Jump to content

ขอสอบถามหน่อยครับพอดีคิดจะขายรถ

Recommended Posts

ซีวิค FD ปี 2009 MC วิ่ง 34050 ตัว E รถสีดำ สภาพดีไม่เคยชน วิ่งน้อยเข้าศูนย์ตลอด ขายได้สักเท่าใหร่ครับ ประกันชั้น 1 เพิ่งต่อได้ 3 เดือน

แบบที่ 1 ขายพร้อมล้อ RE30 ขอบ 18 แท้ พร้อมยาง lm 703 เพิ่งเปลี่ยนปี 2012 ชุดแต่ง หน้ามูเก้น RR รอบคัน มูเก้น

H แดงหน้าหลังแท้ เจาะไฟหรี่ข้าง เครื่องเสียง 50000 ก่วา อื่นๆ อีกเล็กน้อย ราคานี้จะปล่อยเท่าใร่ดี

แบบที่ 2 ขายแบบเดิมๆ คือหาล้อเดิมขอบ 16 มาใส่ ถอดเครื่องเสียงออก ถอดกันชนหน้า ชุดแต่งขายต่างหากทำเดิม จะได้ราคาสักเท่าใหร่ ครับ ขอบคุณครับ

ซีวิค FD ปี 2009 MC วิ่ง 34050 ตัว E รถสีดำ สภาพดีไม่เคยชน วิ่งน้อยเข้าศูนย์ตลอด ขายได้สักเท่าใหร่ครับ ประกันชั้น 1 เพิ่งต่อได้ 3 เดือน

แบบที่ 1 ขายพร้อมล้อ RE30 ขอบ 18 แท้ พร้อมยาง lm 703 เพิ่งเปลี่ยนปี 2012 ชุดแต่ง หน้ามูเก้น RR รอบคัน มูเก้น

H แดงหน้าหลังแท้ เจาะไฟหรี่ข้าง เครื่องเสียง 50000 ก่วา อื่นๆ อีกเล็กน้อย ราคานี้จะปล่อยเท่าใร่ดี

แบบที่ 2 ขายแบบเดิมๆ คือหาล้อเดิมขอบ 16 มาใส่ ถอดเครื่องเสียงออก ถอดกันชนหน้า ชุดแต่งขายต่างหากทำเดิม จะได้ราคาสักเท่าใหร่ ครับ ขอบคุณครับ

หากลับเดิมแล้วแยกของแต่งขายได้ราคากว่าครับ confirm!!! :0025:

ถ้าขายรถแนะนำว่าให้ทำเดิมดีกว่า มีของแต่งติดไปก็ไม่ได้ราคา เว้นแต่ว่า เจอเนื้อคู่ ที่เป็นคนซื้อใช้เองพอจะเรียกราคาได้บ้าง

ส่วนกันชน หน้า RR เอามาขายให้ผม แอบมองมานานแล้ว คันนี้ :D 5555

วิ่งน้อยมาก ถามว่ารีบมั้ยครับ ถ้าไม่รีบประกาศขายพร้อมของแต่งเลยครับ ถ้ารีบก็แยกของมีราคามาขายดีกว่าครับ

• 3 weeks later...

พี่ชายจะขายรถหรอครับ ไปเล่นรุ่นไหนครับพี่จะหนีกันแล้วหรอ แนะนำว่าถ้าขายเต็นท์ทำเดิมๆครับ แต่ถ้าผู้ซื้อจะไปใช้เอง ลองคุยเรื่องส่วนต่างก่อนครับ ถ้าราคาได้เป็นที่พอใจ ก้อขายครับพี่กิ๊บ

ปล.เข้าใจครับ ถ้าขายแยกจะใช้เวลาและต้องหาอะไหล่ต่างๆมาใส่รถ

หลังจากขายแล้ว สามารถนำกรมธรรทร์ติดต่อโบกเกอร์ประกัน เพื่อขอเงินส่วนต่างคืนได้นะครับ ทำมาแค่สามเดือนอย่างน้อยก็น่าจะเกือบหมื่นละ

ขายแยกได้ราคาดีกว่า

ทำเดิมๆ ผมว่าจะดีกว่าขายแบบออฟชั่นเยอะๆ น่ะครับ เพราะอุปกรณ์แต่งหรือรถเดิมๆ ถ้าขายให้เต้น ราคามันคงพอๆ กัน :0113:

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ตอนนี้มีคนรู้จักคนหนึ่งสนใจ เขาขอสภาพนี้เลย ให้ 750000 แต่เราขอ 800000 ให้เขาต่อได้นิดหน่อย ถ้าไม่เอา ล้อ หรือเครื่องเสียงสงสัยจะจบครับ แต่ถ้าไม่จบก็คงต้องเก็บไว้ขับต่อบอกตามตรงเสียดายรถมากๆๆๆ

น้อง gad พอดีพี่ไปเอามาอีกคันแล้ว ตอนนี้หันไปแต่งคันนั้นอยู่ ถ้าขายคันนี้คงหันไปคบแนว suv แล้วล่ะครับ

ขายคนรู้จักก็ดีครับ รู้สึกไม่ค่อยเสียดายที่แต่งมา.... ขอให้จบได้เร็วๆ ครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ตอนนี้มีคนรู้จักคนหนึ่งสนใจ เขาขอสภาพนี้เลย ให้ 750000 แต่เราขอ 800000 ให้เขาต่อได้นิดหน่อย ถ้าไม่เอา ล้อ หรือเครื่องเสียงสงสัยจะจบครับ แต่ถ้าไม่จบก็คงต้องเก็บไว้ขับต่อบอกตามตรงเสียดายรถมากๆๆๆ

น้อง gad พอดีพี่ไปเอามาอีกคันแล้ว ตอนนี้หันไปแต่งคันนั้นอยู่ ถ้าขายคันนี้คงหันไปคบแนว suv แล้วล่ะครับ

750000 ราคาดีนะครับ ถ้าของแต่งประมาณนี้

แต่ถ้าเป็นผม สัก 7.7 / 7.8 กำลังดี

ระเบิดของขายดีกว่าครับ เจ็บตัวน้อยดีที่ผ่านมาก็ถือว่ากำไรขับไป

ส่วนเรื่องขายเดิมต้องลองดูราคากลางครับเพราะว่าเต้นท์จะกดราคาเราอร่อยเลยผมเคยโดนมาครั้งนึง

ถ้าระเบิดของขายแล้วมองหาล้อเดิม 16 นิ้ว ผมมีครับ PM ติดต่อมาได้ครับ ขอให้ขายได้ไวไวครับ