Jump to content

อยากชวนเพื่อนๆไปทำบุญกันครับ

Recommended Posts

พอดีวันก่อนพี่หนึ่งเค้าได้มีโอกาสไปทำบุญบ้านเด็กตาบอดแถวควนลัง กลับเพื่อนๆ คลับ Jazz แกก็เลยเกิดไอเดียอยากชวนเพื่อนๆชาว Civic ไปทำบุญด้วยกัน เด่วรายละเอียดกับรูปคุณพีคกะพี่หนึ่งจะเอามาลงอีทีนะครับ (เราทุกคนต้องเคยทำบุญร่วมกันมาก่อนไม่งั้นจะมาเจอมาพบกันในเวปแห่งนี้ได้ไงครับ เลยอยากชวนเพื่อนๆมาทำบุญร่วมกันอีก ครับผม) :0032: :0032: :0032:

• Replies 73
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

.........................ทางเข้า รร.การศึกษาคนตาบอดธรรมสากลหาดใหญ่................

........................ช่วงนี้ทาง รร.ปิดเทอมอยู่..........แต่เด็กบางส่วนที่อยู่ที่นี่เลยก็ยังอยู่....... :) :)

.......................อาคารอำนวยการทางโรงเรียนครับ..................... :) :)

......................ช่วยๆแบ่งบันความสุขเล็กๆน้อยๆให้เก็บเด็กเหล่านี้กันครับ................... :) :)

[quote name=nun@fd' timestamp='1350911592' post='216344]

สนใจ วันไหนครับ

กำหนดการที่แน่นอนยังไม่มีครับแต่คงจะเป็นวันหยุดครับ วัน เวลา ขอดูสิ่งของที่เราได้มาก่อนแล้ว จะขอความเห็นจากผู้บริจาคอีกที ว่าสะดวกกันวันไหนครับ

ถ้ารวมตัวกันไปได้อย่างไร รบกวนแจ้งผมด้วยนะครับ

ขอเป็นตัวแทนสมาชิกของCCTHร่วมบริจาคทำบุญด้วยครับ :lol:

ถ้ารวมตัวกันไปได้อย่างไร รบกวนแจ้งผมด้วยนะครับ

ขอเป็นตัวแทนสมาชิกของCCTHร่วมบริจาคทำบุญด้วยครับ :lol:

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ แล้วรายละเอียดจะลงไว้ให้ทราบทั่วหน้ากันนะครับ :)

[quote name=nun@fd' timestamp='1350911592' post='216344]

สนใจ วันไหนครับ

น่าจะเป็นเดือน ธันวาครับ มีวันหยุดหลายวันค่อยนัดกันซะวันนึงเอาที่พร้อมสะดวกกันมากๆนะครับ ^_^

-ขอบคุณเอาไว้ล้วงหน้า แทนน้องๆด้วยนะครับผม งานนี้ได้มากได้น้อยอะไรยังงัยเราก็จะเอาไปให้น้องเค้าแน่นอนครับ เงินทุกบาทของทุกชิ้นถึงแน่นอนครับไม่ให้ตกหล่นแน่นอนครับ

มาขอรับบริจากสิ่งของนำไปให้น้องๆอะครับ เครื่องอุปโภค บริโภค เสื้อผ้าเหลือใช้ เพื่อนท่านใดสนใจจะทำบุญร่วมกันยินดีเลยนะครับ

เร็วๆๆๆๆงานบูญมาช่วยกันหน่อย คนใต้ คนเหนือ คนอีสาน ภาคไหนๆ ไม่จำกัดครับ

ต๊าฟติ่งอย่าลืมเอารถกระบะทุกขี้ยางไปช่วยขนของไปแจกน้องๆด้วยนะครับ

พี่หนึ่งแจ้งวันเวลาที่จะไปด้วยนะคับ

เดือนธันวาคมครับน้อง รอพี่น้องพ้องเพื่อนพร้อมเพรียงกันวันไหนมากที่สุดจัดวันนั้นเลยครับ หรือว่าเรามาโหวตกันดีมั๊ยครับว่าใครสะดวกวันไหนกันบ้าง :)

เดือนธันวาคมครับน้อง รอพี่น้องพ้องเพื่อนพร้อมเพรียงกันวันไหนมากที่สุดจัดวันนั้นเลยครับ หรือว่าเรามาโหวตกันดีมั๊ยครับว่าใครสะดวกวันไหนกันบ้าง :)

รอเพื่อนๆว่างกันวันไหนไปได้เรยครับ(เดือนธันวานะครับ)คัยว่างวันไหนแจ้งผ่านทางกระทู้นี้เรยครับ