Jump to content

เจริญล่ะบอลไทย!!!

Recommended Posts

ทีพีแอลสั่งแบนสุเมธ อยู่โตเพิ่มเป็น 4 นัดฐานเจตนาทำร้ายคู่ต่อสู้ ขณะที่เจ้าตัวออกมาขอโทษแล้วพร้อมยืนยันไม่มีเจตนาทำร้ายใคร

เมื่อวันที่ 4 กันยายน ที่ผ่านมา ที่ห้องประชุมสมาคมฟุตบอลฯ ดร.วิชิต แย้มบุญเรือง ประธานบจก.ไทยพรีเมียร์ลีกเป็นประธานในการประชุมผู้ควบคุมการแข่งขันประจำสัปดาห์ ซึ่งปรากฎว่าทีพีแอลมีมติลงโทษสุเมธ อยู่โตเพิ่มเติมกรณีเข้าบอลหนักใส่พิภพ อ่อนโม้ซึ่งทีพีแอลดูเทปการตัดสินย้อนหลังก่อนตัดสินให้มีความผิดฐานเจตนาทำร้ายคู่แข่ง มีโทษแบน 2 เกม ปรับ 28,000 บาท ซึ่งเกมดังกล่าวสุเมธโดนใบแดงโดนตรงทำให้ถูกแบน 2 นัดอยู่แล้ว จึงทำให้สุเมธถูกแบนรวมเป็น 4 นัดด้วยกัน

ทั้งนี้มุเมธ อยู่โตได้ออกมาขอโทษการกระทำดังกล่าวเป็นที่เรียบร้อยแล้ว โดยยอมรับว่าตนเองเข้าบอลผิดจังหวะแต่ไม่มีเจตนาทำร้ายคู่แข่งพร้อมบอกด้วยว่าตนเองกดดันพอสมควรเนื่องจากตลอดการเล่นฟุตบอลไม่เคยมีพฤติกรรมก้าวร้าวแต่อยากให้ทุกคนเข้าใจว่าเป็นการเข้าบอลที่ผิดพลาดจริงๆ

นอกจากนั้นในที่ประชุมยังมีมติลงโทษจักรพงษ์ ใหญ่โตปราการหลังกัปตันทีมบีบีซียูที่เข้าบอลหนักด้วยการกระโดดถีบเข้าหน้าอกของทันจินี ซิเปากองหน้าโอสถสภาฯ แม้ในเกมจะไม่ถูกลงโทษจากผู้ตัดสินทว่าทีพีแอลได้ลงโทษย้อนหลังด้วยการแบน 2 นัดปรับ 8 พันบาท

ส่วนบทลงโทษอื่นๆ มีดังนี้ ทำหนังสือเตือนพัทลุงมีเจ้าหน้าที่ออกมาสั่งเกมเกินครั้งละ 1 คน, กองเชียร์พัทลุงขว้างขวดน้ำลงสนาม ปรับ 1 หมื่นบาท, นักเตะไปล้อมผู้ตัดสินระหว่างแข่งขัน ปรับ 1 หมื่นบาท,ณรงค์ ปาระชาติ สตาฟฟ์โค้ชแอร์ฟอร์ช ยูไนเต็ดแสดงกิริยาไม่เหมาะสมปรับ 1 หมื่นบาท และปรับ กระบี่ 1 หมื่นบาท กรณีได้รับใบเหลืองตั้งแต่ 5 ใบ

โอ้ว เจตนาโดยแท้ แต่ได้ข่าวว่าประธานสโมสร ไม่ยอมรับใบแดง จะยื่นอุทรห์ หาว่ากรรมการล็อกผล เพราะกรรมการเล่นพนันบอล ว่าไปโน้น บอลไทย

ว่าแล้วก็ขอเล่าหน่อยครับ

สุเมธ เคยมีเรื่องกับผมสมัยที่ยังเรียน ม5.ครับในสนามบอลเลย

สุเมธเค้าอยู่ ชนพ ผมอยู่ สว เตะฟุตซอลตัวโรงเรียนมาเจอกัน ในสนาม ชนพ มันก็เล่นนอกเกมส์แบบทุเรศ คราวนี้ก็เลยซัดจ้วงนักเตะตะลุมกันในสนามเลย บอลนัดนั้นต้องยกเลิก

หลังจากนั้นมันไม่จบ มาดักเล่นพวกผมต่อผมละเห้อ ก็ได้ซัดกันอีกครั้งนึงก็เจ็บกันไป

นึกถึงอารมณ์ตอนนั้นแล้วขึ้นๆ... :0160: แต่ตอนนี้เฉยๆครับ

ที่เล่ามาจะบอกว่า นิสัยส่วนตัวสุเมธมันเล่นควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ค่อยอยู่แล้ว เล่นแบบนี้เจตนาไม่ดีครับ อยู่ที่ตัวนักเตะไม่เกี่ยวกับทีมหรอกครับ

ทีมจะมีส่วนก็ในแง่บทลงโทษนักเตะของทีม

สุเมธ เคยมีเรื่องกับผมสมัยที่ยังเรียน ม5.ครับในสนามบอลเลย

สุเมธเค้าอยู่ ชนพ ผมอยู่ สว เตะฟุตซอลตัวโรงเรียนมาเจอกัน ในสนาม ชนพ มันก็เล่นนอกเกมส์แบบทุเรศ คราวนี้ก็เลยซัดจ้วงนักเตะตะลุมกันในสนามเลย บอลนัดนั้นต้องยกเลิก

หลังจากนั้นมันไม่จบ มาดักเล่นพวกผมต่อผมละเห้อ ก็ได้ซัดกันอีกครั้งนึงก็เจ็บกันไป

นึกถึงอารมณ์ตอนนั้นแล้วขึ้นๆ... :0160: แต่ตอนนี้เฉยๆครับ

ที่เล่ามาจะบอกว่า นิสัยส่วนตัวสุเมธมันเล่นควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ค่อยอยู่แล้ว เล่นแบบนี้เจตนาไม่ดีครับ อยู่ที่ตัวนักเตะไม่เกี่ยวกับทีมหรอกครับ

ทีมจะมีส่วนก็ในแง่บทลงโทษนักเตะของทีม

ใช่ครับ มันอยู่ที่ตัวบุคคุล

แร้วก่อพ่วงในแง่ลบของสโมสรไปด้วยเพราะนักเตะบางคนในทีม

นักเลงในสนาม นอกสนามแท้ๆ สมควรโดนแบนยาว.........

จังหวะนี้..เล่นบอลได้เลววมากก...ตั้งใจทําร้ายชัดๆ..

น่าจะแบนตลอดชีพ...เอาให้เปนตัวอย่าง...บอลไทยจะได้สูงขึ้นซักที

ผู้จัดการทีม ใส่แว่นหนาขนาดนั้น ยังมองไม่เห็นว่า นักเตะทำอะไร อย่างนี้ต้องเอาเลนส่องพระ ถึงจะเหมาะสม

ผมว่า ถ้าอุทร ใบแดง ผู้จัดการทีม น่าจะโดนด้วยนะครับ :0108:

ประธานสโมสร ออกมาตอบแสดงความเกรียนมากๆ :0101: (ไม่มีสาเหตุเลยกับใบแดง...ไม่ได้ไปทําอะไรเขาด้วย)... :0182:

TPL น่าจะยกเลิกไปเหอะ มีแต่ต่างชาติเล่น ต่างชาติยิงประตู ต่างชาติสั่งคุมทีม

นักแตะไทยมีอย่างเดียวรอกระทืบกันในสนาม พอทีมชาติไทยจริงๆล้วนๆไปแข่ง สู่เค้าไม่ได้เลย ถุย...ถุย...ถุย...