Jump to content

ช่วยด้วยครับ กระจกมองข้างปรับไฟฟ้า เสียงดังแกร๊กๆ ตลอดเวลา

Recommended Posts

เหตุการณ์

เมื่อวันที่ 29/07/2012 คือกดกระจกให้พับ แล้วไม่พับเหมือนจะเสีย แต่ทีนี้แฟนก็เลยใช้มือดึงเข้ามา

เสียงดังครึ๊ก แล้วก็มีเสียงแคร๊กๆ ตลอดเวลาเลย อาการนี้มอเตอร์น่าจะเสียหรือเปล่าครับ หรือระบบไฟช๊อต

คำถาม...

1.ใครมีร้านเปลี่ยน หรือซ่อมบ้างครับ ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับข้อมูลและคำปรึกษาครับผม

ตำแหน่งชุดล๊อคเฟืองหัก หรือรูดแล้วคับ ไม่รู้ที่เฟืองหรือตัวจับเฟือง

มอเตอร์หมุนไม่หยุด เพราะไม่มีโหลดมาสั่งให้หยุด

น่าจะเป็นที่เฟืองตัวนี้แตกคับ ของผมเคยเป็น ไปถามศูนย์บอกต้องเปลี่ยนยกชุด

เลยลองเปลี่ยนเองเลยคับ ถูกกว่าเยอะ แต่เฟืองหายากคับราก็ 300-400 คับ

(แพงมากๆ แต่ต้องซื้อ) 55++ :D

ตำแหน่งชุดล๊อคเฟืองหัก หรือรูดแล้วคับ ไม่รู้ที่เฟืองหรือตัวจับเฟือง

มอเตอร์หมุนไม่หยุด เพราะไม่มีโหลดมาสั่งให้หยุด

ขอบคุณครับ ป๋าทอม

น่าจะเป็นที่เฟืองตัวนี้แตกคับ ของผมเคยเป็น ไปถามศูนย์บอกต้องเปลี่ยนยกชุด

เลยลองเปลี่ยนเองเลยคับ ถูกกว่าเยอะ แต่เฟืองหายากคับราก็ 300-400 คับ

(แพงมากๆ แต่ต้องซื้อ) 55++ :D

พอจะชี้เป้า ให้หน่อยได้มั้ยครับ ว่าซื้อที่ไหนครับ...

ขอบคุณครับ ป๋าทอม

พอจะชี้เป้า ให้หน่อยได้มั้ยครับ ว่าซื้อที่ไหนครับ...

สั่งมาทาง Internet อ่ะคับ ว่าจะเอา link มาแปะให้ แต่มา down ไปแล้วอ่ะคับ

เด้วลองหาๆ ดูให้นะคับ :)

สั่งมาทาง Internet อ่ะคับ ว่าจะเอา link มาแปะให้ แต่มา down ไปแล้วอ่ะคับ

เด้วลองหาๆ ดูให้นะคับ :)

ขอบคุณครับ....

มีร้านแถว ลาดหญ้าอ่าคับ ลองเสิดดูในก*เกิ้ลอ่าคับ ผมก่อเคยมีอาการอย่างนี้ เคยไปซ่อมราคาไม่แพง ประมาณ400อ่าคับ เคยเข้าไปถามศุนย์เค้าบอกให้เปลี่ยนยกชุด ประมานหลายพันคับ เฮียแกชำนาญมากไม่เกินครึ่งชั่วโมงเสร็จ

มีร้านแถว ลาดหญ้าอ่าคับ ลองเสิดดูในก*เกิ้ลอ่าคับ ผมก่อเคยมีอาการอย่างนี้ เคยไปซ่อมราคาไม่แพง ประมาณ400อ่าคับ เคยเข้าไปถามศุนย์เค้าบอกให้เปลี่ยนยกชุด ประมานหลายพันคับ เฮียแกชำนาญมากไม่เกินครึ่งชั่วโมงเสร็จ

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ...เดี๋ยวจะลองหาดูครับ..

คุณต้นคับ ผมมีสแปร์เก็บไว้ 1 ตัว คับถ้าสนใจผมขายให้เท่าทุน แต่ต้องมารับเองนะคับ :D

ราคาเท่าไหร่ครับ....ถามไว้ก่อนน่ะครับ คือตอนนี้ช่างกำลังถอดออกแล้วใช้ของเก่าที่มีอยู่ติดเข้าไปแทนอ่ะครับ

ถ้ามันใช้ไม่ได้จะได้ซื้อของคุณ น่ะครับ....ขอบคุณครับ