Jump to content

เขาติดสติ๊กเกอร์คลับกันตรงไหนมั่งครับ?

Recommended Posts

ตัวหนังสือที่ติดกระจกหลังเวลาติดต้องใจเย็นๆนะครับติดยากนิดหนึงเน้นๆหน่อยตัวหนังสือมันลอกยากนิดหนึง

รถพี่เนศหล่อมาก

ท่อสวยดุจริงๆคันนี้

รถอาจารย์มาตรก็สวยเช่นกันครับ ดำเงางามๆ เลยครับ :lol:

คุณตูน ท่อดูโหด แต่เสียงเงียบมากครับ มีไว้ขู่ไปงั้นแหละ คนขับไม่ซิ่งเท่าไหร่ครับ :lol:

ตัวหนังสือที่ติดกระจกหลังเวลาติดต้องใจเย็นๆนะครับติดยากนิดหนึงเน้นๆหน่อยตัวหนังสือมันลอกยากนิดหนึง

ใช่เลยครับ ของผมโชคดีที่เอาน้ำยาล้างจานทากระจกไว้ก่อนติด พอติดเบี้ยวแล้วพอขยับแก้ไขได้บ้าง ไม่งั้นก็เบี้ยวไปล่ะครับ ;)

ลองเอาวิธีผมไปใช้เวลาลอกสติ้กเกอร์ จะได้แกะออกมาง่ายๆครบๆและไม่พลาด สุดท้ายอยู่ที่การติดละครับ นิ่งๆเนียนๆใจเย็นๆ ไม่เบี้ยวแน่นอน แนะนำว่าเวลาติดเอาที่ฉีดน้ำรีดผ้ามาพ่นบริเวณที่จะติดก็จะช่วยให้จัดระเบียบได้ง่ายขึ้น แปะเสร็จอย่าพึ่งลอกแผ่นใสนะครับเอาบัตรมารูดให้แน่นๆ จะได้ติดทนนาน ลองดูรีวิวที่พี่ทอมมี่ได้ทำเอาไว้เป้นแนวทางก็ได้ครับ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/1317-%e0%b8%a3%e0%b8%b5%e0%b8%a7%e0%b8%b4%e0%b8%a7%e0%b8%aa%e0%b8%94-%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%95%e0%b8%b4%e0%b8%94%e0%b8%aa%e0%b8%95%e0%b8%b4%e0%b8%81%e0%b9%80%e0%b8%81%e0%b8%ad%e0%b8%a3%e0%b9%8c%e0%b9%82%e0%b8%a5%e0%b9%82%e0%b8%81%e0%b9%89/

ของผมใช้วิธีนี้ในการลอกสติ้กเกอร์แบบนี้อะครับ คว่ำหน้าสติ้กเกอร์ด้านใสลง แปะกับสก๊อตเทปแล้วค่อยๆลอกสติ้กเกอร์ ออกจะออกง่ายขึ้นครับ ไม่เบี้ยวด้วย

ถ้าไม่มั่นใจในการติดก็ไปโลตัสเลียบทางด่วนเลย มีคนอาสาติดให้เพียบ

มือติด เสียท่าไปแล้วคับ เตรียมตัวรับลูกอ่อน :P ไม่ค่อยมีเวลาละ

แต่ถ้าจะติดมาได้คับ นัดไว้หน่อย เดี๋ยวเรียกมาให้ได้

รถอาจารย์มาตรก็สวยเช่นกันครับ ดำเงางามๆ เลยครับ :lol:

คุณตูน ท่อดูโหด แต่เสียงเงียบมากครับ มีไว้ขู่ไปงั้นแหละ คนขับไม่ซิ่งเท่าไหร่ครับ :lol:

อยากมีไว้ขู่สักใบเหมือนกันนะนี่ หุหุ

ฟิล์มเขียวรถพี่

juone

สวยมากครับอยากรู้สเป๊กจังครับอยากเปลี่ยนฟิล์มพอดี

3M บานหน้า40 ที่เหลือ60 ครับ ดูจริงๆ ไม่เขียวเท่าไหร่นะครับ แสงในภาพอาจจะดูหลอกตาครับ ^^

3M บานหน้า40 ที่เหลือ60 ครับ ดูจริงๆ ไม่เขียวเท่าไหร่นะครับ แสงในภาพอาจจะดูหลอกตาครับ ^^

ใช่ 3M fxr 20 ป่าวครับ คล้ายกันเลย (เลข20หรือ200จำไม่ได้)