Jump to content

อยากรู้เรื่อง k20

Recommended Posts

มันสามารถเอาของตัวถังอื่นมาลงได้หรือเปล่าครับ อย่าง ep3 หรือ dc5 หรือว่าต้องเป็น fd2 อย่างเดียวเลย

โทรไปถามมาราคาแต่ล่ะที่โหดร้ายมากๆ 555+

ใครเคยวางรุ่นอื่น หรือ พอมีข้อมูล + ราคา รบกวนเป็นแนวทางทีครับ จะได้รู้ว่าควรจะปั้น fd ต่อ หรือ กลับไปเล่น 200 เหมือนเดิม -*-

ปล.ราคาวางที่เช็คมานี่เอาไปทำ SR คงได้ซัก 500 ม้าแล้วล่ะมั้ง 555+

ก็จริงนะครับ ปั้น 200sx คงไปไกลแล้ว

ตอนนี้ใจมันรักบอดี้ FD2 มีตังคงทำเครื่อง แน่ครับ

ปล.อยากทราบด้วยครับ :)

ถ้าใจรักก็ต้องสู้ราคาครับแต่ก็อย่างที่บอกครับราคาเครื่องทำsr20ได้ม้าอีกเยอะ

วาง K DC5 ก็ใด้ครับ แต่เคยใด้ยินกันว่าไม่จบ

ไอที่ว่าไม่จบ ไม่ใช่อู่ทำไม่จบนะครับ..เจ้าของรถไม่จบมากกว่า

ระบบไฟ FD ยุ่งยากครับ K20A ep3/dc5 จะวางก็วางได้แต่หาช่างไฟเดินระบบไฟ เทพๆ ให้จบด้วยการวิ่งด้วยกล่องเดิมให้เรียบก่อน แล้วค่อยจูนกล่องแต่งเพิ่มตามความอยาก แต่ไม่แน่ใจว่า HONDATA คือคำตอบของโจทย์นี้หรือเปล่าเพราะเห็นประโยชน์ของมันเหลือล้นจริงๆ

ถ้าหาอู่วาง K ดีๆ แนะนำ VTEC STORE ถ้างบเราไม่อั้นจริงๆ หรือไป BEAR R ก็จะได้พวก K24 ไม่ก็ GT Garage รังสิตครับ อู่นี้เทพ เทคโบ อาจมีเจ้าอื่นอีกครับ แต่นอกเหนือจากนี้ผมไม่ค่อยทราบเท่าไหร่ แต่ทราบอยู่หนึ่งอู่ ว่าอย่าไปแน่นอนครับ อยากรู้ PM มาคุยได้คับ ^^

KONG service เข้าไปคุยกับพี่ก้องได้เลย ราคาไม่แรง ถ้าจะวางเครื่องDC5อ่ะครับ

KONG service

V-PRO

GT Garage

Garage N1

backstage

ถ้าใจรักฮอนด้า กับ งบเหลือ ทำไปเถอะครับ :D แต่ถ้าคิดว่าวางแล้วแรงเลย บอกได้เลยว่าไม่แรง อิอิ ต้องมี แคม ลิ้น กล่อง ครัช เต็ด ถึงจะแรงครับ

ค่าเครื่อง DC5 ปาไป 150000 ค่าวาง ค่าแท่นเครื่อง ก็เกือบ 2 แสน ไปแหล่ว แรงแบบสแตนดาดโรงงานเลย อันนี้ยังไงก็ต้องเสียตังโมต่อเพราะเดิมๆๆไม่ได้น่ากลัวอ่ะไรเลย -*-

ยังไงก็เห็น 3แสนอ่ะ ครับ อันนี้คงเห็นภาพ :lol:

ผมก็เล่นทั้ง Honda บล็อค K H D B เจ็บมาเยอะ :D และก็พวก RB26det 2jz-bo เล่น เทอรโบทำสบายกระเป๋ากว่าเยอะ 2 เจ โบหมก+กล่อง แค่นี้ก็วิ่ง 11-12 แล้ว งบแค่ไม่ถึงแสน

NAGAOKA โซน ปากเกร็ดปะครับ ถ้าระแว๊กนี้ แนะนำอู่พวกๆๆในเครือกันได้หลังไมล์ดีฟ่า

จะทำ FD ซื้อ DC5 ดีกว่า หรือถ้ามี FD ซื้อ FD 2 มาเป็นคู่แฝดดีกว่าประหยัดกว่าเยอะอิอิอิอิ

ผมอยู่โซนฝั่นธนครับ FD คันนี้เอาไว้ใช้งานครับ แต่ก็ตามประสาอดไม่ได้ที่จะแต่ง แต่งไปแต่งมาชักเยอะ 555+

ส่วนคันซิ่งๆกำลังมาครับ Comming Soon ^ ^! แต่คงไม่ dc5 ล่ะครับ เข็ดแล้วกะ NA ทำเป็นแสน เป็น Turbo ซื้อแค่ปรับบูสต์ไฟฟ้าตัวเดียวพอ 5555+

ผมอยู่โซนฝั่นธนครับ FD คันนี้เอาไว้ใช้งานครับ แต่ก็ตามประสาอดไม่ได้ที่จะแต่ง แต่งไปแต่งมาชักเยอะ 555+

ส่วนคันซิ่งๆกำลังมาครับ Comming Soon ^ ^! แต่คงไม่ dc5 ล่ะครับ เข็ดแล้วกะ NA ทำเป็นแสน เป็น Turbo ซื้อแค่ปรับบูสต์ไฟฟ้าตัวเดียวพอ 5555+

ไม่รู้ว่า s15 ที่เต็นต์พี่กอล์ฟไปยัง ลำขาว sr20 TD06 เจอครั้งแรกชอบเลย แต่ขาดตังอยู่นิสสสส T T