Jump to content

รบกวนสอบถามว่าจะเครมกันชนหน้า type-r+สเกิรต์หน้า mtr

Recommended Posts

รบกวนสอบถามว่าจะเครมกันชนหน้า type-r+สเกิรต์หน้า mtr ของเดิมไปเป็น type-r ตัวแข่ง+ลิ้นหน้าcharge speed ในใบประกันระบุว่าอุปกรณ์ตกแต่ง 20000 บาท อย่างนี้ประกันจะจ่ายให้ไหมคร้าบ และชุดกันชนtype-r ตัวแข่ง+ลิ้นหน้าcharge speedนี้ไม่เกิน20000 บาท อ่ะคร้าบ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

รบกวนสอบถามว่าจะเครมกันชนหน้า type-r+สเกิรต์หน้า mtr ของเดิมไปเป็น type-r ตัวแข่ง+ลิ้นหน้าcharge speed ในใบประกันระบุว่าอุปกรณ์ตกแต่ง 20000 บาท อย่างนี้ประกันจะจ่ายให้ไหมคร้าบ และชุดกันชนtype-r ตัวแข่ง+ลิ้นหน้าcharge speedนี้ไม่เกิน20000 บาท อ่ะคร้าบ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ใบประกันระบุว่าอุปกรณ์ตกแต่ง 20000 บาท ใช่ครับ ในกรณีที่ติดตั้งมาแล้ว แล้วมันเสียหายประกันรับผิดชอบอุปกรณ์ตกแต่งดังกล่าวไม่เกิน 20000 บาทครับ แต่กรณีที่จะเปลี่ยนกันชนหน้า type-r+สเกิรต์หน้า mtr ของเดิมไปเป็น type-r ตัวแข่ง+ลิ้นหน้าcharge speed นั้นผมว่าคุณน้อง 1531 แจ้งเคลมเปลี่ยนของเดิมให้ได้ก่อนครับ แล้วค่อยคุมราคาดูว่าจะได้เท่าไร รายการดังกล่าวอาจมีส่วนต่างอยูแล้วต้องยอมเสียส่วนต่างนิดหน่อย ดีกว่าจ่ายทั้งหมดครับ

• 2 weeks later...

ดูให้ดีน่ะ 20000 หรือราคาเท่าไหร่ก็แล้วแต่ มันราคาทั้งหมดหรือว่าเฉพาะชิ้น เพราะถ้าราคาทั้งหมดผมว่าน่าจะแยกได้ประมาณนี้ หน้า --- 5000 หลัง ---- 5000 ข้าง 2 ข้าง --- 10000 หรือแล้วแต่ประกันจะคิด หุหุ

ข้อแรกคุ้มครองมั้ยให้ดูว่า ตอนทำประกัน เป็น type-r+สเกิรต์หน้า mtr แล้ว ต้องได้รับการคุ้มครอง

ข้อสอง ไม่เกิน 20,000 หากระบุว่ารวมกันไม่เกิน 20,000 ก็คือ รวมกันไม่เกิน 20,000 แต่ถ้า ไม่เกิน 20,000 ปบบแถลงเป็นรายชิ้น ก็ต้องลงลึกไปตามรายละเอียดครับ