Jump to content

Recommended Posts

• Replies 69.8k
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

• mie

11580

• Ms_smart

10003

• superpiak

7971

• Puthapong

6570

พี่ปู่มาวันไหนเหรอคะ? อยากเห็นวิธีการขัดเคลือบที่ถูกต้องน่ะค่ะ เอาไปให้ที่ร้านทำ ราคาแพง ไม่รู้งานออกมาจะดีไหม?

แต่ไม่ต้องทำรถให้โบ โบก็เลี้ยงข้าวพี่ปู่อยู่แล้วค่าาาาา

ให้ร้านขัด/เคลือบ  คิดให้ดีๆน๊ะครับหมอ ได้ร่องรอยเป็นวงๆมาแน่นอนครับ เขาไม่ได้ใส่ใจมากมายขนาดนั้น  แต่มีใน Facebook ราคา FD ประมาณ 5,000 บ. อะครับ คนขัด/เคลือบ ชื่อขุน โชติช่วง ผมเห็นงานที่เขา Post มาแต่ละคันล้วนสุดยอดทั้งสิ้นครับ ผมดูแล้วเขารักรถลูกค้ามากเลยครับ มากกว่าตามคาร์แคร์ซะอีก จริงๆผมก็เคยไปขัดทั้ง 0 และในปั๊มน้ำมันใกล้ตึกช้าง เมื่อไรก็ตามที่รถผมโดนแสงแดดส่อง หรือกลางคืนโดนแสงไฟส่องจะเห้นร่องรอยเต็มไปหมดเลยครับ และก็ทน ฝืนเคลือบเองมาร่วม 3 ปีกว่าๆ และเพิ่งจะรู้จักกับท่านปู่เมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมาเองครับ และได้ไปลองขัด/เคลือบกับพี่ปู่ ผลออกมาร่องรอยหายเกือบหมดครับ (ที่เหลือร่องรอยแมวขึ้นหลังคา) ซึ่งของผมรถสีดำจะเห็นชัดเจน  และยอมรับครับว่าหลังจากใช้เครื่องมา 1 วันจะเมื่อยตัวมากครับ (ขนาดท่านปู่ช่วยแล้วนะครับ)

ลงเรือยามเย็น สวัสดีครับเสี่ยหมีฝนตกยังครับ

ไม่ตกครับเสี่ยวี  มีแสงแดดยามเย็นสวยงามมากครับ  เดี๋ยวจะเก็บใส่ขวดไปฝากนะครับ

วันนี่เสี่ยปานไปหาเสี่ยวีอะป่าวครับ

ไม่ตกครับเสี่ยวี  มีแสงแดดยามเย็นสวยงามมากครับ  เดี๋ยวจะเก็บใส่ขวดไปฝากนะครับ

วันนี่เสี่ยปานไปหาเสี่ยวีอะป่าวครับ

แหม คารมคมหอก เสี่ยหมี ไม่เบาเลย นะ

แหม คารมคมหอก เสี่ยหมี ไม่เบาเลย นะ

ขอบคุณครับพี่

วันนี้ได้เป่านกหวีดบ้างไหมครับ  ที่ต่างจังหวัดโดนไปหลายจังหวัดแล้วนะครับ

ขอบคุณครับพี่

วันนี้ได้เป่านกหวีดบ้างไหมครับ  ที่ต่างจังหวัดโดนไปหลายจังหวัดแล้วนะครับ

พี่หมีเสาร์นี้ไปไหนคับ

ไม่ได้มาครับ มาวันไหนบกล่วงหน้าด้วยนะครับ ตอนนี้เตี่ยกะแม่มาอยุ๋ด้วย จะไปไหนออกไปไหนไม่ได้เลยครับ

ลงเรือครับป๋ม

พี่หมีเสาร์นี้ไปไหนคับ

วันเสาร์ตอนเที่ยงน่าจะชวนแพนด้าเที่ยวห้างเดอะมอลลครับ มิดไนท์เซล คงจะไปซื้อรถไฟ หรือพวกรางของ TOMY ครับ หลังจากนั้นช่วงเย้นเฝ้าแพนด้าเรียนว่ายน้ำครับ กะจะให้เป็นก่อน Meeting ครัวถนอมครับอาจารย์

ไม่ได้มาครับ มาวันไหนบกล่วงหน้าด้วยนะครับ ตอนนี้เตี่ยกะแม่มาอยุ๋ด้วย จะไปไหนออกไปไหนไม่ได้เลยครับ

สงสัยประวัติดีเด่นแน่เลย

Up Up Up

สรุปเรื่อง ว แดงครับผม

เครื่อง Fujitel FB-580 ราคา 2,300 บาท  ราคานี้ได้ เครื่อง แบต เสายาง แท่นชาร์ท+อแดปเตอร์ คลิปเอว คู่มือภาษาไทย และแถมซองหนังครับ

จากที่ถามมา  ส่วนใหญ่สะดวกเดือน ธค ผมเลยคุยกับทางร้านแล้วครับ นัดรับของพร้อมชำระเงินวันศุกร์ที่ 6 ธค 

ทีนี่รบกวนใครที่ว่างวันนั้น นัดเจอกันสักคนสองคนก็ได้ หรือใครว่างก็มา จะได้รับของด้วยเลย เพื่อเป็นสักขีพยาน

ในการชำระเงิน และช่วยเช็คสินค้าด้วยนะครับ   :) 

ส่วนเรื่องค่า ว แดง 2,300 บาทต่อเครื่อง ใครพร้อมก็โอนมาที่ บ/ช ผมได้เลย ส่วนใครยังไม่สะดวกผมจะออกให้ไปก่อนนะครับ   :) 

นาย ธเนศ ชินวราภรณ์

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาศาลายา บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 316-258314-6

ใครโอนแล้วรบกวนแจ้งด้วยครับ จะทางบอร์ด ไลน์ หรือโทรมาก็ได้ครับ เบอร์โทร : 081-808-8970

ปล 1 ใครที่สะดวกมาช่วยรับของและเช็คสินค้า วันศุกร์ที่ 6 ธค เดี๋ยวใกล้ๆ ค่อยนัดกันเรื่องเวลาอีกทีครับ 

ปล 2 บริษัท ทรีโอ แมส จำกัด 1358/17 ถนนเทพารักษ์ กม.1 เปิดบริการวันจันทร์-วันเสาร์ 09.00-18.00 น.

(เข้าจากถนนสุขุมวิท 300 เมตร อยู่ซ้ายมือ ตรงข้ามซอยเทพารักษ์8 ใกล้ รพ.จุฬาเวช)

ลิงค์ของร้านครับ --> http://www.triomass....pic.php?f=4&t=5

รวมยอดสั่ง 13 เครื่อง

1.แจ๊ค 2 ตัว               
2.วี 1 ตัว            โอนเงินแล้ว (โอนเกิน 900 บาท คืนเงินส่วนเกินตอนรับของ)
3.พี่ปาน 1 ตัว
4.พี่อู๊ด 2 ตัว       โอนเงินแล้ว        
5.พี่ปู่ 1 ตัว
6.ต้อม 2 ตัว                
7.หมอ 2 ตัว                 
8.ท็อป 1 ตัว
9.พี่เปี๊ยก 1 ตัว            

วันเสาร์ตอนเที่ยงน่าจะชวนแพนด้าเที่ยวห้างเดอะมอลลครับ มิดไนท์เซล คงจะไปซื้อรถไฟ หรือพวกรางของ TOMY ครับ หลังจากนั้นช่วงเย้นเฝ้าแพนด้าเรียนว่ายน้ำครับ กะจะให้เป็นก่อน Meeting ครัวถนอมครับอาจารย์

กลางคืนไปตลาดนัดรถไฟคับ เน็ตเลี้ยง

ลองพาแพนด้ามาเดินเล่นตลาดนัดรถไฟด้วยสิครับ มีอะไรหลากหลาย ของเล่นเด็กก็มีเยอะ อากาศกำลังเย็นสบาย น่าเดินน่ะครับ

ตัดสินใจวันเสาร์ก็ยังทันน่ะครับ ให้ไปวางแผนดู หุ หุ หุ

ลองพาแพนด้ามาเดินเล่นตลาดนัดรถไฟด้วยสิครับ มีอะไรหลากหลาย ของเล่นเด็กก็มีเยอะ อากาศกำลังเย็นสบาย น่าเดินน่ะครับ

ตัดสินใจวันเสาร์ก็ยังทันน่ะครับ ให้ไปวางแผนดู หุ หุ หุ

เน็ตบอกเต็มที่ไม่มีอั้นด้วย หุ หุ หุ

แจ่ม ๆ เด๋วเหมารถตู้พาเด็ก ๆ ที่ ม ไปกินด้วย

แจ่ม ๆ เด๋วเหมารถตู้พาเด็ก ๆ ที่ ม ไปกินด้วย

เอาแร้ว มีเหมารถตู้พาเด็กๆ มาด้วย อย่างงี้แจ๊คจะต้องมาให้ได้แล้วม้าง 555

กลางคืนไปตลาดนัดรถไฟคับ เน็ตเลี้ยง

เลิกเรียนไม่น่าจะไปทันอะครับ เริ่มเรียนตอน 17.00 น. - 18.30 น. ครับอาจารย์ 

น่าสนน๊ะครับ เดี๋ยวเย้นนี้ไปคุยดูก่อนนะครับ

หากพลาด ไปถล่มถึงที่ทำงานมู๋เนตเลยครับ

เลิกเรียนไม่น่าจะไปทันอะครับ เริ่มเรียนตอน 17.00 น. - 18.30 น. ครับอาจารย์ 

น่าสนน๊ะครับ เดี๋ยวเย้นนี้ไปคุยดูก่อนนะครับ

หากพลาด ไปถล่มถึงที่ทำงานมู๋เนตเลยครับ

ตลาดนัดรถไฟเขาตั้งร้านกันช้าครับ บางร้านทุ่มนึงเพิ่งเริ่มตั้งก็มี แล้วเขาก็เดินกันดึกๆ มาเถอะ ได้พาแพนด้ามาเห็นอะไรใหม่ๆ ที่บรรยากาศตามห้างไม่มีครับ

จะบอกแนวๆ ตลาดนัดแต่ของหลากหลาย ที่ผมเดินก็ทำเอาเพลินได้เหมือนกันน่ะครับ

ช่วยลุ้นให้มาได้น่ะครับ เพราะไหนๆ เน๊ตจะเลี้ยงแล้ว เราต้องพาสมาชิกมาเยอะๆ มาถล่มให้เต็มที่ หุ หุ หุ :0055: :0055: :0055:

เน็ตบอกเต็มที่ไม่มีอั้นด้วย หุ หุ หุ

แลดูมีความสุขเนอะ ที่ได้ถล่มน้องเนี่ยะ  :angry:  :angry:

พามาเล๊ยยยย แต่จะเลี้ยงเฉพาะเด็กๆ หนุ่มๆ ขาว ตี๋ ตาตี่ นะ โฮ๊ะ โฮ๊ะ โฮ๊ะ  :0019:  :0019:  :0019:

ตลาดนัดรถไฟเขาตั้งร้านกันช้าครับ บางร้านทุ่มนึงเพิ่งเริ่มตั้งก็มี แล้วเขาก็เดินกันดึกๆ มาเถอะ ได้พาแพนด้ามาเห็นอะไรใหม่ๆ ที่บรรยากาศตามห้างไม่มีครับ

จะบอกแนวๆ ตลาดนัดแต่ของหลากหลาย ที่ผมเดินก็ทำเอาเพลินได้เหมือนกันน่ะครับ

ช่วยลุ้นให้มาได้น่ะครับ เพราะไหนๆ เน๊ตจะเลี้ยงแล้ว เราต้องพาสมาชิกมาเยอะๆ มาถล่มให้เต็มที่ หุ หุ หุ :0055: :0055: :0055:

มากันแยอะๆ เล๊ยยยย ไม่ต้องเกรงอกเกรงใจ สิ้นเดือนพอดี มีเงินเท่าไหร่ใช้มันให้หมด อย่าเหลือไว้ให้เป็นเสี้ยนหนามตำใจ 555555