Jump to content

เกียรธรรมดาเวลาขับช้าๆช่วงรถติด เกียร 1 2 กระตุกมากๆครับ

Recommended Posts

อาการจะเป็นตอนช่วงขับไหลไปช้าๆตอนรถติด เข้าเกียร 1 หรือ 2 รถมันกระตุกๆ ต้องคอยเหยียบคลัชเลี้ยงไว้ตลอด

ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไร

ช่วยแนะนำหน่อยครับพี่ๆ

มันจะมีอาการแบตเสื่อมแล้วก้อพวกลิ้นสกปรก

แต่ถ้าเดินเบาเกียร์ว่างรอบนิ่งปกติ ก้อน่าจะไปดูอายุแผ่นคลัชละคับ

มันจะหมดละป่าว

มันจะมีอาการแบตเสื่อมแล้วก้อพวกลิ้นสกปรก

แต่ถ้าเดินเบาเกียร์ว่างรอบนิ่งปกติ ก้อน่าจะไปดูอายุแผ่นคลัชละคับ

มันจะหมดละป่าว

รอบเดินเบานิ่งปกติครับ พึ่งตั้งวาล์ว ล้างลิ้น กับ reset ecu ไป 

สงสัยจะแผ่นคลัชล่ะทีนี้ 

ขอบคุณครับพี่ทอม

ตอนเลี้ยงครัชออกตัวกระตุกเยอะไหมครับ

ตอนเลี้ยงครัชออกตัวไม่มีอาการครับพี่ออกปกติ แต่เวลาขับไปแล้วยกคันเร่ง(ปล่อยไหล) แล้วจะกดต่อรถมันจะเขย่า+กระตุกเลยครับ

Mtออก0เลยหรือสับเกียมาครับ

ผมออกมือสองมาได้ 6-7 เดือนแล้วครับพี่เป็นปี 2010 ดูในเล่มทะเบียนเป็น mt มาจากศูนย์ครับ

ตอนที่รถกระเด้า เปลี่ยนเป็นเกียร1 ในกรณีอยู่เกียร์2 อาการหายไหมครับ

เกียร์ 2 ยังเป็นอยู่ครับพี่แต่ไม่หนักเท่าเกียร์ 1      เกียร 3-4-5 ใช้งานปกติครับ

ผมออกมือสองมาได้ 6-7 เดือนแล้วครับพี่เป็นปี 2010 ดูในเล่มทะเบียนเป็น mt มาจากศูนย์ครับ

เกียร์ 2 ยังเป็นอยู่ครับพี่แต่ไม่หนักเท่าเกียร์ 1 เกียร 3-4-5 ใช้งานปกติครับ

ตอนที่รถกระเด้ากดคันเร่งเพิ่มหายไหมคับหรือหนักกว่าเก่า

งั้นไม่เกี่ยวคลัชละคับ  :D

:unsure:  :unsure:  :unsure:  ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาเข้าศุนย์ หรือ อู่ข้างนอกดี ผมเจอค่าแรงที่ศูนย์เงิบไป 2 รอบแล้ว 55

ตอนที่รถกระเด้ากดคันเร่งเพิ่มหายไหมคับหรือหนักกว่าเก่า

หายๆครับ เป็นตอนกดช่วงแรกๆ พอเคลื่อนตัวออกไปแล้วหายครับ

หายๆครับ เป็นตอนกดช่วงแรกๆ พอเคลื่อนตัวออกไปแล้วหายครับ

ถ้ากดแบบว่าให้หนักกว่าเดิมที่ขับอยู่ หายปกติไหมครับ

ถ้ากดแบบว่าให้หนักกว่าเดิมที่ขับอยู่ หายปกติไหมครับ

เดี๋ยวรอลองอีกทีตอนเย็นนะครับ  เดี๋ยวมารายงานอีกทีครับ   

แต่ถ้ากดหมดคันเร่ง ไล่ยัน red line 1->2->3->4->5 ยังปกติครับพี่

ถ้าเราเลี้ยงครัชก็ปกติใช่ไหมครับ. อาการเหมือนครัชร่อนเลยครับ

เลี้ยงคลัชปกติดีครับ

มันคงใกล้หมดอายุไขละครับสงสัย

ได้ฤกษ์เสียตัง 55

สุดท้ายมาจบที่คลัช  :D  

555 ขอบคุณมากครับพี่ๆ ผมออมเข้ามาฝากตัวอีกครั้งครับไม่ได้เข้ามานานเลย แต่ก่อนขับตัว at ของพี่แล้วพึ่งมาออกเองอีกคันเป็น mt  ขับในเมืองรถติดๆนี่เมื่อยเลย

ของผมก็เป็นบางจังหวะนะครับตอนที่สับเกียร์มาใหม่ๆ มันจะกะตุกมากๆเลยเวลาไหลเบาๆ แต่ตอนนี้รู้สึกอาการมันดีขึ้นหรือชินก็ไม่รู้ครับ มาหาข้อมูลเพิ่มเติมครับ

ของผมก็เป็นบางจังหวะนะครับตอนที่สับเกียร์มาใหม่ๆ มันจะกะตุกมากๆเลยเวลาไหลเบาๆ แต่ตอนนี้รู้สึกอาการมันดีขึ้นหรือชินก็ไม่รู้ครับ มาหาข้อมูลเพิ่มเติมครับ

ขับเก่งขึ้นไงครับเลยเริ่มปกติ