Jump to content

นกกระเรียนพันธุ์ทาง... " Spoon... 007 "

Recommended Posts

• 4 weeks later...

สีสวยมากๆครับ

พอจะบอกได้มั๊ยครับว่าเป็นเบอร์สีอะไรครับ

กำลังหาเบอร์สีฟ้าเข้มเกือบน้ำเงิน ขอบคุณล่วงหน้านะครับ :)

ไปปฏิบัติธรรมมา เลยเอาบุญมาฝากครับ

ขอบคุณครับ... :)

Spoon น้ำเงิน หล่อมากครับ

รอชมสเตปต่อไปครับ

รอนานหน่อยนะครับรอบนี้... :P

หล่อมากๆ...

อัพหน่อยพี่โน๊ต spoon คันงาม

เพิ่งเก็บตังค์ได้ 2 ล้อเองครับวิน... จะว่าไปตอนนี้อยากหนีไปเล่นจักรยาน MTB แทนจริงๆนะเนี่ย เพื่อสุขภาพ B)

สีสวยมากๆครับ

พอจะบอกได้มั๊ยครับว่าเป็นเบอร์สีอะไรครับ

กำลังหาเบอร์สีฟ้าเข้มเกือบน้ำเงิน ขอบคุณล่วงหน้านะครับ :)

พื้นฐานของ B520-P/50 ของนกแก้วมั้งสีและเคลียร์ครับ ( ดูเบอร์ดีๆว่ามี /50 ด้วย... อู่ส่วนใหญ่จะมีแต่ B520-P แต่อยู่ที่ผมทำมีทั้ง 2 รหัส B520-P กับ B520-P/50 )

แล้วปรับสูตรนิดหน่อย เนื่องจากส่วนผสมสีบางตัวไม่ได้ผลิตแล้ว ครับ... :)

สีในฝันเลยอ่ะ สวยมาก

555+ พี่้โน๊ต.....เค้ามีแต่เปลี่ยนไปเล่น ซีร๊อคโค / บีเอมดับบิว / เบ๊นท์ ... แต่พี่จะไปเล่นจักรยานมันยังไงอยู่นะพี่ 555+ (ล้อเล่นนะครับ) ดีพี่ถือว่าได้ออกกำลัง

• 9 months later...

Ep3. เหมือนกันเรย

เปลี่ยนแล้วครับ... เป็น RPF 1 แล้ววว  :P

555+ พี่้โน๊ต.....เค้ามีแต่เปลี่ยนไปเล่น ซีร๊อคโค / บีเอมดับบิว / เบ๊นท์ ... แต่พี่จะไปเล่นจักรยานมันยังไงอยู่นะพี่ 555+ (ล้อเล่นนะครับ) ดีพี่ถือว่าได้ออกกำลัง

มีงบแค่จักรยานครับ แพงกว่านี้ไม่ไหว  :lol:

• 4 weeks later...
  • 1 month later...
  • 4 months later...

ใช้คันนี้รึเปล่าหน่อ ที่เจอบนทางด่วนเมื่อกี้นี้ อิอิ ^__^

ช่วงหลังๆไม่ค่อยได้เข้าเวบ ขออภัยครับ... ปกติผมจะวิ่งทางด่วนประจำ แจ้งวัฒนะ-หัวลำโพง เจอกันบีบแตรทักได้ครับ...  ;)

ไม่ได้เข้าเว็บนาน ขอ Up ซะหน่อย...  :D

ปล. ขอบคุณรูปสวยๆจาก Daruma Atelier : by คุณ โอม Omomaru ครับ  :0023: 

ช่วงหลังๆไม่ค่อยได้เข้าเวบ ขออภัยครับ... ปกติผมจะวิ่งทางด่วนประจำ แจ้งวัฒนะ-หัวลำโพง เจอกันบีบแตรทักได้ครับ...  ;)

เห็นจอดหัวลำโพงทุกครั้งที่ผ่านเลยค่ะ อิอิ

รูป+รถสวยมากครั้บ good-job-onion-head-emoticon.gif?1292862

ตากล้องเก่งครับ...  :D 

รถสวยมากเลยครับ สีนี้สีที่ผมชอบเลย

ขอบคุณครับ...  :)

เห็นจอดหัวลำโพงทุกครั้งที่ผ่านเลยค่ะ อิอิ

ผมทำงานที่นั่นครับ...  :D 

สีน้ำเงิน เข้าสีล้อแบบนี้ เข้ากันสุดๆ หล่อคับ 

ขอบคุณครับ... ถ้ามีโอกาส(เบียดฟุตบาท) จะลองไปล้อสี Gun Metallic ครับ เห็น Im น้ำเงิน ล้อสี Gun แล้วโดนใจสุดๆ... ;)  

ขอบคุณครับ... ถ้ามีโอกาส(เบียดฟุตบาท) จะลองไปล้อสี Gun Metallic ครับ เห็น Im น้ำเงิน ล้อสี Gun แล้วโดนใจสุดๆ... ;)  

เดี๋ยวเร็วนี้ มีตัวอย่างให้ดูคับ จากคนในคลับ 

สีแบบที่ว่าเรย อิอิ

เดี๋ยวเร็วนี้ มีตัวอย่างให้ดูคับ จากคนในคลับ 

ผมเองครับคุณโน๊ต   แบบว่าตั้งใจเบียดฟุตบาท กับตกหลุมเลย

กำลังทำสี Gun Metalic ของ RPF1 เลยครับ ....ตอนนี้ล้ออยู่ในเตาอบ อิอิ :D 

ผมเองครับคุณโน๊ต   แบบว่าตั้งใจเบียดฟุตบาท กับตกหลุมเลย

กำลังทำสี Gun Metalic ของ RPF1 เลยครับ ....ตอนนี้ล้ออยู่ในเตาอบ อิอิ :D

ว้าวว... รอชมครับ   :0084: