Jump to content

@~~เฉาก๊วย & Black FD~~@

Recommended Posts

น่าสนๆ   แต่สีดำเรามันมองไม่ค่อยเห็นเส้นสาย T_T

ต้องฝา Type R  คาบอนด์ ถึงจะเห็นความต่างนะผมว่า

น่าสนๆ   แต่สีดำเรามันมองไม่ค่อยเห็นเส้นสาย T_T

ต้องฝา Type R  คาบอนด์ ถึงจะเห็นความต่างนะผมว่า

ว่าจะจัดซะหน่อย โทรไปช้านิดเดียว ปล่อยไปซะก่อน เลยอดเสียตัง ดีใจไม่เสียตัง

ตอนแรกก็ลังเลอยากได้ฝาคาร์บอนเหมือนกันครับ......แต่ราคามันแพงกว่าอีกเท่าแถมต้องคอยระวังเรื่องการปิด

เรื่องแลคเกอร์ลอก........เลยเอาฝาเหล็กแท้นี่แหละครับ ทนดี หล่อเรียบๆไปยาวๆ  :D  :D

ว่าจะจัดซะหน่อย โทรไปช้านิดเดียว ปล่อยไปซะก่อน เลยอดเสียตัง ดีใจไม่เสียตัง

คุณเอโทรไปหาคนขายคนไหนครับ  คนเดียวกับที่ผมจัดมานี่หรือเปล่าครับ  :)

ชื่อทัน อยู่จรัญ 37 อ่ะครับ ซอยเดียวกับผมเลย บอกว่าตอนเย็นจะเข้าไปดู โดนซิวไปซะก่อน

บอ

ตอนแรกก็ลังเลอยากได้ฝาคาร์บอนเหมือนกันครับ......แต่ราคามันแพงกว่าอีกเท่าแถมต้องคอยระวังเรื่องการปิด

เรื่องแลคเกอร์ลอก........เลยเอาฝาเหล็กแท้นี่แหละครับ ทนดี หล่อเรียบๆไปยาวๆ  :D  :D

คุณเอโทรไปหาคนขายคนไหนครับ  คนเดียวกับที่ผมจัดมานี่หรือเปล่าครับ  :)

บอลจัดฝาเหล็กมาแล้วเหรอครับ ราคาเท่าไหร่

ยังไม่ได้จัดครับ   :P

ฝาแท้มือ 2 มีตั้งแต่ประมาณ 9พัน - หมื่นต้นๆครับ แล้วแต่สภาพครับ

อ่อ เจ้านี้แน่ๆ http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/13083-%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2-%E0%B8%9D%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%9A%E0%B8%AD%E0%B8%99-type-r-%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A22/

ราคาเร้าใจมาก 6,xxx บาท  แต่เป็นลาย 2 ถ้าเป็นลาย 1 ตอนแรกก้ว่าจะโทรไปจีบอยู่เหมือนกัน 

อีกอย่างไม่เห็นกระดูงูด้านหลัง ไม่แน่ใจว่าพวกจุดยึดฝาจะแข็งแรงหรือเปล่า  ไม่อยากเจาะฝาใส่กิีปล็อคอ่ะครับ

ยังไม่ค่อยเข้าใจพวก กระดูกงู ด้านหลัง ดูเพื่อ....? ต้องขอคำชี้แนะกับ ball หน่อย ส่วนฝาหลัง ถ้าเป็นพวกคาร์บอน ผมกลัวฝาจะปิดไม่สนิทเหมือนฝาเดิม ใส่ฝาเดิมจะดีกว่าใช่มั้ยครับ... :D

สีดำคึกคักกันจริงๆ อิอิ

เลือกฝาหน้าคาร์บอน ดูหลักๆที่จุดรับแรงกระแทกด้านหน้าที่เราต้องกดเวลาปิดอ่ะครับ เอาที่กดแล้วไม่ยุบเลย

ส่งนจุดยึดที่ด้านหน้า ถ้ามันจะมีจุดดูอยู่ ถ้าแข็งๆแรงๆ ตเองมีเหล็กเสริมด้วย ไม่งั้นปลิวแน่ๆครับ เดี๋ยวเอารูปมาฝาก

กระดูกงูมันก็คือโครงของฝาเป็นเหมือนคานรับแรงของฝานั่นแหละครับ

บางเจ้าก็ทำแข็งแรงสวยงามแบบฝาเหล็กเลย  แต่บางเจ้านี่ดูไม่ได้เลยด้านหลัง  ถึงด้านนอกจะดูเนียนก็จริง

ถ้าเห็นเฉพาะด้านนอกก็ดูไม่รู้ว่าเป็นยังไงจะแข็งแรงมั๊ย จึงต้องดูด้านหลังประกอบด้วยครับ

โดยเฉาะจุดยึดล็อคฝานี่สำคัญมากๆ ถ้าไม่แข็งแรงจริงวิ่งเร็วๆฝาอาจจะบินก็เป็นได้   :blink:

ส่วนฝาหลังยังไม่มีข้อมูลครับ ฝาคาร์บอนมันก็ได้น้ำหนักเบา สวย แต่จะปิดสนิทหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับงานของแต่ละเจ้าอีกแหละครับ

ฝาเดิมๆมันติดที่มีรูกุญแจ ก็เลยไม่เหมือน Type R บางคนก็เอาไปปิดรูแล้วทำสีใหม่ บางคนก็เลือกเปลี่ยนทั้งฝาไปเลย ได้ฝาคาร์บอนด้วย

ก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนครับ

;)  ;)  ;)

เนติศักดิ์  สนองคุณ   ฮ่ะ . . .

แอบไปส่อง face อาจารย์ดีกว่า  น่าจะมีภาพลูกศิษแหล่มๆ . . .   :D  

เนติศักดิ์  สนองคุณ   ฮ่ะ . . .

แอบไปส่อง face อาจารย์ดีกว่า  น่าจะมีภาพลูกศิษแหล่มๆ . . .   :D  

add ไปแหล่ะ รับด้วยนะ ;)

แอ๊ดไปแล้วนะครับ  ;)

แอ่ะะะะะะะะะ เจอป่ะ

โดนจนได้ อีก 5 วันคงได้เห็นกันครับ

fd ใส่ฝาโตต้า 5555

72696278-37C5-499D-B7ED-136449A96EE0-771

ฝาเหล็ก หรือคาร์บอนคับคุณบอล