Jump to content

จากชื่อเวบ CCTH

Recommended Posts

มาละท่าน :D ตอบให้เลย ว่าตอนแรกไม่ได้คิดอะไรไกลมากครับ มันด่วนมาก ลองคุยๆ กันและหาชื่อที่จดได้ มันเหลือไม่เยอะแล้ว

เลยพยายามหาชื่อที่เปิดกว้างหน่อย เพื่อหากสมาชิกFD เราจะเปลี่ยนไปขับ FB กันจะได้มาใช้ได้ต่อเนื่องอย่างสะดวกใจคับ

ถ้าตอบให้ตรงคำถามคือ Civic ทุกรุ่นครับ

รับทราบเลยครับ

- -*พึ่งมาเห็นของพี่ทอมครับ

แต่พี่ทอมครับ มันจะไปซ้ำกับ WereloveCivic มั้ยครับ ที่รวมทุกรุ่นไว้ก่อนหน้านี้แล้วอ่ะครับ ? หรือ ไม่ต้องสนใจอ่ะครับ ?

ขอเสนอนิดนึงครับ .. อย่างที่พี่ทอมมี่ว่ามันก็เป็นส่วนดีที่ไม่จำกัดในรุ่นใดใดของ Civic แต่ผมมีความรู้สึกว่ามันรวมๆกันเยอะๆมันจะไม่ค่อยเวิร์คเพราะผมเคยอยู่ในเวปเพื่อนบ้านอย่าง welovecivic มาก่อนที่จะมาเป็นสมาชิก CFDT ความรู้สึกที่ได้ไม่ค่อยอบอุ่นเหมือนบ้านที่ตรงรุ่นอย่าง FD ก็แค่มีคนเข้ามาทักและก็จากไป ไม่สนิทสนมกัน ส่วนใหญ่เค้าก็อยู่ใน

ก๊วนของรุ่นเค้า และถ้าเราจะรวมกับ New civic Fb ผมก็ว่าจะเป็นอย่าง Welovecivic อีกแหละครับ เราไปรวมกับเค้าเค้าก็ไม่สนใจรุ่นเก่าๆอย่างเรา เค้าก็ไปจับกลุ่มในรุ่นของ

ตัวเองเป็นส่วนใหญ่อยู่ดี แล้วเราก็คุยกันกับกลุ่มเดิมๆ ก๊วนเดิมๆ ผมว่าไม่ต่างอะไรกับเราตั้งเป็นกลุ่มของเราไปเลย เจาะจงให้ได้รู้ไปเลยว่า FD Club ผมว่าน่าจะดีกว่านะครับ

ขอบคุณที่รับฟังความคิดเห็นนะครับ ...

ขอเสนอนิดนึงครับ .. อย่างที่พี่ทอมมี่ว่ามันก็เป็นส่วนดีที่ไม่จำกัดในรุ่นใดใดของ Civic แต่ผมมีความรู้สึกว่ามันรวมๆกันเยอะๆมันจะไม่ค่อยเวิร์คเพราะผมเคยอยู่ในเวปเพื่อนบ้านอย่าง welovecivic มาก่อนที่จะมาเป็นสมาชิก CFDT ความรู้สึกที่ได้ไม่ค่อยอบอุ่นเหมือนบ้านที่ตรงรุ่นอย่าง FD ก็แค่มีคนเข้ามาทักและก็จากไป ไม่สนิทสนมกัน ส่วนใหญ่เค้าก็อยู่ใน

ก๊วนของรุ่นเค้า และถ้าเราจะรวมกับ New civic Fb ผมก็ว่าจะเป็นอย่าง Welovecivic อีกแหละครับ เราไปรวมกับเค้าเค้าก็ไม่สนใจรุ่นเก่าๆอย่างเรา เค้าก็ไปจับกลุ่มในรุ่นของ

ตัวเองเป็นส่วนใหญ่อยู่ดี แล้วเราก็คุยกันกับกลุ่มเดิมๆ ก๊วนเดิมๆ ผมว่าไม่ต่างอะไรกับเราตั้งเป็นกลุ่มของเราไปเลย เจาะจงให้ได้รู้ไปเลยว่า FD Club ผมว่าน่าจะดีกว่านะครับ

ขอบคุณที่รับฟังความคิดเห็นนะครับ ...

เหตุผลน่าคิด

+1 ครับผม

ด้วยความเคารพครับ

ท่าTarget ครอบคลุมทุกรุ่น

มันจะไปทับ line ของ CIVICCLUB ใน www.welovecivic.com เขาหรือเปล่าครับ

ปล. ผมหมายถึงทาเกต ของผู้ที่เข้าเล่นเวบ

แต่ผมเชื่อว่า ที่นี่ต้อนรับทุกกลุ่ม ทุกรุ่น อยู่แล้ว

ครอบคลุมทุกรุ่นก็ดีครับ เพราะต่อไปรถรุ่นเราจำนวนก็น่าจะลดลงเรื่อยๆ หลังจากรุ่นใหม่เข้ามาแทนที่

ผมลองคิดๆดูแล้วจากเหตุการณ์ที่ผ่านมา ผมว่าจริงๆแล้วเป้าหมายของท่านๆAdmin และผู้ก่อตั้งเวปCivicClubTHailand แห่งนี้...

ไม่ได้คาดหวังจะให้ขยายวงกว้างมากๆ เพื่อดึงUser ของกลุ่มต่างเดิมของกลุ่มผู้ใช้รถHondaที่มีอยู่แล้ว ให้มาอยู่ที่แห่งนี้เพียงที่เดียว

เพียงแต่หลักๆ อยากให้พี่ๆ น้องๆ ชาวCivic รหัสFD ที่เคยอยู่ร่วมกันแบบอบอุ่น พูดคุยกัน ปรึกษากัน เม้าท์แตกกัน แลกเปลี่ยน

หรือปล่อยของ แต่งรถกันได้แบบ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ และมิตรภาพ ที่ไม่ทำให้รู้สึกอึดอัด หรือแบบว่าเห้ย!!! ทำไม ๆ ๆ ๆ ต้องจำกัดกันมากไปเปล่า

แต่ทุกที่ ทุกแห่ง ทุกเวปบอร์ด ก็จะต้องมีกติกา มารยาท ที่คอยดูแลความเรียบร้อย ที่ตั้งอยู่บนพื้นฐานที่ควรจะเป็นอยู่แล้วครับ จากที่Admin ท่านได้เข้ามา

ตอบไปแล้วผมกลับเข้าใจว่าเวปแห่งนี้ก็ไม่ได้ปิดกั้น แค่สมาชิกเพียงแค่ชาวFD เท่านั้นเอง ใครมาเราก็ต้อนรับท่านสมาชิกที่ แม้จะไม่ได้ใช้หรือขับFD อยู่

ก็สามารถเข้ามาพูดคุย หรือ เฮฮากันได้ครับ :0115::0148:

ขนาดที่บ้านเราๆ ท่านๆเอง ยังขับรถกันหลายรุ่น หลายยี่ห้อเลยครับ เราก็น่าจะต้อนรับผู้ที่อยากเข้ามาแจม แม้ว่าจะไม่ได้ใช้รหัสFDเท่านั้น

ถ้าลองสังเกตุดูดีๆ หัวเวปแห่งนี้ ไม่ได้มีการจองแบนเนอร์เพื่อรอสปอนต์เซอร์ แต่อย่างใดเท่าที่ผมเห็น แต่จริงๆผมก็อยากให้มีสปอนต์เซอร์นะ

อย่างAdmin หรือว่าMod แต่ละท่านก็ทำตรงนี้ด้วยใจล้วนๆครับ เพื่อให้พี่ๆน้องๆ ได้สัมผัสกับความรู้สึกอบอุ่นเดิมๆ จริงป่ะครับ

เชื่อว่าอย่างป๋าทอมและ ทีมงาน และพี่ท่านผู้ที่จะยอมจ่ายควักทุนทรัพย์โดยไม่ลังเล ยอมเหนื่อย โดยหลักๆก็เพื่อหวังให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ

ได้กลับมาสัมผัสกับมิตรภาพเดิมๆอีกครั้ง... :0032:

เชื่อเถอะครับ หลักๆบ้านนี้เราก็ยังเป็นพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ชาวCivic รหัสFD อยู่ครับ แล้วก็ยังมีมิตรภาพที่อบอุ่นเหมือนเดิมและครับ

บ้างที่อนาคต เราอาจจะไปปิ้งสาวๆที่ขับCivic รหัสFBใหม่ ก็ชวนมาอยู่CivicClubTHailandซะเลย เป็นการเพิ่มรั้งวัดก็เข้าท่าดีครับ

สาวๆเยอะๆ ก็อบอุ่นดีนะครับ :0178: