Jump to content

ทดลอง Theme ได้นะคับ เริ่มลงให้ละ

Recommended Posts

เนื่องจากบอร์ดเราเป็นเวอร์ชั่นใหม่ แต่แรกเลยหาของเล่นยากมาก

ตอนนี้นักพัฒนา เริ่มปล่อยของละ ทีมงานก้อนำมาให้ใช้งานได้หลายๆตัวแล้ว บางท่านอาจเห็นบ้างแล้ว :P

วันนี้ จะเล่น Shot ใหญ่ละคับ Theme บอร์ดเลย

Theme ช่วงแรกๆที่จะเริ่มนำมาลอง ผมจะเลือกมาว่ามันแลดูเรียบ และ ใช้งานได้สบายตานะครับ

แต่ออกตัวก่อนว่า มันยังไม่ Support Mobile นะครับ บน Mobile ใช้ Theme IP Mobile ดีที่สุดในเรื่องความเร็วละ

บน Mobile ที่ได้ลอง Iphone เด้งนะคับ Android ให้ Set as Desktop เปิดได้คับ

การใช้งานบน Desk top จะใช้ได้ทุก Theme ที่จะนำมาลงนะครับ ลองดูครับ

มองลงไปด้านล่างซ้ายนะครับ Change Theme แล้วเลือก Executive ครับ

Enjoy :)

• Replies 59
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

เรียบร้อยแล้วครับ

มันมืดไป พี่ไม่ชอบ อิอิอิ แบบเดิมดีกว่า อิอิอิ

ทำไงกันครับหาไม่เจอในคอม ดูใน myseting ก็ละไม่เจอครับ

การใช้งานบน Desk top จะใช้ได้ทุก Theme ที่จะนำมาลงนะครับ ลองดูครับ

มองลงไปด้านล่างซ้ายนะครับ Change Theme แล้วเลือก Executive ครับ

ทำไงกันครับหาไม่เจอในคอม ดูใน myseting ก็ละไม่เจอครับ

เลื่อนเพจลงไปล่างสุดครับ ด้านล่างซ้ายจะมีคำว่าChange Theme แล้วเลือก Executive ครับ

แล้วแต่ชอบคับ พี่จุ๊บ แบบเดิมเป็นแบบมาตรฐาน ซึ่งเค้าก้อออกแบบมาดีแล้ว เหมือนรถโรงงานครับ

ที่ผมจะเอามาลงให้ลอง ก้อจะปรับนิดปรับหน่อยตามแต่นักพัฒนาเค้ามอง

ซึ่งนักพัฒนาแต่ละคนจะมีแนวทางการแต่ง ไม่เหมือนกัน

ผมจะพยายามเอามาให้ลองเยอะๆละกันนะคับ ใครชอบสไตล์ไหนก้อเลือกเอาได้เองเลย

แล้วแต่ชอบคับ พี่จุ๊บ แบบเดิมเป็นแบบมาตรฐาน ซึ่งเค้าก้อออกแบบมาดีแล้ว เหมือนรถโรงงานครับ

ที่ผมจะเอามาลงให้ลอง ก้อจะปรับนิดปรับหน่อยตามแต่นักพัฒนาเค้ามอง

ซึ่งนักพัฒนาแต่ละคนจะมีแนวทางการแต่ง ไม่เหมือนกัน

ผมจะพยายามเอามาให้ลองเยอะๆละกันนะคับ ใครชอบสไตล์ไหนก้อเลือกเอาได้เองเลย

ครับน้องทอมมี่

ผมเสนอนิดนึงคับพี่ทอม

Url ของเวปในแต่ละกระทู้ ที่เป็นภาษาไทย เช่น http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/forum/21-ภาคกลาง/ พอไปเปิดใน ie เวอร์ชันต่ำ ๆ (ผมใช้ 8 ) มีปัญหาพอสมควรครับ อยากได้แบบเดิม ที่เป็นภาษาอังกฤษทั้งหมด ที่เป็น id กระทู้น่ะคับ (เรียกไม่เป็น)