Jump to content

ทำไงดีครับ เอารถเข้าศูนย์งานเข้าเลย

Recommended Posts

ที่ไหนจะดีหรอครับพี่ ผมก็อยู่บางพลี ก็มี ตรง บางพลีกับตรงหน้า เคหะอะครับ

ของผมมักไปพักกับพี่ชายในเคหะครับ พอดีมีโรงพยาบาลสัตว์ในนั้น ก็ลองเข้าที่นั่น 2-3 ครั้ง เข้าไปทีไร มีรอยนั่นรอยนี่ทุกที สอบถามไป เขาก็บอกว่า มีร่องรอยมาแต่แรกแล้ว ( ไปทำสีมา สีขาวก็เพี้ยนเวลาออกแดด )

ตอนหลังๆ ไม่เข้าที่นั่นครับ ไปเข้า Honda สุวรรณภูมิ ( แต่พอกัน ) ตอนหลังๆ เลยจำใจกลับมาทำที่บ้านแถวบางใหญ่แทน ดีกว่ามาก( ย้ำว่ามากๆ )

แต่ศูนย์ดีเจ้าอื่นมีเยอะนะครับ อาจจะต้องถามจากพี่ๆเขากัน

แต่ของผมที่เจอมา ก็ประมาณนี้ครับ

แล้วถ้าเราไม่เข้าศูนย์เช๊คระยะตามที่เค้าบอก ประกันรถสามปีจะหายปะครับ หรือถ้าเครื่องมีอะไรผิดปกติ กลัวเค้าจะอ้างว่าไม่เช๊คกับศูนย์ แต่ไปทำข้างนอกมาเลยไม่เคลมให้ประมาณนี้ครับพี่ๆ

ประกันหายแน่นอน ถ้าเกิดปัญหาอะไร เค้าต้องเอาจุดนี้มาอ้างแน่นอน

อย่างรถแฟนผม Mazda3 ปัญหาเรื่องคอนโซลมีรอยแตกร้าวตรงเซนเซอร์หน้ารถ พอเป็นกันเยอะทางคลับก็เข้าไปต่อรองให้ ทำให้รถในตอนนั้นสามารถเข้าเคลมได้เป็นส่วนใหญ่ถึงแม้ว่าจะหมดประกันแล้ว

แต่รถแฟนผม เป็นหลังจากนั้นมาประมาณปีนึง เข้าไปขอเคลมเหมือนกัน แต่ทางศูนย์ไม่ให้เคลม เพราะว่ารถไม่มีตราประทับของศูนย์บริการของมาสด้าครับ คื่อตอนนั้นรถใช้น้อยมากครับ 3 ปีวิ่งไปแค่ 40,000 โล เลยได้เข้าศูนย์แค่ 3 ครั้ง แต่หลังจากนั้นก็เข้าอู่นอก ก็เลยไม่สามารถเคลมประกันได้ครับ ตอนนี้ก็เลยทนๆขับไป