Jump to content

อยากทำท่อทู่ ข้อคำแนะนำหน่อยครับ

Recommended Posts

พอดีว่าอยากทำท่อคู่อ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่ามีข้อดี ข้อเสียยังไง

เคยได้ยินมาว่าทำออกคู่แล้วรถจะวิ่งไม่ออก รถผมเป็นเกียร์ออโต้ด้วย

มีวิธีแก้ยังไงป่ะครับ มีร้านแนะนำด้วยไหมครับ ผมอยู่แถวลาดพร้าวครับ :)

ข้อดีก็คือได้แบบที่ชอบ

ข้อเสียอัตตราเร่งไม่ดีเท่าท่อเดี่ยว

แนะนำร้าน พี่หนั่น Prodrager ครับ ส่วนตัวใช้อยู่

ถ้าสนใจมือสองPM หาผมได้นะครับกำลังจะขาย พอดีอยากเปลี่ยนแนว เป็น Feel's

วิธีแก้ของผมคือใส่คัทเอ้า ช่วย ทำให้สามารถเปิดปิดการไหลของท่อไอเสียได้

แถมยังปรับเสียงได้ด้วย ตามคลิป อันนี้แล้วแต่ครับ จริงๆก็ไม่จำเป็นเท่าไหร่

คุณแม่ไม่ชอบเสียงดัง แต่ลูกชอบดังๆ ก็เลยใส่คัทเอ้าช่วย ในการปรับเสียงท่อ

สนใจหรือมีข้อสงสัย สอบถามได้นะครับ หรือจะติดต่อร้าน Prodrager ก็ได้ ลองไปดูห้องซื้อขายได้เลยครับ

แต่จริงๆท่อร้านนี้ก็ออกแบบมาลองรับสำหรับท่อคุ่แล้วนะครับ เพราะจะมีไส้ที่เล็กกว่า ท่อเดี่ยว

ผิดถูกตรงไหนขออภัยด้วยครับ

อยากได้ท่อคู่แบบประหยัดแค่พักปลายหรือจัดเต็มทั้งเส้นล่ะครับ

ถ้าเอาแต่พักปลายเท่าที่ผมรู้ prodrager ก็โอเคอยู่ครับ แต่ถ้าทั้งเส้นที่เห็นเค้าไปทำกันเยอะก็มีของคุณเบสครับ ส่วนของเจ้าอื่นในคลับเราก็ยังมีแต่ผมไม่ทราบข้อมูลเท่าไหร่ รอเพื่อนๆคนอื่นมาเพิ่มเติมนะครับ

ต้องถามก่อนครับว่าทำท่อคู่ต้องการแบบไหน สวยอย่างเดียว หรือสวยด้วยแรงด้วย

1. สวยอย่างเดียว > ติดท่อหลอกครับประหยัดสุด

2. สวย+แรง > ไปลองแต่ละสำนักเลยครับ แต่ละที่จุดเด่นไม่เหมือนกัน เอาที่เราชอบที่สุดละกันครับ ของแรงควรพิสูจน์ได้ไม่ใช่แค่ความรู้สึก ^^~