Jump to content

แนะนำร้านเปลี่ยนยาง

Recommended Posts

ช่วยแนะนำร้านยางโซนบางนาหน่อยครับ

และรับเทิร์นด้วยครับ

FD ขอบ 16 เปลี่ยน GR90 โอเคไหมครับ

ร้านที่ผมมองมี ACT , COCKPIT , NV YANGYONT

ขอบคุณครับ

NV เลยคับ เขารับเทิร์นด้วยคับ (แถมเติมลมไนโตรเจนและสลับยางฟรีด้วยคับ ผมก็ลูกค้าเขาคนหนึ่งซื้อแม็กร้านนี้ไม่ได้ซื้อยางตอนนี้วิ่ง4หมื่นกว่าแล้วเข้าไปเติมลมทุกเดือน สลับยางทุก1หมื่นโลค่าบริการยังฟรีเลยแต่จะให้ทิปเด็กบ้างคับ ####หมายเหตุไม่ได้โฆษณาให้ร้านแต่แค่บอกเพื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆคับ) ส่วนยางGR90 ยังไม่เคยใช้แต่คุณภาพน่าจะดีเสียอย่างเดียวราคาแรงหน่อยคับ

เค้ารับเทิร์นไหมครับ

และใช้ GR 90 โอเคไหมครับ

ร้านเค้าก็รับเทิร์นนะครับ พอดีผมไปเปลี่ยนแต่ยางครับแม็กผมซื้อร้านพี่เบียร์ ส่วนยาง GR90 ผมไม่เคยใช้เลยครับอของผมเปลี่ยนยาง RE002 ครับ แต่ที่ร้านเค้าก็บริการดีนะครับเท่าที่ลองเข้า ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านเค้านะครับ แค่มาแชร์ร้านที่เคยไปใช้บริการมาครับ

ขอบคุณครับ

ขอบอะไรนะครับที่รับเทิร์น

วันนี้ผมเอารถไปถามเค้า เค้าบอกไม่รับอะครับ เสียใจๆๆๆ

ช่วยแนะนำร้านยางโซนบางนาหน่อยครับ

และรับเทิร์นด้วยครับ

FD ขอบ 16 เปลี่ยน GR90 โอเคไหมครับ

ร้านที่ผมมองมี ACT , COCKPIT , NV YANGYONT

ขอบคุณครับ

GR90 ยางเทพเลยครับ ขอบ 16 ใส่ตัวนี้นุ่มเงียบแน่ๆ

ผมเคยเปลี่ยนที่ ACT ตรงบิ๊กซี ใกล้แมคโครศรีนครินทร์ GR90 ตอนนั้น 205/55/16 ประมาณ 5700.-ต่อเส้น เทิร์นยางเก่า NTC5 ได้ 800.-สี่เส้น

ถือว่าโอครับสำหรับ GR90 แต่ความเงียบไม่เท่า GR80 ครับเพราะ GR90 สปอร์ตกว่ารีดหนึบกว่า GR80 แต่ตอนเปลี่ยนแม็ค18" เลยต้องหายางราคาย่อมเยา

ได้ Kumho KU31 มา 225/40/18 เส้นล่ะ 4200.- เทิร์นยาง GR90 ได้ 500.- ต่อสี่เส้น (วิ่งมา 20000 นิสๆ เสียดายมากดอกยังเยอะอยู่เลย) แต่ได้คุ้มกับยางใหม่

ช่วยได้หลายๆครั้งมาก จะ 30000 แหละรอเปลี่ยน KU36 เส้นล่ะ 6xxx.- นิสๆ

อ้อลืมบอกไป ACT บริการใช้ได้ครับผมไปสลับยางตั้งศูนย์บ่อย เอาไว้เป็นทางเลือกครับ (ปล. จากความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ขอบคุณครับ

วันนี้ผมเอารถไปถามเค้า เค้าบอกไม่รับอะครับ เสียใจๆๆๆ

ของผมเทิร์นล้อและยางเดิมติดรถรับ เป็นขอบ15 ครับ

ACT ตรง BIGC ศรีนครินทร์ สรุปโอเคใช่ไหมครับ

ผมจะไปเปลี่ยนที่นั่นแล้วนะครับ

ไม่ไกลบ้านผมมากครับ

• 1 year later...

เคยใช้ GR-90 อยู่ 6หมื่นโล

ตอนนี้ใช้ PS3 อยู่ 4หมื่นโล

ว่าจะกลับไปใช้ GR-90 อีกรอบ...

• 3 weeks later...

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ผมว่าร้าน nv ขายยางมีโปร 3 เส้น 15,000 แถม 1 ราคาตามร้านทั่วไป 4 เส้นก็ประมาณนี้บางทีไม่ถึง ผมซื้อ LM 704 มาเส้นละ 3210*4=12840 บาท (17/45/215)