Jump to content

วันนี้วันสอบตำรวจ เจอคนขับรถตู้ตำรวจ ถ่oยๆ ครับ

Recommended Posts

คือวันนี้ ผมได้ไปรับเพื่อนคนหนึ่งที่ไปสอบตำรวจ ที่จังหวัดมหาสารคาม ช่วงขากลับผมต้อง U - Turn

แล้วช่วง U-turn ก็เจอรถตู้ตำรวจ มาจากไหนไม่รู้ ขีเบียดตอนผมกำลัง U-turn มันก็ยังไม่จบแค่นั้นครับ

หลังจาก U-turn เสร็จ ผมก็ต้องขี่อยู่เลนขวา แล้วทีนี้ครับ รถตู้ตำรวจที่อยู่เลนซ้าย มันหักมาใส่รถผมเลยครับ

คือหวุดหวิด นิดเดียว ผมได้ยินแต่เสียงเพื่อนผมที่นั่งด้านหลังกรี๊ดแตกเลยครับ

((ผมเลยถามเพื่อนที่นั่งหลังว่ารถตู้มันเข้ามาใกล้แค่ไหน เพื่อนผมเลยบอกว่า ใกล้มากจนนึกว่าชนไปแล้ว))

ปล. พวกรถตู้ตำรวจพวกนี้ (หรือรถตู้ของตำรวจ บางคัน) มันผ่านการอบรมการขับขี่มาหรือไม่ หรือ มันคิดว่ากรุส์มากับนายใหญ่พวกมืงต้องหลบให้หมด

ขอโทษที่มีคำไม่สุภาพครับ แค้นจริงๆๆ ครับ ขอบคุณครับ

อย่าไปคิดมากครับ คิดวะว่าพ่อแม่มันไม่ได้สั่งสอน

พวกพลขับ คิดว่าตัวเองเป็นนายพล ใหญ่โต ขับไม่ต้องเกรงใจใคร คงลืมไปว่าที่ครอบครัวมีกินมีใช้ นั้น ได้มาจากภาษีของประชาชน

อย่าไปคิดมากครับ คิดวะว่าพ่อแม่มันไม่ได้สั่งสอน

พวกพลขับ คิดว่าตัวเองเป็นนายพล ใหญ่โต ขับไม่ต้องเกรงใจใคร คงลืมไปว่าที่ครอบครัวมีกินมีใช้ นั้น ได้มาจากภาษีของประชาชน

ฮ่าๆๆ ผมก็คิดว่าอย่างงั้นหละครับ พวก ..่า นิ

เคยเจอรถตำรวจแคมรี่ครับ บนทางด่วนจากพระรามเก้า เลี้ยวซ้ายจะไปพระรามสี่ บางนา ตรงโค้งเลยครับ ปาดจากซ้ายมาขวาแบบกระชั้นๆ เหมือนเมามาเลย ถ้าผมไม่เบรคคงชนเละแน่ เลยปาดคืนครับ 555 หายกัน ^_^

ถูกใจ อิอิ

เอาหลักฐาน ถ่ายรูป ถ่ายคลิป ประจาน ส่งเรื่องร้องเรียน

เห็นด้วยกับ ความคิดนี้ สิ่งที่ทำได้ดีที่สุด ถ่ายคลิปแล้วลงประจานทางเน็ตรับรองเรื่องเกิด...

พวกตำรวจอ่ะตัวดี ขับก็เร็ว มารยาทก็เสีย แถมยังแช่ขวาอีกต่างหาก

ประชาชนผิดทุกข้อกล่าวหา ตำรวจไม่ผิดเลยเป็นตัวอย่างที่ดีจริงๆ

ปล.ตำรวจบางท่านนะครับ ไม่ได้เหมารวมทั้งหมดนะครับ

ตำรวจ มันก็คน อย่าไปกลัว .....

ถูกต้องครับ ไม่เคยกลัวยุหละพวกห่ๅนิ เอิ๊กๆ

ร้องเรียนได้ครับ เน้นความถูกต้อง

ร้องเรียนได้ที่ไหนมั่งอ่ะครับ ผมจำป้ายทะเบียนได้ แต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้อ่ะครับ Y_Y

ผมก็เคยเจอคับ..แบบเนี๊ยะ..ผมบีบแตรใส่เลย

ผมเปิดกระจกตีคู่มองหน้ามันเลยครับ แต่มันทำเฉย ใส่ผมอีก หมั่นไส้กว่าเดิมอีกครับ

เคยเจอรถตำรวจแคมรี่ครับ บนทางด่วนจากพระรามเก้า เลี้ยวซ้ายจะไปพระรามสี่ บางนา ตรงโค้งเลยครับ ปาดจากซ้ายมาขวาแบบกระชั้นๆ เหมือนเมามาเลย ถ้าผมไม่เบรคคงชนเละแน่ เลยปาดคืนครับ 555 หายกัน ^_^

น่ายิงทิ้งมากเลยครับพี่ เอิ๊กๆ

เอาหลักฐาน ถ่ายรูป ถ่ายคลิป ประจาน ส่งเรื่องร้องเรียน

จำได้แต่ป้ายทะเบียน แต่ไม่มีรูปครับ น่าเสียดายมาก ฟิวขาดแล้วทำไรไม่ถูกเลยครับ ( ร้องเรียนได้ที่ไหนมั่งอ่ะครับ)

ใช้สื่อทางเน็ตให้คุ้มเลยครับ มีไรโพสกันไปเลย

จัดเต็มครับ

ขับกันแบบนี้ เกิดชนกันขึ้นมา เราต้องเป็นฝ่ายผิดป่าวเนี้ย

เราผิดแน่นอนเลยครับ เพราะดูจากคนในนั้นมีแต่ระดับ ใหญ่ๆๆๆ พร้อมกับลูกๆๆของมันอ่ะครับ

พวกตำรวจอ่ะตัวดี ขับก็เร็ว มารยาทก็เสีย แถมยังแช่ขวาอีกต่างหาก

ประชาชนผิดทุกข้อกล่าวหา ตำรวจไม่ผิดเลยเป็นตัวอย่างที่ดีจริงๆ

ปล.ตำรวจบางท่านนะครับ ไม่ได้เหมารวมทั้งหมดนะครับ

ถูกครับ เราผิดแน่นอนผมว่า หึหึ

หน้ารามคำแหงมี 1 คันครับ ฮอนด้า แอคคอด สีทอง น่าจะรถส่วนตัวแต่ฟิล์มใส ด้านกระจกหลังจะติดไฟกระพริบ ไฟแฟลต เปิดมาทุกวันขับเร็วมาก ไม่รู้จะรับไปตายที่ไหน ขับอย่างนี้ทุกวัน ประมาณ 7 8 โมงเช้า ขับรถอุบาทมากครับ ไม่มีเห็นอะไรจะเปิดไฟแฟลต ทำไม ปัญญาอ่อน ใครเคยเจอบ้างคันนี้