Jump to content

เรื่องเครมสีรอบคันกับประกับครับ

Recommended Posts

ใครเคยเครมสีรอบคันกับประกับบ้างครับ

พอจะมีวิธีแนะนำมั้ยครับว่ามีขั้นตอนแบบไหนบ้าง

เสียค่าอะไรบ้าง ส่วนต่างต้องเสียหรือป่าวครับ

พอดีกำลังว่าจะเครมสีรอบคับครับ มีรอยเยอะเหลือเกิน

แล้วถ้าเปลี่ยนสีเลยเนี่ยต้องเสียส่วนต่างเท่าไหร่ครับ รบกวนด้วยนะครับ

ไม่เคยมีประสบการณ์ด้านเครมรอบคันเลย

ตอนนี้รถสีดำอยากเครมเป็นสีขาวครับ

รบกวนทุกๆคนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ :0013:

เอ่อออ เริ่มยังไงดี จากที่เคยเคลมนะครับ

เริ่มจากหาอู่ที่สนใจก่อนครับ คุยราคากับอู่ ปรึกษาเรื่องประกันด้วย ถ้าเอาอู่ในเครือประกันอาจจะเสียน้อยมากแต่คุณภาพก็ตามราคา....

ถ้าไม่มีมีคู่กรณีเคลมแห้งก็เสียค่า except แล้วแต่จำนวนปีที่ทำประกัน 2 ปีจะเสียแพงกว่า 3ปี ประมาณนั้น

แต่ถ้าสร้างเหตุการณ์ ให้ครอบคลุมรอบๆคัน ว่าแผลนี้เกิดจากนี้ๆๆๆ แล้วก็โดนไปทั่วคัน อาจจะเสียค่า except น้อยลง

พอเรียกประกันมาเคลมรอบคันเสร็จแล้ว ก็คุยราคาดูว่าส่วนต่างที่ประกันให้กับที่จ่ายอู่ ต่างกันเยอะไหมพอใจไหม

ก็ว่ากันไป หรือบางอู่อาจจะมีให้ค่าขนมกับคนคุมราคา แล้วก็ได้ราคาแบบ.... :0212: อันนี้ลองคุยกับอู่ไม่อยากแนะนำมาก

เมื่อคุยกับประกันเรียบร้อยก็เก็บของออกจากรถบ๊ายบายส่งรถให้อู่ ตั้งตารอวันรถเสร็จ ตามไปดูงานเป็นระยะๆ

ประมาณนี้ครับ

แต่จริงๆแล้ววิธีที่ดีสุด อยากให้คุยกับที่อู่ทำสีครับ เค้ามีทุกคำตอบคาใจ ผมเปลี่ยนสีจ่ายส่วนต่าง 15000 ได้มั้ง อู่คิดรอบคัน 38000

จ่ายแพงงานสวยก็สบายใจดูแลดีรับประกัน2ปี ก็สบายใจไปยาวๆ

เริ่มเข้าใจขึ้นมาบ้างแล้วคับ

ขอบคุณมากนะครับพี่ๆทุกคน

เดี๋ยวจะลองไปหาอู่ที่ไว้ใจได้ลองเข้าไปคุยกับเขาดู

ได้ความยังไงจะมาแจ้งอีกทีนะครับ :0207: