note3 สถานเดี่ยว ถ้า CPU Snapdragon 800 เข้ามาแล้วจัดเลยครับ ซึ่งเร้วกว่า CPU Exynos 5420 

http://pantip.com/topic/31232291

http://pantip.com/topic/31028403

http://www.samsung.com/th/consumer/mobile-devices/galaxy-note/galaxy-note/SM-N9000ZWETHL

https://www.facebook.com/groups/GalaxyNote3Club/

ข้อมูลเยอะจิงๆเสี่ยหมี ปึ๊กๆ

โบยังอยู่โคราชเหมือนเดิมเจ้าค่ะพี่หมี

สวัสดีเจ้าค่ะพี่จุ๊ฟ พี่จุ๊ฟสบายดีเหมือนพี่ๆคนอื่นนะคร๊าาาาา

โบยังอยู่โคราชเหมือนเดิมเจ้าค่ะพี่หมี

สวัสดีเจ้าค่ะพี่จุ๊ฟ พี่จุ๊ฟสบายดีเหมือนพี่ๆคนอื่นนะคร๊าาาาา

เริ่มหนาวแล้วซินะครับหมอโบที่โคราชา

ฝนตก ตากฝน เย็นจังครับ

ได้แบบนี้นะ จะเลิกกินเหล้า จะขยันทำงาน จะไม่เจ้าชู้ จะเป็นคนดี 55555555

ข้อมูลเยอะจิงๆเสี่ยหมี ปึ๊กๆ

ก็เก็บไปเรื่อยๆอะเสี่ยวี...........แต่ก็ไม่วายโดน SMS หลอกกินเงินในมือถือซะหลายบาทเลย  แล้วยังมาหาว่าผมเปิดบริการ Internet อีก

ได้แบบนี้นะ จะเลิกกินเหล้า จะขยันทำงาน จะไม่เจ้าชู้ จะเป็นคนดี 55555555

ม่ายเชื่อ หุ หุ หุ

ประเทืองน๊ะ...............ชอบใช่ป่าว..............

โคราชเริ่มหนาวแล้วนะคร๊า พี่ๆคนไหนจะมางาน " มัน ใหญ่ มาก " บ้างคร๊า?

ในงานมีอะไรบ้างอะครับ ที่ว่า  มันใหญ่มาก

ก้อ "มัน" ไงพี่

ที่พาหุรัด ก้มีน๊ะ อร่อยด้วย

ดูจากคอแล้วไม่น่าใช่นะพี่ อิอิ

รูป มันแต่งได้ครับ

ที่พาหุรัด ก้มีน๊ะ อร่อยด้วย

รูป มันแต่งได้ครับ

มันจะลบลูกกระเดือกได้เร้อออออ พี่หมีอย่าทำให้ผมหลอนดีกว่า

ยังไม่ได้ทำตามที่ผมบอกเลยครับเสี่ยปาน

ใช้งานไม่หนักไม่เป็นไรครับพี่.....สบาย

อุปกรณ์อื่นๆยังใช้ได้บ้างเปล่าครับ ผมรู้จักกับพี่คนหนึ่งเเถวที่ผมอยู่นี้เเหละครับ เป็นช่างซ่อมโทรศัพท์อยู่ครับ เผื่อจะเอาอะไหล่เครื่องอื่นๆมาเปลี่ยนได้บ้างอะครับ

จะลองเอาเข้าศูนย์ซ่อมก่อนครับ...ถ้าซ่อมออกมาแล้วเครื่องรวน ก็คงต้องเปลี่ยนใหม่

มันจะลบลูกกระเดือกได้เร้อออออ พี่หมีอย่าทำให้ผมหลอนดีกว่า

ฟ้อง...ญ. หญิง....  ชัวร์

เมื่อเช้าลองสีแดงของ รปภ. ฟัง FM ได้ด้วย เปลี่ยนเสาเพิ่ม 200 บ. และทดสอบกับ รปภ. อีก 1 โรงงาน ได้ยินชัดแจ๋วเลย ระยะห่าง ประมาณ 2-3 กม.  เพราะโรงงานอีกแห่งนึงอยู่ใกล้แยกท่านา อ.นครชัยศรี

จะลองเอาเข้าศูนย์ซ่อมก่อนครับ...ถ้าซ่อมออกมาแล้วเครื่องรวน ก็คงต้องเปลี่ยนใหม่

เท่าที่ถามช่างดู ซ่อมได้ยังไงก็ไม่เหมือนเดิม

เดี่ยวมันก็บอกว่าบอร์ดพังอีกละ....ได้ใหม่ชัวร์  แล้วเบอร์โทรติดต่อในเครื่องละครับ ระวังน๊ะ.......

เนตก็เน่า มาแบบกระปริดกระปรอย โอ๊ย ชีวิต 

ใส่เกลือซะหน่อยซิครับเสี่ยปาน.......ดองเค็ม Internet เลย

HBD จร้า....ทั้งสองท่าน สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวย ร่ำรวย สวยๆหล่อๆ นะจร้าาาา  อวยพรช้าเพิ่งออกจากห้องเทรน ....

HBD จร้า....ทั้งสองท่าน สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวย ร่ำรวย สวยๆหล่อๆ นะจร้าาาา  อวยพรช้าเพิ่งออกจากห้องเทรน ....

ขอบคุณครับท่านพี่

จากเรื่องสั่งซื้อ ว แดง ผมลองหาร้านและสอบถามมาได้ความตามนี้ครับ 

เครื่อง Fujitel FB-580 ราคาเน็ต 2,300 บาท ราคาลดไม่ได้แล้วครับ แต่ทางร้านบอกว่าจะแถมซองหนังให้แทน

ราคานี้ได้ เครื่อง แบต เสายาง แท่นชาร์ท+อแดปเตอร์ คลิปเอว คู่มือภาษาไทย และแถมซองหนังครับ

รบกวนถามว่าถ้าจะสั่งซื้อสะดวกช่วงไหนครับ ผมจะได้คุยกับร้านอีกทีเพราะเห็นว่าราคานี้มีจำนวนจำกัดครับ

ให้ลงชื่อเดือนตามหลังชื่อได้เลยครับ

1.พี่หมี 2 ตัว               ก่อน Meeting 1-2 สัปดาห์ ครับ

2.แจ๊ค 2 ตัว               ธค

3.วี 1 ตัว

4.พี่ปาน 1 ตัว

5.พี่อู๊ด 2 ตัว

6.พี่ปู่ 1 ตัว

7.ต้อม 2 ตัว                 ตอนไหนก็ได้ 

8.หมอ 2 ตัว                 ธค

9.ท็อป 1 ตัว

10.พี่เปี๊ยก 1 ตัว            ธค

ลิงค์ของร้านขาย ว ครับ --> http://www.triomass....pic.php?f=4&t=5

ในงานมีอะไรบ้างอะครับ ที่ว่า  มันใหญ่มาก

Big Mountain Music Festival ครั้งที่ 5 วันที่ 7-8 ธันวาคม 2556 โบนันซ่า เขาใหญ่

อยากไปเที่ยวโคราชา  ครัช

สงสัยจะตายจมขวดเหล้าแน่ๆ ต้อมเฮ้อ....