Jump to content

@~~เฉาก๊วย & Black FD~~@

Recommended Posts

น้ำมันอื่นก็เติมได้ครับ  แต่ช่วงรอบสูงน้ำมันอาจท่วมได้ (ฟังพี่โจ้มายังไม่เคยลองด้วยตัวเองนะครับ)

แต่ไม่คิดจะเติมอย่างอื่นนอกจาก E85 อยู่แล้วครับ  เพราะปั๊มอยู่ใกล้บ้านแล้วก็ราคาถูกกว่าน้ำมันอื่นครึ่งๆเลยครับ

ผมเปลี่ยนหัวฉีด  ลูกลอย ปั๊มติ๊ก......ลองกดแล้วเหมือนรถมีพลังงานบางอย่างซ่อนอยู่พุ่งขึ้นกว่าเดิมแบบรู้สึกได้เลยครับ  :P

แต่ช่วงนี้ยังไม่ได้กดมาก  เพราะผมล้างลิ้นปีกผีเสื้อมาด้วย  รอบเครื่องยังไม่ค่อยเข้าที่ครับ  ;)

ซื้อจากคุณหนึ่ง DRM ครับอาจารย์แต่มีแค่คู่เดียว......อยากได้คู่หลังอีกซักคู่

หาต่อไป...ชอบตรงที่ตรงรุ่นถอดใส่ง่ายๆ แล้วก็ได้เสียงที่ดีขึ้นมาอีกนิด  :P

ซื้อจากคุณหนึ่ง DRM ครับอาจารย์แต่มีแค่คู่เดียว......อยากได้คู่หลังอีกซักคู่

หาต่อไป...ชอบตรงที่ตรงรุ่นถอดใส่ง่ายๆ แล้วก็ได้เสียงที่ดีขึ้นมาอีกนิด  :P

เสียงดีกว่าเดิมมั๊ยคับ

ดีขึ้นในระดับนึงครับ.......ไม่มากนัก แต่ก็ฟังแตกต่าง ลำโพงเดิมมันแหลมไม่ค่อยใส  อันนี้เสียงแหลมใสๆเลยครับ

ใครใส่กันชนหลัง Type R แล้วเจาะใส่เซนเซอร์ กะระยะบ้างครับ อยากรู้ว่ามันแปลกๆไหม

นั่นๆ . . . เตรียมแล้ว     :D     

ผมว่าลองไม่เจาะก่อนดีกว่าครับ ขับซักพักก็ชิน.....ตอนแรกผมก็อยากเจาะเพราะเสียดายที่ติดเซ็นเซอร์มาแล้ว

แต่มาคิดแล้วเสียดายกันชนมากกว่า :D 5555  ช่วงแรกก้ไม่ค่อยคุ้น แต่พอขับซักพักก็คุ้นครับ

ใส่แล้วเสียงดีขึ้นมาอีกนิดหน่อย แหลม/กลาง ชัดขึ้นแบบไม่บาดหู ^_^

56567A78-CEFA-439F-B43D-DACFFA20E327-272

8287A949-EFA0-4201-AEC2-4A416719BDD7-272

บอลน่าจะให้เค้า แดมป์ ประตูด้วย 2 ข้าง รับรองเสียงดีขึ้นมาอีกเยอะเลย

มีฝาหน้า Type R แท้ขายอยู่ที่เว็ปเก่า 9,500 มีฉนวนกันร้อนด้วย.......ทีตอนเราหาดันไม่มี เสียดายยย  :unsure:

ชุดหน้าแท้อื่นๆก็มีครับ เผื่อชาวสีดำจะสนใจ.....อยากได้คานในกันชนกับลิ้นหน้าจัง ราคาดีมากๆ

http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=170876&st=0

บอลน่าจะให้เค้า แดมป์ ประตูด้วย 2 ข้าง รับรองเสียงดีขึ้นมาอีกเยอะเลย

เปลี่ยนลำโพงนี่ผมทำเองครับพี่เอ......ดูวิธีถอดแผงประตูจากกระทู้ DIY ทำตอนเลิกงาน ง่ายมากครับไม่กี่นาทีก็เสร็จ

แดมป์ผมเคยอ่านๆเจอว่าแผ่น 1 ก็น้ำหนักพอสมควร.....ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่าระยะยาวกลัวประตูจะตกเพราะต้องแบกรับน้ำหนักอยู่ตลอดอ่ะครับ

มีฝาหน้า Type R แท้ขายอยู่ที่เว็ปเก่า 9,500 มีฉนวนกันร้อนด้วย.......ทีตอนเราหาดันไม่มี เสียดายยย  :unsure:

ชุดหน้าแท้อื่นๆก็มีครับ เผื่อชาวสีดำจะสนใจ.....อยากได้คานในกันชนกับลิ้นหน้าจัง ราคาดีมากๆ

http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=170876&st=0

ตอนแรกผมก็กะเอาอันนี้ละครับ แต่พอดีไลน์ไปแล้วพี่แกไม่ได้ตอบกลับและพอดีได้ราคามิตรภาพจากคุณปุ้ย เลยจัดมาเลยครับ

ใส่แล้วเสียงดีขึ้นมาอีกนิดหน่อย แหลม/กลาง ชัดขึ้นแบบไม่บาดหู ^_^56567A78-CEFA-439F-B43D-DACFFA20E327-2728287A949-EFA0-4201-AEC2-4A416719BDD7-272

เท่าไรคับ แผ่นแดมป์ ค่าแรง