Jump to content

('o',) มาDIY ทำให้ไฟหน้าCivic FDเราให้ปรับระดับได้ กันดีกว่า!!!

Recommended Posts

พล หาของให้ด้วย ตัวมอเตอร์ และ ปุ่มปรับ เอามายั่ว ต้องทำโทษ หาของให้ซะดีๆ

และอย่าอิดออด ผมมีเคลียเลนส์ 3 คู่ เป็นตัวประกันอยู่ หุหุ :0080:

• Replies 127
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

สวดยวดเลยอยากทำบ้าง แต่ไม่กล้าพอ -.-

ลองดูครับคุณรูฟ ง่ายกว่าสอนภาษาอังกฤษน่ะครับ

ง่ายนิดเดียว ^_^

นี่มัน พลซุ่มยิง นี่นา

เจ๋งคับ ฝีมือก้องั้นๆ 555 แต่รีวิวได้ดีโคตรๆ พลทำผมอึ้งเลยนะเนี่ย

พูดยังจับใจความยาก แต่เขียนออกมาละเอียดทุกเม็ด คอนทราสจริงๆ

สุดๆคับ กระทู้นี้ขึ้นทำเนียบแน่นอน

ขอบคุณครับป๋าทอม ก็ทำเพื่อ พี่ๆน้องๆ CCTH นะครับ

พล หาของให้ด้วย ตัวมอเตอร์ และ ปุ่มปรับ เอามายั่ว ต้องทำโทษ หาของให้ซะดีๆ

และอย่าอิดออด ผมมีเคลียเลนส์ 3 คู่ เป็นตัวประกันอยู่ หุหุ :0080:

เพ่ๆๆๆๆๆ โต้นนนนนนน จายยยยยยยย ร้ายยยยยยยย :0027: ชะมัด

เด๋วลองลงรูปให้ดูน่ะครับ ตอนแรกนึกว่าอะไรไม่รู้ เลยพันเทปกาวเอาไว้เพราะกลัวน้ำเข้า

ผมดูข้อมูลและก็วิธีการทํา..ดูๆยังไงก็ทําไม่ได้อยู่ดี..สุดยอดเลยคับ

สุดยอดมากเลยครับ

กระทู้พี่เกรียง แต่ละอันก็สุดยอดครับ

ข้อมูลดีมากครับขอบคุณมากเลยครับผม :P :P

ผมดูข้อมูลและก็วิธีการทํา..ดูๆยังไงก็ทําไม่ได้อยู่ดี..สุดยอดเลยคับ

แสดงว่าอ่านจนจบกันทุกท่าน

ขอบคุณทุกท่านด้วยเหมือนกันครับ ที่เข้ามาอ่าน...

หวังว่าวันข้างหน้า ถ้าพี่ๆน้อๆงCCTH ท่านใดคิดอยากจะทำ คงจะเป็นประโยชน์ ^_^

ของผมเป็นแบบนี้ครับ ดูจากรูปแล้วน่าจะเหมือนกัน

ตัวมอเตอร์นี้ เป็นOEM ของHELLA ผลิตรุ่นนี้ให้กับฮอนด้า

ตัวโคมไฟหน้า เป็นOEM ของSTANLEY ผลิตให้ฮอนด้า ในรถซีวิคแน่นอนครับ

แล้วโคมนี้ก็ไม่ได้ make up มาแบบโคมของผมแน่นอน คือสำเร็จมาจากโรงงานเลยครับ

แต่โคมไฟหน้าตัวนี้ ไม่น่าจะใช่ของType-R ครับ เพราะว่าจากที่ดูๆขั้วไฟต่ำ ยังเป็นขั้วHB4

เพราะเท่าที่ผมเคยเห็นของType-R มันจะใช้เฉพาะ ขั้วหลอดD2R ด้านใต้โคมก็ไม่ได้เจาะช่อง

ให้ใช้บัลลาสต์ไว้ด้วย หรือหรือว่ายังงัย งงครับ??? :0011:

สังเกตดูจากรูปแรกของคุณปีศาจกระต่าย :P ขำๆ นะครับ

มุมล่างซ้ายจะมีหมายเลข 1 ปั๊มอยู่ด้วยซึ่งบ่งบอกว่าเป็นตัวพิเศษ จะเหมือนของ Type-R

ซึ่งโคมไฟหน้าที่ผมทำถ้าลองสังเกตดูจะเห็นว่าปั๊มเลข 2 ก็คือตัวธรรมดาจิงจริ๊ง

ศูนย์ฮอนด้าไทย มีแบบนี้ให้ด้วยหรอครับ แอบอิจฉานะครับเนี่ย ^_^

แต่ว่ามีโคมแบบนี้ติดรถมาให้แต่ ไม่มีสวิทช์ปรับระดับให้ด้วยนี้ซิ...งง x 2

เสียดายแทนคุณกระต่ายวายร้าย

ของผมเป็นแบบนี้ครับ ดูจากรูปแล้วน่าจะเหมือนกัน

ชักสนใจแล้วว่าแบบนี้มีกี่คันกันที่ออกจากศูนย์แล้วมีมอเตอร์มาด้วย

ไม่ทราบว่ารถเป็นรุ่นอะไรปีอะไรครับ

จะต้องดูตรงไหนครับว่ารถเรามีแถมมาให้รึเปล่าครับ

ปล.FD 2011 ปลายปี

ดูตรงที่ปรับสูง-ต่ำ ถ้าเห็นเป็นแบบเขี้ยวๆ ก็ปกติครับ

สวดยอดเลยคับ เก่งๆมากเลยคับ อยากลองบ้างจัง

ขอบคุณ เช่นกันครับ

เสร็จแล้วจะรู้ว่า ชีวิตงานง่ายเลย ^_^

หาโคมมือสองจากญี่ปุ่นก็ได้ มีมอเตอร์ติดมาเลยครับ

แต่ประเด็น สายกับแจ็ค ที่หาไม่ได้ รบกวนขอแหล่ง ด้วยครับ

โหยเห็นแล้ว อยาก - -*

ชอบตรง ง่ายปราณีตมากๆครับ แม้กระทั่ง การ เจาะฝั่งตัว สวิชซ์ :0080:

หาโคมมือสองจากญี่ปุ่นก็ได้ มีมอเตอร์ติดมาเลยครับ

แต่ประเด็น สายกับแจ็ค ที่หาไม่ได้ รบกวนขอแหล่ง ด้วยครับ

ปลั๊ก ผมได้มาจากคุณนนท์ retrofit ตอนไปซื้อมอเตอร์ครับ

ต้องบอกว่า มันบังเอิญมากกว่า เพราะมันติดมากับโคมที่เสียแล้ว

ผมก็เลยจัดมาพร้อมกับมอเตอร์ด้วยเลย

ถ้าหาไม่ได้จริงๆก็ ใช้พินเสียบขนาดพอดีกัน แล้วใส่ท่อหดสวม รัดด้วยเคเบิ้ลไทร์

กับเฟรมของมอเตอร์อีกที กันหลุดก็ได้ครับ น่าจะนึกภาพออก แล้วแต่เทคนิคการรัดด้วยครับ

รับรองไม่มีหลุดครับ ^_^

โหยเห็นแล้ว อยาก - -*

ชอบตรง ง่ายปราณีตมากๆครับ แม้กระทั่ง การ เจาะฝั่งตัว สวิชซ์ :0080:

ขอบคุณครับ

แอบปลื้ม นะครับเนี่ย ที่ชอบรีวิวนี้ :0178:

อยากได้มั่งครับมีประโยชน์มาก มีใครรับทำมั้ยครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่

ละเอียดยิบเลย กิเลสมาอยากได้

อยากได้มั่งครับมีประโยชน์มาก มีใครรับทำมั้ยครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่

ละเอียดยิบมากๆ :)

ละเอียดมากครับ ขอบคุณคับ

ขอบคุณ ทุกท่านเช่นกันครับ

เดี๋ยวเอาไว้ให้ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ผมเสร็จ คาดว่าภายในเดือนนี้ จะเอาภาพแบบตัวเต็ม

ตอนปรับจากในรถมาให้ได้ชมครับ ^_^