Jump to content

ยังมีใครใช้ GAB SS บ้างไหมครับ

Recommended Posts

ยังมีใครใช้ GAB SS บ้างไหมครับ ใช้มาสิ้นปีนี้ก็ 4 ปีแล้ว ยังปกติดีทุกอย่าง ไม่รั่วไม่ซึม แต่รู้สึกว่าสปริงมันน่าจะย้วย นิ่มลงกว่าเดิม สังเกตุจากเวลาขับ ทั้งๆที่ปรับความหนืดมากกว่าเดิม โค้งเดิม ความเร็วเท่าเดิม มันไม่มั่นใจเท่าเดิมครับ มันดูย้วยๆ ยังไงไม่รู้ ยางก็ใหม่(RE002) มันจะเกี่ยวกับที่ไปเปลี่ยนตัวปรับ camber หลังมั๊ยครับให้ล้อมันแบะน้อยลงกว่าเดิมหนะครับ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ว่ามันน่าจะเกี่ยวกับสปริงอย่างเดียว หรือว่าอย่างอื่น ขอบคุณนะคร๊าบบ

ผมว่า GAB SS ใช้คุ้มจริงๆครับ ไม่มีเสีย ไม่มีซ่อม ยังไงถ้าอยากให้มันไม่ย้วย ลองไปให้ทาง Oak club ดูให้ได้ครับ

ขอบคุณครับที่แนะนำ ไปใช้บริการ oak club มาหลายทีละครับ แต่เพิ่งจะว่างเลยไปจัดการมาเรียบร้อยครับ เกิดจากสิ่งสกปรกมันลงติดตามซิลแกนโช๊ค มันเลยยุบแล้วยืดตัวไม่สะดวก เลยจัดการทำความสะอาด 4 ตัวเลย แต่จะสกปรกเฉพาะคู่หน้ามากกว่า ขากลับช่างปรับหน้าแค่ 8 จาก 32 จากอ่อนสุด ยังหนึบๆ ดีเหมือนใหม่เลยครับ อัด 140-150 ทุกโค้งบนทางด่วนรามอินทรา(รถโล่ง) ยังเกาะดีเหมือนใหม่เลยครับ ใช้ได้อีกนาน 555 รอจนกว่ามีงบจะจัดเขียวๆ ซักชุด

ผมใช้มาธันวานี้ก็จะสี่ปีละครับ ยังไม่รั่วไม่ซึม มีเปลี่ยนแค่พวกยางรอง กับยางกันฝุ่นที่มันเสื่อมตามสภาพ แต่ไม่รู้ว่าจะอยู่อีกนานแค่ไหนครับ

ผมก็ใช้ gab ss อยู่ครับ จะ4 ปีแล้วเหมือนกัน ปัญหาน้อยจริงๆ มีหนักสุด ก็ลูกปืนโช็คแตก เพราะแบกน้ําหนักเยอะมากๆ และขับลงใต้ เท่านั้น นอกนั้นก็ปัญหาแบบพี่ด้านบนเลย ฝุ่นเข้าเยอะ :) เข้าไปหาพี่หนุ่ย oak club ก็บริการดีจริงๆ ตั้งแต่วันแรกจนถึงวันนี้

ของผมตอนนี้ใช้มา 12xxxx แล้วยังดีอยู่ครับ :)

ปัญหา เสียงดัง เอี๊ยดๆ เจอกันบ่อยเปล่าครับ แต่โช๊ค GAB SS มันคุ้มจริิงๆ

- ของมาก็มีเสียง แก้ไขได้อย่างไรครับ

- ของมาก็มีเสียง แก้ไขได้อย่างไรครับ

ที่เคยเป็น จะเป็นด้านหน้าหนะครับ ก็เอาพวกน้ำมันหล่อลื่นเอนกประสงค์ฉีดที่ัหัวโช๊คก็หายครับ เหมือนว่าน้ำมันไปขัง ขึ้นสนิม

ที่เคยเป็น จะเป็นด้านหน้าหนะครับ ก็เอาพวกน้ำมันหล่อลื่นเอนกประสงค์ฉีดที่ัหัวโช๊คก็หายครับ เหมือนว่าน้ำมันไปขัง ขึ้นสนิม

ใช่เลยครับ..

ว่าจะลองๆ DIY ฝาครอบหัวโช๊คบ้างดีกว่า..ใครทำแล้วเอามาชมบ้างนะครับ..

• 11 months later...

ขอบคุณครับที่แนะนำ ไปใช้บริการ oak club มาหลายทีละครับ แต่เพิ่งจะว่างเลยไปจัดการมาเรียบร้อยครับ เกิดจากสิ่งสกปรกมันลงติดตามซิลแกนโช๊ค มันเลยยุบแล้วยืดตัวไม่สะดวก เลยจัดการทำความสะอาด 4 ตัวเลย แต่จะสกปรกเฉพาะคู่หน้ามากกว่า ขากลับช่างปรับหน้าแค่ 8 จาก 32 จากอ่อนสุด ยังหนึบๆ ดีเหมือนใหม่เลยครับ อัด 140-150 ทุกโค้งบนทางด่วนรามอินทรา(รถโล่ง) ยังเกาะดีเหมือนใหม่เลยครับ ใช้ได้อีกนาน 555 รอจนกว่ามีงบจะจัดเขียวๆ ซักชุด

อยากทราบครับว่าค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ ผมว่าจะเข้าไปจัดสักหน่อยครับ แต่ยังไม่มีเวลาเลย อยากจะทราบข้อมูลเหมือนกันครับผม 

อยากทราบครับว่าค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ ผมว่าจะเข้าไปจัดสักหน่อยครับ แต่ยังไม่มีเวลาเลย อยากจะทราบข้อมูลเหมือนกันครับผม 

ซื้อเมื่อ 4 ปีก่อนได้ครับ ตอนนั้น 36500 บาทครับ แต่ตอนนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ 

• 1 month later...