Jump to content

มีท่านใดใช้ ปาเจโร่ มั้ยครับ...

Recommended Posts

ตอนนี้กำลังดู SUV อยู่ครับ Pajero กับ Captiva เครื่องดีเซล ขับ 4

แต่ใจชอบ ปา มากกว่า ขอถามนิดนึงครับ

ซื้อ ขับ 4 ดีเซล ตัวท็อป ประมาณ (ล้านสามแสน) ใหม่ กับ มือสอง ปี 2011 ราคาต่างกันเยอะมั้ยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

รู้สึกว่า น้องปา ตัว 3.2GT 4WD ราคามือ 2 ปี 2011 จะอยู่ประมาณล้านเศษๆ อะครับ

ผมว่าถ้าได้รถบ้านสภาพดีๆ ก็คุ้มนะ

รู้สึกว่า น้องปา ตัว 3.2GT 4WD ราคามือ 2 ปี 2011 จะอยู่ประมาณล้านเศษๆ อะครับ

ผมว่าถ้าได้รถบ้านสภาพดีๆ ก็คุ้มนะ

ขอบคุณครับ

ไม่ทราบเรื่องราคาครับ

แต่น้องใช้ปาเจโร่ แต่ตัวขับ 2 ท็อปครับ

ขับเร็วๆ มันโคลงมั้ยครับ.. เพราะชอบขับรถเร็ว

เคยขับของพี่ ผมว่าพวงมาลัยมั่นสั่น ๆ เวลาขึ้นลูกระนาด มันไม่นิ่งอ่ะ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

ขับเร็วๆ มันโคลงมั้ยครับ.. เพราะชอบขับรถเร็ว

ผมออกต่างจังหวัดก็ขับไวครับ

ล่าสุด ไป สตูล กดไป 190 บี้กับ Altis แต่สู้ไม่ไหวครับ

Altis กดมิดไมล์ตลอดเลย คง 200 +

พอเจอโค้ง ผมก็ต้องถอนและ มุดตามแบบรถเก๋งไม่ไหวจริงๆ

ล่าสุด ไป สตูล กดไป 190 บี้กับ Altis แต่สู้ไม่ไหวครับ

Altis กดมิดไมล์ตลอดเลย คง 200 +

พอเจอโค้ง ผมก็ต้องถอนและ มุดตามแบบรถเก๋งไม่ไหวจริงๆ

กดกันมันเท้าเลยนะครับ

ใช้อยู่ครับ 3.2 4WD 2010

ตอนนี้มีแต่เครื่อง 2.5 เทอร์โบใหม่ (แรงกว่า 3.2 แต่กินกว่านิดนึง)

สรุปแล้วตัวนี้ก็ดีกว่าตามยุคสมัย ออปชั่นก็มากขึ้น เกียร์ 5 สปีดดีใช้ได้

ถ้าก่อนนี้เทียบกับรุ่นอื่นๆ ผมชอบปามากกว่า ถึงได้ซื้อ

แต่เดี๋ยวนี้มี เทรลเบลเซอร์ เครื่องโหดคันใหญ่ดี แต่แพงกว่า

ส่วนแคปติวา ก็ออปชั่นดี แต่มันเป็น suv เล็กๆแท้ รวมแล้วขายแพงกว่า ppv (กระบะแปลง)

แต่ ppv โหดกว่า หนักกว่า

ช่วงล่างปา ถือว่าดีทีเดียวครับ เทียบกับหลายๆรุ่นระดับเดียวกัน

แต่ไงก็ตาม การขับขี่สู้ Civic และรถเก๋งทั่วไปไม่ได้ ด้านน้ำหนัก การเบรค และการทรงตัว

จะเอาม้าเอาทอล์คมาคุยโอ้อวดรถเก๋งก็ว่าไป

สรุปถ้ายังไม่มีรถจะหาซื้อ

ขับคนเดียวหรือสองคน นานๆไปตจว.ที ผมเลือกซื้อรถเก๋ง

ถ้ามีเก๋งแล้ว เอาไว้เดินทางไกลอีกคัน ก็ซื้อ ppv อะครับ ^^

ความคิดเห็นตอนนี้(ส่วนตัวนะ) ถ้าเกิดจะเอารถแนวนี้

* ถ้าไม่ได้ขับทางออฟโรดเลย เอาขับ 2 พอ

ถ้าไม่อยากจ่ายแพงเอาแค่คุ้มค่า เอาปาฯครับ

ถ้าชอบใหญ่โหด สด เทรลเบลฯ แพงกว่านิดนึง

ถ้าไม่รีบ รอดูฟอร์จูนฯ ตัวใหม่เร็วๆนี้ก่อน

ขอบคุณทุกความเห็นครับ.. มี Jazz 2011 กับ Civic fd 2010 กะว่าจะเอา Civic ไปเปลี่ยนเป็น Pajero อ่ะครับ

ถ้าขับ 2 เอา มือหนึ่งใหม่เลย กับ มือสองปี 2011 นี่ อันไหนมันน่าจะคุ้มกว่ากันครับ... แล้ว 190 นี่ หมด หรือยังครับ ทะลุ 200 มั้ยครับ..

รบกวนสอบถามครับพี่ Altis ที่พีี่วิ่งด้วย ทำมารึป่าวครับ

เพราะ Altis ถ้าเดิม กล่องล๊อค วิ่งไม่ถึง200 อ่ะครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ.. มี Jazz 2011 กับ Civic fd 2010 กะว่าจะเอา Civic ไปเปลี่ยนเป็น Pajero อ่ะครับ

ถ้าขับ 2 เอา มือหนึ่งใหม่เลย กับ มือสองปี 2011 นี่ อันไหนมันน่าจะคุ้มกว่ากันครับ... แล้ว 190 นี่ หมด หรือยังครับ ทะลุ 200 มั้ยครับ..

ถ้ามีแจ็สอยู่ เพิ่มออฟโรดอีกคันก็ดีเลยครับ

ตัวขับสอง รถใหม่ปี 2012 นั้น เป็นเกียร์ 5 สปีดครับ ถ้าเอา 2011 น่าจะยังเป็น 4 สปีดนะถ้าจำไม่ผิด (พูดถึงตัวขับสอง)

ทีนี้ถ้าเอารถยูส ต้องดูสภาพให้เป็นอย่างละเอียดนะครับ แล้วผมไม่แน่ใจเรื่องเฟืองท้ายหอนที่เป็นปัญหา เขามาแก้ในปีไหน

ถ้ายังไงลองดูออปชั่นเทียบด้วย เจ้าปานี่ ปีนึงก็เปลี่ยนเล็กเปลี่ยนน้อย ขยับเพิ่มออปชั่นขึ้นมาอีกนิด ...

ส่วนความเร็วสูงสุดรถเดิม ถ้าไม่ผิดจำได้ว่าไม่เกิน 190 นะครับ

แต่รถสูงหนักขนาดนั้น แม้จะเดินทางโล่งๆคุณอาจจะไม่อยากขับเกิน 150 หรอก มันไม่ชิลๆเพลินๆแบบรถเก๋งนะ

รบกวนสอบถามครับพี่ Altis ที่พีี่วิ่งด้วย ทำมารึป่าวครับ

เพราะ Altis ถ้าเดิม กล่องล๊อค วิ่งไม่ถึง200 อ่ะครับ

Altis เดิมๆเลยอะครับ ข้างรถมีสติ๊กเกอร์ของช่องข่าวทีวีช่องหนึ่ง

มีจังหวะนึง เจอรถบรรทุกออกขวามาแซง เลยได้ดันตูดอยู่พัก

เจอสติ๊กเกอร์ CNG ด้วย ไม่รู้ดมแก็สจริงเปล่า

แต่ทางตรงผมบี้ไปตลอดไล่ไม่ขึ้นเลย ตอนนั้นได้ 190 และก็ยังบี้ไม่ทัน

เจอโค้งตรงประจวบไป ผมถอนแทบไม่ทันเลย เกือบลงข้างทาง

เลยเลิกตามอะครับ ช่วงล่วงตามรถเก๋งไม่ไหว คนขับก็แก่แล้ว ยอมม ^^

ถ้าปาเจโร่ ผมเชียร์ V6 MIVEC ถ้าดีเซลล์ผมเชียร์ 2.5 TBZ MT ครับวิ่งทางไกลประหยัดดีมากครับ ไปกลับภูเก็ต 340 กิโล ดีเซล 1000

บาท ไม่หมดครับ ( ขับ 90-100 ) ครับ

ถ้าปาเจโร่ ผมเชียร์ V6 MIVEC ถ้าดีเซลล์ผมเชียร์ 2.5 TBZ MT ครับวิ่งทางไกลประหยัดดีมากครับ ไปกลับภูเก็ต 340 กิโล ดีเซล 1000

บาท ไม่หมดครับ ( ขับ 90-100 ) ครับ

เล็งตัวดีเซลไว้ครับ ขอบคุณครับ...

ผมว่าเลือกปาดีกว่าครับเพือนผมมี่ตัวgtใช้ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ..

ใช้อยู่ครับผม

ผมว่าเป็นรถที่นั่งสบายดีทีเดียวครับ

ไปกันครอบครัว แฮ๊ปปี้กันทุกคน

รถทุกรุ่น มีข้อดี และข้อเสียกันทั้งนั้น

หากใจชอบ ก็จัดไปครับ

ออกใหม่เลยก็ดีนะผมว่า ชัวร์ดี

ผมขอเลือกปา ครับ น่าจะอึดทนกว่าแคปติว่า

ขับ 4 ในชีวิตประจำวันแทบไม่ได้ใช้ ผมมี 4 ประตูขับ 4 อยู่คัน ใช้มา10กว่าปี ขับ 4 แทบไม่ได้ใช้งานจริง แค่ใช้งานบ้างไม่ให้มันเสียแค่นั้น

ขับ 4 เดิมๆ ลุยป่า มันก็ลุยไปไม่ไหว ต้องทำเพิ่มอีกไม่งั้นช่วงล่างพัง เอาขับ 2 ก็พอแล้ว

ไปคุยที่ ๐ มาแล้วครับ เซลล์ บอกว่า ปลายปี จะมี MC อีก ถ้าไม่รีบให้รอดูก่อน ราคาเพิ่ม 30,000 บาท

ที่ ๐ ตีรถผม 630,000 สีขาว ปี 2010 ตัว s at as เครื่องเสียง 40,000 เพิ่ม ครูซคอนโทรล เอ็นจิ้นสตาร์ท ล้อแม็ก 17 ชุดแต่ง มูเก้น ไทร์อาร์ ก็อป กระจังหน้าแต่ง..

ราคานี้พอได้มั้ยครับ ผมอยากได้ซัก 650,000 จะพอต่อรองได้มั้ยครับ

ปล. พี่ปา นี่ MC ทุกสิ้นปีเลย...

ไปคุยที่ ๐ มาแล้วครับ เซลล์ บอกว่า ปลายปี จะมี MC อีก ถ้าไม่รีบให้รอดูก่อน ราคาเพิ่ม 30,000 บาท

ที่ ๐ ตีรถผม 630,000 สีขาว ปี 2010 ตัว s at as เครื่องเสียง 40,000 เพิ่ม ครูซคอนโทรล เอ็นจิ้นสตาร์ท ล้อแม็ก 17 ชุดแต่ง มูเก้น ไทร์อาร์ ก็อป กระจังหน้าแต่ง..

ราคานี้พอได้มั้ยครับ ผมอยากได้ซัก 650,000 จะพอต่อรองได้มั้ยครับ

ปล. พี่ปา นี่ MC ทุกสิ้นปีเลย...

63 ราคาสูสีอะ

แต่แนะนำ ระเบิดของแต่งออก ทั้งเครื่องเสียง ล้อ 17 (หาซื้อล้อ 15 เก่าๆ พร้อมยางมาใส่ดีกว่า 3-4 พันเอง)

ของผม ปี 2011 รุ่นเดียวกัน แต่ผมทำสีมาทั้งคัน ตอนนั้นไปตีที่ ฮอนด้าบางบอน (พอดี ไปส่อง NEW CR-V)

เขาบอก ถ้าทำกลับเดิมๆ (ยกเว้นสีคงทำไม่ได้)

เขาให้ 620,000 เขาขอหักค่าทำสี 30,000 เซรงเลย (ไม่น่าทำสีใหม่เลย - -") เขาบอกว่าถ้าสีเดิมๆ อาจจะได้ถึง 650,000