Jump to content

@~~เฉาก๊วย & Black FD~~@

Recommended Posts

ปัญหาคือยังไม่เทพนี่แหละคับพี่ 55

นี่ขนาดไม่เทพอะนะ

ของผมแค่นี้ก็พอแฮปปี้แหล่ะ.....จงพอใจ จงพอใจ ไม่งั้นบานปลาย 555

นี่ก็เทพ

วันนี้โดนไป 2 พันกว่าอีก สบายไป

จัดอะไรมาอีกแล้วครับ??

เสริมเทพแน่เลย

จัดอะไรมาอีกแล้วครับ??

นี่ขนาดไม่เทพอะนะ

นี่ก็เทพ

เสริมเทพแน่เลย

จัดไหนล่ะคร๊าบ...โดนบู๊ชปีกนกไป มันเสื่อมสภาพคับ 

จัดไหนล่ะคร๊าบ...โดนบู๊ชปีกนกไป มันเสื่อมสภาพคับ

ของผมก็ต้องเช็คแล้วเหมือนกันครับ แสนโลแระ

แต่ที่แน่ๆตอนนี้กะลังจะเปลี่ยนยางแท่นเครื่องอันที่สามแล้ว ^_^

ของผมก็ต้องเช็คแล้วเหมือนกันครับ แสนโลแระ

แต่ที่แน่ๆตอนนี้กะลังจะเปลี่ยนยางแท่นเครื่องอันที่สามแล้ว ^_^

โอ้ เปลืองมาก........บู้ชพี่ก็ไม่รู้ว่ามันสึกระดับไหนนะ แต่เมื่อวานครูดหินใต้ท้อง เวลาวิ่งจะดังเหมือนเหล็กกระทบกัน เบรคยิ่งดัง 

ให้ร้านเช็คบอกว่าบู้ชไปแล้ว เลยเปลี่ยน เงียบสนิท ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับที่วิ่งเร็วแล้วสั่นไหม เพราะก่อนหน้านั้นมันสั่น เดี๋ยวลองเทสหน่อย

เทสเรื่อยเลยนะครับอาจารย์  ขอให้อาการต่างๆหายสนิดนะครับ  ;)

วันนี้จอดก่อนคับ เสาร์ อาทิตย์ว่าง ๆหาโอกาสเทส

เรียบร้อยแระเปลี่ยนยางแท่นเครื่องแล้วรู้สึกดีมากเลยครับผม ^

ยังอยู่ระยะเวลารับประกันไหม...

ยังอยู่ระยะเวลารับประกันไหม...

ยังอยู่ครับ ของผมซื้อ ตุลา 2009 วิ่งไปแสนโลครับ เหนที่ศูนย์เค้าบอกผม ได้ถึง 160000 คับ

เรียบร้อยแระเปลี่ยนยางแท่นเครื่องแล้วรู้สึกดีมากเลยครับผม ^^

ทำไมศูนย์ให้เครมง่ายจริงครับ  ผมแจ้งศูนย์ทุกครั้งที่เข้าไปเช็ครถว่ายางแท่นเครื่องทรุด

แต่ศูนย์ไม่ยอมเครมให้ซักที  บอกว่าต้องทรุดจนติดไม่เหลือช่องว่างเลย......จนตอนนี้ยางแท่นเครื่องอีกตัวเป็นรอยฉีกแล้วครับ

รถผมเคยเครมยางแท่นเครื่องลูกแรกตั้งแต่ตอน 25,000 โล  ศูนย์มักอ้างว่าเครมได้แค่ 1 ตัว

ตอนนี้ตัวในรูปทางขวามันมีรอยขาดแล้ว.....ขอยืมรูปพี่โจ้นะครับ

1609985_689747601047495_1161377867_n_zps

ทำไมศูนย์ให้เครมง่ายจริงครับ ผมแจ้งศูนย์ทุกครั้งที่เข้าไปเช็ครถว่ายางแท่นเครื่องทรุด

แต่ศูนย์ไม่ยอมเครมให้ซักที บอกว่าต้องทรุดจนติดไม่เหลือช่องว่างเลย......จนตอนนี้ยางแท่นเครื่องอีกตัวเป็นรอยฉีกแล้วครับ

รถผมเคยเครมยางแท่นเครื่องลูกแรกตั้งแต่ตอน 25,000 โล ศูนย์มักอ้างว่าเครมได้แค่ 1 ตัว

ตอนนี้ตัวในรูปทางขวามันมีรอยขาดแล้ว.....ขอยืมรูปพี่โจ้นะครับ

1609985_689747601047495_1161377867_n_zps

ของผมพี่ที่ศูนย์ที่รู้จักกันเค้าบอกว่าเปลี่ยนกี่ครั้งก็ได้ครับถ้าอยู่ในระยะประกัน ฟรีทุกอย่าง

ปล ผมเปลี่ยนที่ศูนย์อุดมสุขครับ ให้เครดิตเค้าหน่อย อิอิ ^_^

ของพี่ก็ยังไม่ได้ดูเลย ไม่รุทรุดไปอีกยัง

อาการมันเริ่มออกยังครับพี่ เช่น เครื่องสั่นตอนเข้าเกียร์ หรือรู้สึกว่าด้านหน้ามันกระแทกแรงๆผิดปกติตอนวิ่งทางไม่เรียบ ถ้าเริ่มมีแล้ว ก็จัดเลยคับ ^_^

อาการมันเริ่มออกยังครับพี่ เช่น เครื่องสั่นตอนเข้าเกียร์ หรือรู้สึกว่าด้านหน้ามันกระแทกแรงๆผิดปกติตอนวิ่งทางไม่เรียบ ถ้าเริ่มมีแล้ว ก็จัดเลยคับ ^_^

ต้องจับอาการอีกที