Jump to content

เตือนภัยสภาพท้องถนนขาขึ้นจากใต้

Recommended Posts

ระวัง!!! เดินทางจากประจวบ เข้า กทม. แถวกุยบุรี มีถนนเป็นหลุม มีรถยางแตก 7 คันแล้ว

ข้อมูลจาก น.ส.พ.อินไซด์ตำรวจ วันที่ 9/10/55

ระวัง!!! เดินทางจากประจวบ เข้า กทม. แถวกุยบุรี มีถนนเป็นหลุม มีรถยางแตก 7 คันแล้ว

ข้อมูลจาก น.ส.พ.อินไซด์ตำรวจ วันที่ 9/10/55

ใช่ครับพี่ช่วงประจวบ-กุยบุรี และช่วงขึ้นเนินเขาตรงที่ขายสัปรด และเป็นเรื่องจริง ขนาดขับกลางวันผมยังไม่รู้จะหลบตรงไหนเลย

และของผมก็เคยระเบิด 2 ล้อด้านซ้าย เส้นทางสุราษฯ-ชุมพร ช่วง อ.ละแม กับอ.หลังสวน จ.ชุมพร คนขับรถยกพี่ไม่ต้องตกใจก่อนหน้าพี่เป็นแจ๊ซ เป็นอัลติซ นับไม่ถ้วน

นี่เป็นมาเหตุหนึ่งที่ผมไม่ค่อยอยากจะขับรถกลับบ้านชุมพร ขาล่องถนนค่อนข้างดี แต่ขาขึ้นนี่เหมือนกับพื้นผิวดวงจันทร์เลย............เฮ่อ....เสียดายภาษีที่เสียไป

ถนนเมืองไทยนี่ เกือบทุกทีเลย โดนฝนไม่ได้กลายเป็นพื้นผิวดวงจันทร์ T T

เห็นเพื่อนไปมาเลเซียมา บอกถนนเรียบกริบๆ แอบอิจฉา

หรือคนสร้างถนนเค้า design ไว้ให้รถยกสูงใช้กัน 555

ผมผ่าน บ่อยเหมือนกันครับ หลุมซ้ายขวายาวเป็นกิโลกิโล

เป็นมานานแล้ว ผมใช้เส้นนี้เดือนละ สองสามครั้ง เสียสุขภาพจิต

ตอนนี้ซ่อมแล้วครับ วิ่งกันให้ฝุ่นคลุ้ง เลยครับ ทั้งซ้ายขวาเช่นกัน ขนาดตอนทำถนนใหม่ยังทำนานเลย

ตอนกำลังทำถนน นี่ หลุมกับเนินเยอะพอกันเลย เคยวิ่งมาซัก 40 เข้าดินปูด เด่ง ลอยเลย

ขอให้ถนนเรียบเร็วเร็วด้วย เทอญ

ผมทำงานอยู่ประจวบจะต้องขับกลับเพชรบุรีทุกวันศุกร์ ผมขับบนถนนเส้นนี้มา3ปีแล้ว ผลที่ได้โช้คหลังพังไป2คู่ ทุกวันนี้ผมเลยคลานไปใช้เวลาการเดินทางมากกว่าเดิมกว่าครึ่งชั่วโมง แต่ตอนผมเห็นเริ่มปรับปรุงทางแต่ไม่รู้จะดีได้กี่วัน

ผมทำงานอยู่ประจวบจะต้องขับกลับเพชรบุรีทุกวันศุกร์ ผมขับบนถนนเส้นนี้มา3ปีแล้ว ผลที่ได้โช้คหลังพังไป2คู่ ทุกวันนี้ผมเลยคลานไปใช้เวลาการเดินทางมากกว่าเดิมกว่าครึ่งชั่วโมง แต่ตอนผมเห็นเริ่มปรับปรุงทางแต่ไม่รู้จะดีได้กี่วัน

ขาขึ้นเลยเนินขายสัปะรดไปยังทำทางอยู่นะครับ แต่ไม่ทราบว่าจะเสร็จปีไหน รถบรรทุกที่มาส่งของที่บริษัทบอกว่าแหนบพังหมดแล้ว แต่ก็แปลกจังทำไมถึงทำให้ดีไม่ได้ อยากได้แบบช่วงปราณบุรี - ชะอำที่สุดเลย

ขาขึ้นเลยเนินขายสัปะรดไปยังทำทางอยู่นะครับ แต่ไม่ทราบว่าจะเสร็จปีไหน รถบรรทุกที่มาส่งของที่บริษัทบอกว่าแหนบพังหมดแล้ว แต่ก็แปลกจังทำไมถึงทำให้ดีไม่ได้ อยากได้แบบช่วงปราณบุรี - ชะอำที่สุดเลย

ตอนนี้ทำเสร็จบ้างแล้วครับ แต่ยังไม่ถึงเนินขายสัปะรด แต่ปมไม่เข้าใจว่าถนนทำยังไง หน้าถนนเรียบแต่ถนนเป็นลูกคลื่นไม่เสมอกัน

วันนี้พึ่งเข้าศูนย์สรุปว่าลูกปืนล้อหลังไปอีก1ล้อ เซ็งจริงครับ